Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu  (Đọc 254500 lần)

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
Re: Nhật ký đánh cu của MinhHiếu
« Trả lời #1040 vào lúc: 07/07/2014 10:27:11AM »
Phan Thiết- Bình Thuận  ngày 5-6 tháng 07 năm 2014
Ngày đại thắng cùng anh chị em Phan Thiết…

Nhắc đến cái khoảng  thời gian tháng 06-07 mà bất cứ 1 ai đã và đang trải qua cái giây phút cắp sách đến trường đều ko thể nào quên…Với những em học sinh nông thôn: các em được nô đùa , được thoải mái hơn… qua những trò bắn bi, trốn tìm, nhảy dây, tìm ô ăn quan …nhưng bên cạnh ấy cũng còn vô số các em có hoàn cảnh éo le phải tranh thủ dịp hè  để mò cua, bắt ốc, bán vé số… kiếm thêm đồng tiền trang trải cho năm học mới…Còn các em học sinh thành phố sẽ ko có được cái cảm giác mộc mạc nơi làng quê yên bình ấy…nhưng không có nghĩa là chúng nó ko có được 1 kỳ nghỉ hè đúng nghĩa…mà thay vào đó là khoảng  thời gian các em dành cho việc chơi game nhiều hơn, học thêm các môn năng khiếu, đi du lịch cùng với gia đình… Với các em thì vậy, con với các thầy cô giáo thì sao?

Và đây chính là lý do mà chúng tôi có cuộc hẹn này…Thầy giáo Thống( chú ruột của Tiến (cugayliencuom)…người có ảnh hưởng lớn cho cuộc gặp gỡ và cũng có phần nào bất ngờ với một số anh chị em  cu thủ tại Thành phố Phan Thiết.

Đây là chuyến giao lưu trên tinh thần…ace gác chai, tâm sự nhau về cu cò, về cuộc sống... Chính vì mục đích và ý nghĩa của chuyến đi, nên CM của mình cũng đồng hành với tâm trạng hồ hởi cùng ông xã … có chuyến du lịch đến xứ sở nước mắm nổi tiếng này.
20h30 phút  ngày  06 chúng tôi có mặt tại Vòng Xuyến Phía Nam …Mình chưa đến nơi, nhưng thầy Thống đã đứng đợi từ lúc nào rồi. Lần gặp gỡ đầu tiên nhưng niềm vui thì ko thể tả…anh em tay bắt mặt mừng  cứ như thể  chúng tôi đã quen nhau từ thuở nào.
Sau cái chạm mặt đầu tiên với anh Thống, tiếp đó là sự xuất hiện của em Tiến (Cugayliencuom). Ae làm cái lẫu cá…một món ăn tưởng chừng đơn giản… nhưng để thưởng thức tại vùng đất Cá và Mắm…này thì ngon tuyệt làm sao.

Bốn anh em làm cái lẫu và sương sương vài lon Tiger…Vì ae mới gặp nên còn chút bỡ ngỡ…ko có được tấm hình cho cảnh đầu tiên .
Ae đã thống nhất bàn đến phương án cuộc chiến cả đêm này…Vừa lai rai, tâm sự cu cò, cùng xem  Argentina – Bỉ , Hà Lan - Costa Rica… Mọi thứ nghe có vẻ quá tuyệt.
Sau cuộc chiến đầy cam go trong sân cỏ lẫn sân bàn tròn
Vài món tiêu biểu cho lượt đấu thứ 2…và thùng Tiger…AE đã alo cho cu thủ NgocNam_Phan Thiết thông báo tình hình mình đã có mặt…điện thoại đổ chuông nhưng cu thủ này có lẽ đang dợt cu để chuẩn bị ngày mai gác kèo hay sao đây mà ko nghe máy?

Thầy Thống cùng với Cu Mái của anh ấy...CM cũng là cô giáo.

Nhiều cảnh hay và hấp dẫn của đêm...tuy nhiên ae tê tê quên chụp ảnh
Sau trận Argentina – Bỉ anh em có vẻ còn đầy cao trào và ngẫu hứng…mãi đến qua hiệp 2 của trận đấu…Nam mới nhận được tín hiệu và có mặt ngay lập tức cùng với anh bạn.

Những con mắt đỏ lừ vì Tiger, những cái chép miệng vì hương vị ngọt ngào của món ghẹ món mực, những chia sẻ có vẻ thẳng thắn về cu cò… và đây chính là cầu nối cho chúng ta có cuộc giao lưu đầm ấm và chia sẻ  cho nhau  biết bao điều trong cuộc sống mà nó còn quan trọng  và ý nghĩa hơn nhiều.

Sự góp mặt của Nam…ae đã phê phê…một vài cu thủ đã chọn giải pháp nghỉ ngơi  5-10 phút trước khi muốn thống lĩnh được đêm nay. Đến hơn 4h sáng trận đấu trong sân cỏ quá sức hấp dẫn…nhưng ae đội bàn tròn đã câu giờ …mặc cho trọng tài rút thẻ vàng …và rồi những cái ngoáy ngủ đầy uy lực của chất giọng thổ Rền đâu đó đã vang lên…

4h30 phút, ae tạm dừng…mình cũng đã thấm…nên tranh thủ chợp mắt tí. Sau 30 phút  chợp mắt để có 1 giấc mơ đẹp…5h ae thức dậy sau 1 giấc ngủ sâu và 1 giấc mơ đẹp về cuộc chiến sắp diễn ra …

Mình mang theo con chim mồi  tập, Nam mang theo 2 con mồi, Tiến mang theo 2 con: 1 mồi 1 bổi, anh Thống mang theo 1 con chim tập nhưng do tranh thủ tạo dáng nên quên mang cây Súng…đến nơi ae nhìn cười hoài.

Mới hơn 5h sáng mọi thứ đã nhìn thấy rõ…Ae tranh thủ làm kèo cho vui, Cm của mình ko quên …cũng đòi đi theo cho bằng được.
Mình treo con chim tập lên…rồi lại chỗ gốc Xoài núp…Mình ôm gốc Xoài rồi mổ liên hồi. hihi

Ae làm tấm hình kỷ niệm nào...Ae người về nựng vợ 1 cái vì cả đêm chỉ biết lo tỉ thí, người về lấy cu mồi...nên chụp ảnh trong lúc vẫn vắng bóng 1 số cu thủ.

Mình và CM

Anh em xung trận nào

Có em nào chân dài trong đó không ra cho anh ngắm tí nào?

Cụ Nam đánh cách đó chừng vài chục mét: “ Giỡn chơi chút xíu ai nhè con bổi té cầu”…Thế là ae ta có chiến lợi phẩm….quá đã.
Mới có 8h sáng, trời đã gió mạnh…Ae ngắm biển xíu rồi thu dọn về nhà để làm kèo tiếp

Mượn mấy tấm hình của Nam

Chân dung em bổi đây

Ae gác kèo cà phê trước khi chuẩn bị vào trận chiến Tiger tiếp theo

Từ gần đến xa: Minh Hiếu, thầy Thống, Tiến (cugayliencuom), Ngọc Nam_Phan Thiết

Người con lại: Anh Hiệp...cu thủ tiềm năng
Công tác chuẩn bị bắt đầu
Làm cho ngon nha em, ko ngon là chít với 2 anh đó

Thành phẩm

Nhìn sướng cả con mắt chưa? chẹp chẹp…

Xin mời cả nhà, ace ta nâng ly nào!

Mẹ vợ anh Thống cũng góp mặt, bên phải là 2 công chúa của anh Thống

Vợ của anh Thống xinh đẹp và đảm đang. Chúc mừng anh!

Đoàn kết nào!
Gần cuối trận đấu có thêm sự góp mặt anh Hải(đeo mắt kiến), cháu anh Thống.

Chuyến giao lưu của mình diễn ra thành công tốt đẹp. Những tình cảm, sự nhiệt huyết của anh em dành cho mình quá lớn...những món quà mình nghĩ ko phải ai cũng được sở hữu, kho báu về đồ chơi của anh Thống ko phải ai cũng được tận mắt chứng kiến...Tất cả đơn giản cũng chỉ vì "Chúng tôi là những người mê cu gáy"

Xin gửi lời cảm ơn sâu sắc đến ace Phan Thiết nói chung, gia đình anh Thống, cảm ơn CM của anh để cho tụi em có chuyến đi vui vẻ, tận hưởng ẩm thực tuyệt vời nơi đây.
Một lần nữa xin cảm ơn tất cả mọi người! Cầu chúc ace sức khỏe, công tác tốt...hẹn gặp lại tại Sài Gòn!
Cảm ơn cả nhà đã theo dõi!
 _b_ _b_ _b_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1041 vào lúc: 07/07/2014 10:58:27AM »
Anh Hiếu lên xe về nhà mà chủ gia nhìn theo còn nhiều quyến luyến.....
Hẹn tiếp tục gặp anh ở Phan Thiết!
có nhiều thời gian hơn để anh em cùng tiếp tục tâm sự, tham quan nhiều hơn về cảnh đẹp vùng biển Phan Thiết!
Chúc anh Hiếu và CM nhiều sức khỏe và thành công!
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

Ngocnam-PhanThiet

• SỐNG ĐAM MÊ...
  • Hero Member
  • Thanks 139
  • SỐNG NỘI TÂM...0942950300-01238977733
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cugay.org/diendan/
« Trả lời #1042 vào lúc: 07/07/2014 04:54:56PM »
Cuộc chơi tình cờ không hẹn mà gặp xin cảm ơn chủ gia và vợ chồng Minhhieu đã cho anh em mình có cuộc giao lưu gặp gỡ bất ngờ và đầy thú vị này xin cảm ơn , mong hẹn gặp lại một ngày không xa ...Chúc gia đình sức khỏe.
CUỘC SỐNG PHẢI MONG ƯỚC .
MONG ƯỚC ĐỂ ĐƯỢC SỐNG .
ĐỂ THỎA NIỀM ĐAM MÊ .
0942950300-01238977733.

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #1043 vào lúc: 04/08/2014 09:28:45AM »
ĐăkLăk ngày 26-27-28 tháng  07 năm 2014
     Nửa cuối tháng 06 và nửa đầu tháng 07 vừa trải qua có thể nói đó là khoảng thời gian vui sướng cho những ai yêu trái bóng tròn, bộ môn thể thao lớn nhất hành tinh, và đó cũng là nguyên do đầu tiên để hầu hết những ace chúng ta tạm gác lại những khoảnh khắc đi rừng… sau yếu tố thời tiết thất thường…
    Cuối tháng 07 vừa qua, mình có dịp công tác tại miền Trung…trước khi có mặt tại đây…trong đầu chợt nghĩ đến chú Hữu …mình chỉ mới vừa chợt nghĩ ra…hay để mình ghé chú ấy làm vài kèo trước rồi về công việc sau? Trong đầu mình còn đang lấp lửng với câu hỏi  đặt ra thì chú ấy alo…Vậy là ngày ae gặp lai nhau tại ĐăkLăk đã thành hiện thực.
Có mặt tại ĐăkLăk lúc 7h ngày 26 với lực lượng ra quân lần này tương đối hùng hậu…Sau khi ae tay bắt mặt mừng, 8h hơn ae xuất phát…địa điểm ra quân kèo đầu tiên đó là làng H’Mông. Một không khí ẩm ướt bởi những cơn mưa  ngày nào cũng đổ xuống…làm cho cảnh vật nơi đây như thế này

[IMG]http://i1310.photobucket.com/albums/s659/minhhieu707/IMG2553_zps77e4c5ea.jpg[/img]
Những em bé người dân tộc H'Mông

Trai tráng trong làng cầm súng, dẫn Chó đi săn

Anh em phải trải qua đoạn đường khá lầy lội mới đến được điểm đánh

Vì thời tiết khá xấu…nên để kiếm 1 con chim đấu vào thời điểm này ko hề dễ tí nào, ae chạy tới chạy lui 1 lúc rồi quyết định thả mình tại thung này…mấy ae chạy sâu vào trong tí nữa xem sao?

Dẫu không có lấy 1 tiếng chim rừng nhưng mình vẫn quyết định treo mồi 113 vào cội đánh độc lập với thế đánh ép, cự ly 1 đường chuyền…20 phút trôi qua với sự làm việc kiên trì của mồi 113, thấp thoáng đâu đó mình nghe con bổi đập cánh về chung cội, mồi 113 tiếp chiêu… thế đánh ép nên con bổi chưa kịp gù đã dội ra rớt xuống bụi le cách mặt đất chừng 1 mét mới dám đổ gù. Hơn 1 tháng qua, thời gian nghỉ ngơi tương đối dài cộng với chế độ ăn để nuôi lông…nên phần nào mồi 113 hơi nóng với nhiều pha bổi chập tàng rồi dội. Con bổi giọng Đồng pha, rảng tiếng thiệt thúc thiệt gù này chơi khá khó chịu…mãi đến 9h30 với sức đeo bám quyết liệt của mồi 113, con bổi mới chịu chập tàng. 9h52 phút mồi 113 đã có chiến thắng thuyết phục trước đối thủ.
Thung đánh

Cội đánh

Cận cảnh

Bộ mặt

Cặp chân

Vừa cho con bổi vào túi rút, đầu dây bên kia…ae thông báo đã đụng 1 con bổi thổ khá hung hăng nhưng mồi mấy ae ko đủ lửa (thời tiết xấu, chim thay lông) nên cần sự hỗ trợ của mình. 20 phút sau, đồng đội quay lại đón mình…Mồi 113 mình đưa cho chú Hữu, sau đó là màng đấu súng hơn giờ đồng hồ dưới sự chứng kiến của 3 ae tuy nhiên với thế đánh mẹ bồng con, thế lớn, cầu tử 28cm, bổi đấu với  mồi cũng đã nhão…về sau hắn ko còn trả treo, có nhiều lúc chớm nhảy , con bổi đang sàng qua sàng lại thì mấy em dân tộc đi ngang qua…vậy là con bổi bay mất xác và đây cũng là cơ hội cho nó kiếm miếng ăn miếng nước lót dạ.
      Cũng đã gần 12h trưa, mình bàn với chú Hữu…lần này chú để anh chọn thế, bảo đảm nó chung tàng anh bắt nó gọn gàng. Thế đánh đã được mình chuẩn bị kỹ càng, mồi 113 được cho nghỉ ngơi…cơ hội trao lại cho chú Hữu, vị trí con mồi chú ấy nằm đúng như  ý mình đã thảo luận và tạo thế với chú ấy từ trước.
Ae vào chòi làm chén cơm nghỉ ngơi  nhưng cũng ko quên  dõi theo con bổi có về ko?

Sau khi ăn uống xong, mình chợp mắt tí…con mồi đang trùm áo lồng trong chòi thúc đổ gù loạn xạ…Có lẽ nghe hơi hay sao? Con bổi lại mò xác về. Con mồi chú Hữu khó lòng bỏ qua giây phút này  khi chưa đầy 3 sấp gù con bổi đã nằm gọn trong lưới đúng như nước cờ mình đã tính. Một kết thúc có hậu cho công sức mấy ae đã bỏ qua
Niềm vui của chú Hữu cũng như niềm vui chung của ae

Con bổi

Trời bắt đầu chuyển mưa, cơn mưa tầm tã kéo dài…

Để rồi ae phải như thế này, mấy ae phải khiêng từng chiếc xe qua suối...rồi tự khổ 1 cái xem sao.

Ngày hôm sau, anh bạn đã bỏ cuộc nên chỉ con lại mình và chú Hữu chinh chiến:  Địa điểm ra quân tại Easup trong 1 bầu không khí âm u
Kèo đầu tiên 2 ae đánh kế bên, nhưng ko có 1 bóng dáng chim bổi. Mình và chú ấy quyết định chuyển kèo.

Kèo tiếp theo, ae làm tạm mấy kèo này coi bộ ngon cơm đây.

9h mình đụng con chim thổ, chú Hữu quyết định ko đánh Cu mà chuyển sang đánh Cút kế bên mình. Một con thổ hậu 1 tốt tiếng  dàn phóng, rước khá tốt mức độ đeo gù rất khó chịu, có thể nói hắn chưa bỏ qua sấp gù nào của mồi. 2 ae chứng kiến cảnh tượng con bổi trận khủng khiếp. Đến gần 12h trưa mình đói và khát…nhưng với con bổi thì ko hề có biểu hiện gì…và điều đặc biệt là hắn chưa 1 lần chung cội đấu với mồi, chỉ đấu gần và núp trong mấy bụi le gần đó. Để kiếm 1 con bổi đấu vào thời điểm này phải nói là rất khó cộng với lối chơi của con bổi khá hay, mình hội ý với chú Hữu: Sống chết gì, anh cũng quyết tâm theo đuổi nó cho thỏa lòng. Mình chuyển mồi 113 qua vị trí con bổi dành nhiều thời gian nhất sau gần 3h đồng hồ chiến đấu, nơi đây cách vị trí của mồi 113 chừng  4 mét. 2 ae về chòi ăn uống, nướng vài trái bắp và mình không quên  dõi theo mồi 113.

Bắp ngọt quá đi!

13h con bổi ăn uống về, với thói quen…nghe hơi mồi từ xa con bổi đã đổ gù rồi chập cái tàng quen thuộc của hắn, tuy nhiên hắn dội ra. Một lúc sau,  mình quyết định sửa thế…điều đầu tiên phải cho hắn 1 điểm đậu vững chắc…Mình bẻ gãy nhẹ đọt cây, để làm điểm đáp cho hắn, chỉ cần hắn chịu đứng tàng vài phút,  thì cũng đủ sức nóng để mồi thu phục. Sau khi cải tạo thế  đánh xong , 2 ae đã tính toán vị trí điểm núp dưới mấy bụi le cách điểm cội đánh chừng 3 mét. Với điểm dừng chân có vẻ khá thuận lợi cộng với việc lụp ở vị trí khuất…Lần này, mồi 113 ko có chút sơ hở nào để quyết định liên tiếp những sấp gù quyết định, tóm gọn con bổi đúng vào lúc 15h. 2 ae sung sướng vô bờ…cũng lại là cái bắt tay quen thuộc, niềm vui vỡ òa không thể tả nổi…và rồi cũng chỉ để lại vài tấm ảnh để đời… để mai này mình còn có cái để nhìn lại.
Cội đánh

Tự sướng

Cận cảnh

Cặp chân

Thời tiết lúc chiều có vẻ sáng sủa hơn tí, trong niềm vui hân hoan của 2 ae đang dâng trào…trên đường về gặp 1 cội đánh đẹp, 1 con thổ rền trơn ròng chất giọng hùng hồn đã níu kéo bước chân của 2 ae. Nhìn thấy con bổi có vẻ nặng đô chú Hữu bảo: Thôi cho mồi 113 làm luôn kèo này rồi nghỉ anh, mấy con dự bị để ngày mai đi.
      Sau khi mình tính toán cội đánh, thế đánh…Chú Hữu đưa mồi 113 lên đúng vị trí…15 phút trôi qua, con bổi đảo qua đảo lại 2 vòng tuy nhiên hắn có vẻ hơi dè chừng nên ko đáp cội mồi. 10 phút  trôi qua, có vẻ sức nóng đã lên, hắn tung 1 chưởng vào thẳng cội…sau đó là liên tiếp những sấp gù đổ xuống, phần giao tống cũng được vài chục sấp, hắn chuyển qua thúc dập gù. Tình thế có vẻ gây cấn, đâu đó có con bổi đập cánh tạch tạch tạch…rớt về,  1 con bổi giọng đồng gù sối xả. Trận đấu tay 3 diễn ra gây cấn, với chất giọng thổ hùng hồn xen lẫn chất giọng đồng cộng hưởng những pha đập cánh đánh nhau trên không dữ dội…Sau vài phút song đấu, con bổi thổ rền đã nắm được phần thắng, con chim giọng đồng bay đi là điều hiển nhiên…nhưng khổ nỗi máu côn đồ đã lên đỉnh điểm, con bổi thổ quyết tâm đuổi theo…và đằng sau đó cái bộ mặt buồn rầu của 2 ae luôn dõi mắt theo bóng đen nhỏ dần…Nhưng thật bất ngờ, nó đánh đuổi con bổi giọng đồng đúng 1 vòng tròn rồi quay lại cội mồi 113, có lẽ lần này quay lại hắn muốn thủ tiêu luôn đối thủ còn lại chăng?
      Chập cội lại hàng chục sấp gù rền vang cả bầu trời được hắn tung ra. Lối chơi ko có gì thay đổi, bước tới đâu thì cục gù tới đó. 20 phút lần này có những lúc làm 2 ae đứng tim…Với những sấp gù mạnh mẽ cộng với sự hưng phấn vừa lập chiến công, mồi 113 đã chấm dứt con bổi thổ rền ở phút 20 cho lượt nhập cội lần 2. Khép lại 1 thời mãnh tướng của thổ Rền.
Cội đánh

Ae tha hồ mà vui này

Bộ mặt

Cặp chân

Niềm vui nối tiếp niềm vui, đến thời điểm này cu bổi thu phục thật chất lượng,  bổi Cút (tối về lai rai) cũng đã lên con số 4. Một ngày thật tuyệt vời!

Kết thúc trong ngày

Lượt đấu của ngày 29
       Sau khi đã có được chiến thắng ngọt ngào, 2 ae thống nhất ngày mai là ngày dành cho mấy em chim dự bị với thung đánh đẹp, gần nhà.
      Tính thì tính vậy, nhưng sáng hôm sau thức dậy, trời đổ mưa phùn…2 ae ăn sáng rồi sau đó ghé nhà cậu em cũng đam mê cu cò (nhưng số của chú ấy ngắn)… để thắp nén nhang (ae cũng đã ra mộ chú ấy rồi) và cũng để tạ lỗi với chú ấy vì anh mày hứa tặng chú 1 con bổi “hay”  nhưng chưa thành hiện thực…mà chú đã suy nghĩ bồng bột… để rồi ra đi trong sự tiếc thương của mọi người.
Hơn 9h, trời mới tạnh mưa…nhưng ko khí vẫn ảm đạm.
Vài cảnh đánh của ngày hôm nay, chim bổi rất ít và ko sung…mặc dầu hôm nay mấy em mồi dự chơi khá ổn.

Xin cảm ơn ae trên ĐăkLăk nói chung, chú Hữu và gia đình nói riêng đã cho mình chỗ ăn chỗ nghỉ, và sau đó là thỏa niềm đam mê. Cầu chúc ace trên đó cũng như gia đình chú sức khỏe, làm ăn phát tài! Riêng chú Hữu anh sẵn sàng giúp đỡ chú về góc độ Cu cò khi nào chú có nhu cầu!
      Chia tay ĐăkLăk trong niềm vui khi ae được gặp lại và cùng chung niềm đam mê cháy bỏng…nhưng đâu đó cũng có phần chạnh lòng bởi niềm vui ko được trọn vẹn khi vắng bóng 1 người em…theo góc độ mình đánh giá sẽ là một người đam mê và ham học hỏi.
       Khép lại kỳ thư giãn tại ĐăkLăk, mình trở về Phú Yên với bộn bề công việc… và mới vừa đặt chân vào Sài Gòn trong ngày hôm qua.
Cảm ơn ace đã dành thời gian theo dõi!
Hẹn gặp lại! _b_ _b_ _b_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1044 vào lúc: 04/08/2014 09:50:53AM »
Chúc mừng Hiếu có chuyến đi vui vẽ.
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

redsmallrice

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1045 vào lúc: 04/08/2014 10:06:34AM »
chúc mừng Hiếu nhé

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1046 vào lúc: 04/08/2014 10:33:09AM »
Chúc mừng chú Hiếu.

Ngocnam-PhanThiet

• SỐNG ĐAM MÊ...
  • Hero Member
  • Thanks 139
  • SỐNG NỘI TÂM...0942950300-01238977733
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cugay.org/diendan/
« Trả lời #1047 vào lúc: 04/08/2014 02:36:34PM »
Đã lâu lắm rồi hôm nay mới thấy Minhhieu tái xuất giang hồ trở lại. Xin chúc mừng Minhhieu có chuyến đi  Tây Nguyên thành công tốt đẹp.
CUỘC SỐNG PHẢI MONG ƯỚC .
MONG ƯỚC ĐỂ ĐƯỢC SỐNG .
ĐỂ THỎA NIỀM ĐAM MÊ .
0942950300-01238977733.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1048 vào lúc: 04/08/2014 03:08:04PM »
Lâu ko vào d đ đọc bài mà thấy cái bài như này thì vật tung người. CHúc mừng bác Hiếu. _zoo_

cugayliencuom2010

• Hero Member
  • Thanks 95
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1049 vào lúc: 04/08/2014 04:30:33PM »
Chúc mừng các anh, anh Hiếu và anh Hữu!
Chuyến lợi phẩm chất lượng./.
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Lai rai vài chén say bí tỉ
Thiết nghĩ chuyện đời chẳng đáng chi!
[img]http://nv0.upanh.com/b5.s35.d1/6e0ae1db09f39ad387642ca641563a02_54392680.cugay300.gif[/img]

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1050 vào lúc: 04/08/2014 05:40:02PM »
Chúc mừng bác Hiếu. chuyến nào đi cũng cũng có bổi mang về. em đi đánh toàn dính chim lạ  :d :d
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

cugaythanhliet

• Sr. Member
  • Thanks 8
  • 10M
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1051 vào lúc: 04/08/2014 06:10:19PM »
Chúc mừng MinhHieu lâu rồi mới được đọc những trận đánh hay.
Có không giữ mất đừng tìm...

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1052 vào lúc: 06/08/2014 01:09:30PM »
Lâu lâu mới vào, đọc bài này rồi thấy đỡ vật hơn. Tiếp đi Hiếu!
MÊ CU GÁY

cugayhcm

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1053 vào lúc: 06/08/2014 02:53:22PM »
thấy bạn đi ham quá, khi nào đi về trong ngày rủ mình đi với nhé. số dt giao lưu 0933890779

cugayhcm

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1054 vào lúc: 06/08/2014 02:57:50PM »
à quên mình tên phú q12  _zoo_

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1055 vào lúc: 06/08/2014 10:48:59PM »
 bat tay cảm ơn a nhiều chúc a nhiều sức khỏe để tiếp tục chiến đấu nhé. mong sớm đc đón tiếp anh trên mảnh đất tây nguyên nắng bụi mưa lầy môt ngày gần nhất  :-bd _zoo_
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

cugay_binhdinh

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
  • Cugay_binhdinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1056 vào lúc: 07/08/2014 10:18:20AM »
Bạn Hữu có ở gần Eakar không vậy ?

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1057 vào lúc: 07/08/2014 01:22:33PM »
Bạn Hữu có ở gần Eakar không vậy ?
nhà mình cách Ekar 80km
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

hoanglong83

• Chính thức
  • Thanks 15
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1058 vào lúc: 07/08/2014 10:20:33PM »
anh hiếu lên đắc lắc bẻ bắp trộm ăn thì lại wa ngon thế mà ko ,cầm thêm lon bia nữa thì say cu tôi say mồi luôn hihi , bữa đó biết anh đi mà em đi cần thơ nên ko lên được ,chúc anh và chị sức khỏe dồi dào để ,có những phút đầy ngọt ngào với niềm đam mê bất tận

cu.cu

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #1059 vào lúc: 08/08/2014 10:19:14AM »
Một cuộc hành trình đầy thú vị và gian nan  _zoo_ _zoo_

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent