Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cội Miếu Tây , Hải Phòng dượt cu gáy chiều Chủ nhật hàng tuần  (Đọc 3315 lần)

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cội Miếu Tây được xem là cội dượt chim lâu đời nhất Hải Phòng (chỉ sau Thủy Nguyên). Mời các bác chiều Chủ nhật hàng tuần xách lồng Cu gáy hoặc Chào mào qua đó dượt.
Thời gian: từ 2 giờ chiều trở đi.
Địa chỉ: ngõ đối diện chợ Đầm Triều  (đường Trường Chinh, Kiến An) vào trong ngõ 70m hỏi dân ai cũng biết.
Trân trọng !

Jackychang 0936.619.455

zNavy

• Khách
Hi. Chả có chim đấu nhưng hôm nào rảnh em ghé thăm cổ vũ cho các bác!

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
 #:-S Lâu đời nhất chỉ sau Thủy Nguyên, giờ mới được biết. Không biết mang Họa My ra đó dượt cổ vũ cho các bác  có được không nhi? 
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://www.cugay.org
Hi. Chả có chim đấu nhưng hôm nào rảnh em ghé thăm cổ vũ cho các bác!
Bác này toàn vác chim đi đấu khắp nơi, mà bảo là chả có chim đấu. Hôm nào mà e thấy vác chim đi thi thì tính sao đây bác Tín râu? khi nào về quê An Lão alo anh em làm vài cốc bia nhé bác Tín _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chưa có tài đã đánh mất tâm,vừa có chút tâm đã bài xích tài

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
 _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_ Lên cho anh Trang nào, chiều nay rảnh em phi lên. Chim đấu không có, cầm chim mồi đc không anh?. _khotro_ _khotro_ _khotro_ 

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Vô tư đi em,

Cu cò có là vui, quan trọng zì mồi hay đấu.

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Up !!!!

Lên là lên là lên là lên

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
hẹn anh mãi mà không đi đc,thế mới chán.Cn tuần trước ông a thịt con lợn mường ham vui quên mất không đi đc sorry ô anh nhé.Mai lại ông bạn QN về bắt chim mồi sớm em đến,tham gia tí giao lưu An lão/ kiến an tí anh Trang nhé. _zoo_ _zoo_

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
hẹn anh mãi mà không đi đc,thế mới chán.Cn tuần trước ông a thịt con lợn mường ham vui quên mất không đi đc sorry ô anh nhé.Mai lại ông bạn QN về bắt chim mồi sớm em đến,tham gia tí giao lưu An lão/ kiến an tí anh Trang nhé. _zoo_ _zoo_

Chú hẹn mà cuối cùng lỡ đến 2 cái hẹn rồi, cố gắng mai ra Miếu tây cho nó vui.

Ngày mai MT cũng rất nhiều cao thủ đến dượt, chú ra giao lưu để cho con cu đỡ tủi

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Up !!! lên đầu nào bà con ơi,

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nếu nói về hội miếu Tây ban đầu chủ yếu là chào mào,anh Trang chắc mới gia nhập hội miếu Tây lên không biết rồi.Đầu tiên là a Hùng là trưởng hội,ở chỗ em có anh Lợi,anh Biên,em Mão bộ đội trạm thông tin,vậy hỏi các bác có biết anh Trang không thì chả ai biết,thế mới chán.Còn hỏi cả làng Kha Lâm biết anh Trang chơi về gỗ thâm niên 30 năm,mà còn không phân biệt đc lồng lá Thủy Nguyên làm bằng gỗ Cẩm Thị hay Cẩm Lai lại càng chán hơn. Câu cuối cùng hỏi khí không phải năm nay bác bao nhiêu tuổi? nhìn bác bên ngoài cùng lắm chỉ hơn em 10 tuổi. Anh thông cảm tính em nó thẳng có sao nói thế mong bác đừng giận. Còn cu gáy nhà em là cu mồi chứ không phải cu đấu,xuống chỗ bác dợt cho nó hèn cu mồi em ra .Thôi em chào bác, chỉ mong sao bác chơi bớt nổ đi 1 tí cho em họ nhờ.
« Sửa lần cuối: 05/09/2013 12:12:57PM gửi bởi quyents83 »

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
nếu nói về hội miếu Tây ban đầu chủ yếu là chào mào,anh Trang chắc mới gia nhập hội miếu Tây lên không biết rồi.Đầu tiên là a Hùng là trưởng hội,ở chỗ em có anh Lợi,anh Biên,em Mão bộ đội trạm thông tin,nghe các anh nói đến hội miếu Tây nản không muốn đi.A Trang thông cảm chim em chim mồi không phải đấu,mang xuống đấy hỏng hết cu,nếu bác thích anh em mình đi bẫy cu gáy cho bác đc mở rộng tầm mắt.

Uhm, nếu chú chim mồi thì thôi vậy, mang ra về lại xịt gáy 6 tháng thì mệt lắm. Nếu ko có cu thì chú cứ đến làm khán gỉa cũng được, quan trọng là phải máu lửa chơi

cugaydau_thuynguyen

• Sr. Member
  • Thanks 68
  • lồng nét văn hóa mỗi vùng
    • Xem hồ sơ cá nhân
chúc các bác vui vẻ,cội là nơi ae sách chim di giao luu giợt giãi rất tốt cho gáy đấu,nhiều kinh nghiêm chiến trường,
đời người là những khúc cua!

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nếu nói về hội miếu Tây ban đầu chủ yếu là chào mào,anh Trang chắc mới gia nhập hội miếu Tây lên không biết rồi.Đầu tiên là a Hùng là trưởng hội,ở chỗ em có anh Lợi,anh Biên,em Mão bộ đội trạm thông tin,vậy hỏi các bác có biết anh Trang không thì chả ai biết,thế mới chán.Còn hỏi cả làng Kha Lâm biết anh Trang chơi về gỗ thâm niên 30 năm,mà còn không phân biệt đc lồng lá Thủy Nguyên làm bằng gỗ Cẩm Thị hay Cẩm Lai lại càng chán hơn. Câu cuối cùng hỏi khí không phải năm nay bác bao nhiêu tuổi? nhìn bác bên ngoài cùng lắm chỉ hơn em 10 tuổi. Anh thông cảm tính em nó thẳng có sao nói thế mong bác đừng giận. Còn cu gáy nhà em là cu mồi chứ không phải cu đấu,xuống chỗ bác dợt cho nó hèn cu mồi em ra .Thôi em chào bác, chỉ mong sao bác chơi bớt nổ đi 1 tí cho em họ nhờ.

Đẳng cấp ở chỗ nói được và làm được, rất nhiều anh em ở Miếu Tây nhắc đến chú đều coi thường vì chưa bao zờ thấy có chim đi dượt chứ đừng nói là đi đấu nhưng chú lúc nào cũng phán như thánh tướng. Mồi của chú thì hôm anh xách hàng đến nhà chú nghe chú quảng cáo hay quá như chú mang đến nơi thì chẳng con nào mở mỏ ???

Tên tuổi của anh thì chắc chú mới biết, còn anh em có biết ko thì anh ko cần biết, chỉ biết rằng hàng tuần ko chủ nhật nào anh ko có mặt góp vui thi đấu ở cội., bản lĩnh con chim thì tự nó nói lên tất cả vì nếu anh lại mang sang nhà chú thử như lần trước thì anh buồn lắm, sang nhà chú đấu cu mà 10 con thì tịt đến 11.

Ko tin chú mang ra Miếu Tây đấu thử với cu của anh thì rõ. hahaha

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân

Đẳng cấp ở chỗ nói được và làm được, rất nhiều anh em ở Miếu Tây nhắc đến chú đều coi thường vì chưa bao zờ thấy có chim đi dượt chứ đừng nói là đi đấu nhưng chú lúc nào cũng phán như thánh tướng. Mồi của chú thì hôm anh xách hàng đến nhà chú nghe chú quảng cáo hay quá như chú mang đến nơi thì chẳng con nào mở mỏ ???

Tên tuổi của anh thì chắc chú mới biết, còn anh em có biết ko thì anh ko cần biết, chỉ biết rằng hàng tuần ko chủ nhật nào anh ko có mặt góp vui thi đấu ở cội., bản lĩnh con chim thì tự nó nói lên tất cả vì nếu anh lại mang sang nhà chú thử như lần trước thì anh buồn lắm, sang nhà chú đấu cu mà 10 con thì tịt đến 11.

Ko tin chú mang ra Miếu Tây đấu thử với cu của anh thì rõ. hahaha
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :))em tưởng bác thế nào,bác cứ bảo hội miếu Tây nhà bác có mồi đánh lụp để em vác mồi xuống thả ra chọi tí,còn em bảo rồi không có chim đấu. Còn khích tướng với em chỉ là chuyện nhỏ bác Trang à,99999999999

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
Topic:  Cội Miếu Tây , Hải Phòng dượt cu gáy chiều Chủ nhật hàng tuần

Sao thấy em em cứ dượt hằng ngày trên Org  :d :d ^:)^ ^:)^ anh em ko mà, cứ dượt qua dượt lại làm gì cho chim chòi lồng  :)) :)) :))

bat tay  _zoo_

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Chú Đức nói chuẩn ko thể chỉnh

quyents83

• Thích cu gáy
  • Hero Member
  • Thanks 106
  • mê cu gáy
    • Xem hồ sơ cá nhân
CN này hẹn bác Trang ở miếu Tây,cho bác thỏa nỗi mong chờ,nhưng nói trước là cu mồi em chỉ thả ra cho đấu chứ không chơi đấu giọng lâu phân thắng bại lắm,mà đã là người bắc thì chọi chim bắc đừng chọi chim Nam anh em miền Nam coi thường cho anh Trang nhé .Đừng để em xuống lại mang về mất công lắm,nhớ nhé bác Trang. Còn bác Đức thích đến luôn một thể cho vui,em sẵng sàng tiếp các bác. :-bd :-bd
« Sửa lần cuối: 06/09/2013 12:26:56PM gửi bởi quyents83 »

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Tuy mình không biết cội Miếu Tây HP là ở đâu , nhưng ủng hộ các bác Miếu Tây  hai tay cả hai chân trên tinh thần chim đấu chứ người không đấu :D
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

jackychang

• Chính thức
  • Thanks 9
    • Xem hồ sơ cá nhân
Vui rồi,

Hahaha, chiều chủ nhật này Miếu tây vui rồi đây. Anh sẽ ra lắp giàn từ sớm để đợi các chú

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent