Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hỏi về nước sa cầu máy cánh  (Đọc 13839 lần)

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hỏi về nước sa cầu máy cánh
« Trả lời #20 vào lúc: 03/12/2014 12:04:31AM »
Quan niệm của mình là chim sa cầu máy cánh là vứt. Chưa gặp con nào sa cầu mà tái gù cả, những anh sa cầu hầu như không bắt được bổi đâu.
Cần gì phải kí.

phanviet

• Hero Member
  • Thanks 43
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 03/12/2014 02:26:59PM »
Quan niệm của mình là chim sa cầu máy cánh là vứt. Chưa gặp con nào sa cầu mà tái gù cả, những anh sa cầu hầu như không bắt được bổi đâu.
bác nói z là ko chính xác rồi. sa cầu vẫn bắt được bổi mình đã cầm và chơi thử rồi vẫn bắt bổi đó thôi.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #22 vào lúc: 03/12/2014 07:15:15PM »
Theo mình những con mồi gọi bổi về tàng gù được 1-2 sạc rồi sa cầu máy cánh kô trồi gù lại là những con chim yếu nước chơi, yếu gù nên loại ngay tức khắc! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

thaihoa499

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 14/12/2014 10:22:49PM »
thàng bạn mình dang cầm 1 con sa cầu chơi tốt lám
bổi về gù dc 4 sạc la sa cầu ngay
vậy mà bắt dc 8 bổi rồi chua dc 2 tháng

Cugayhaudung

• Hải Hà - Quảng Ninh
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • NIỀM ĐAM MÊ !
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • HÁU DŨNG QUẢNG NINH
« Trả lời #24 vào lúc: 15/12/2014 09:12:55PM »
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ngoài bắc 10 con 8 con sa cầu , các cụ ạ vẫn bắt bổi ầm ầm .
"Có tài mà không có đức là người vô dụng"

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 16/12/2014 12:32:02AM »
bác nói z là ko chính xác rồi. sa cầu vẫn bắt được bổi mình đã cầm và chơi thử rồi vẫn bắt bổi đó thôi.
Mình không nói là sa cầu không bắt được bổi, chỉ là xem không đã thôi, thường những con này yếu gù, dùng chiêu này máy anh bổi tưởng nó khoe hàng chào mời nên nhảy vô thôi.
Cần gì phải kí.

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #26 vào lúc: 16/12/2014 06:15:35AM »
  Chơi con chim mồi cây mà nằm vỉ thúc nhịp nhịp thì còn gì là cái thú nữa. Ko phải là ko bắt được chim, mà bắt được thì cũng chỉ là những thứ hạng tám lạng nửa cân với con mồi thôi. Xem thứ này ức chế lắm...ko
ngẩng cao đầu, ko giao lưu giao cấu gì với chim ae cho trọn niềm vui...
Sự thật đôi khi mất lòng nhưng chúng ta nên phải tiếp nhận để ngày sau ko phải hối tiếc.
Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 16/12/2014 08:24:56AM »
Các cụ đã nghiên cứu đúc kết thì ít sai lắm, có điều ta nghe, hiểu và làm theo như thế nào cho đúng mới là quan trọng.

Dươngkg

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 16/12/2014 06:11:47PM »
Mình chơi chim đấu lại thích con xa cầu máy cánh càng nhanh càng tốt. Lúc đấy con chim mới ra bài bản nhiều.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 16/12/2014 06:24:49PM »
Các cụ đã nghiên cứu đúc kết thì ít sai lắm, có điều ta nghe, hiểu và làm theo như thế nào cho đúng mới là quan trọng.
  Chơi con chim mồi cây mà nằm vỉ thúc nhịp nhịp thì còn gì là cái thú nữa. Ko phải là ko bắt được chim, mà bắt được thì cũng chỉ là những thứ hạng tám lạng nửa cân với con mồi thôi. Xem thứ này ức chế lắm...ko
Sự thật đôi khi mất lòng nhưng chúng ta nên phải tiếp nhận để ngày sau ko phải hối tiếc.
Thân!
Sự thật dễ mất lòng!!!!! Chơi thì phải sướng, phải tê, phải mê. Chưa gì đã .... thì còn nói làm gì nữa!!!!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 03/01/2015 03:33:37PM »
hiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ngoài bắc 10 con 8 con sa cầu , các cụ ạ vẫn bắt bổi ầm ầm .
Nhưng chơi ko đã!!!! Mình vứt ko dưới 10 con mồi sa cầu rồi!!!!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 03/01/2015 03:38:46PM »
Thân!
Chính xác!!!!!!!!!!!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 03/01/2015 03:43:20PM »
Cho em ké tí...con này sa cầu thuộc loại nào các bác...có làm mồi được nữa ko vậy?
https://www.youtube.com/watch?v=-yd4MU__cqU
Cũng như nhau cả thôi cụ ah!!!!!!!!! vẫn một câu Ko đã!!! Chơi phải sướng!!!!!Còn cở này chỉ làm bẹo thì đc!!!!!!!!

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 03/01/2015 05:15:50PM »
tùy vào ng chơi thôi.thích gì chơi náy.tôi cũng đang cầm 1 con sà cầu đây.tôi quý nó như vàng.chim xún thế nó gù chim gù là nó sà cầu thúc tiếng gù tiếng cà lăm.vài 3 phút là lên gù lại vài hơi rồi sà cầu thúc gù.bổi mà chuyển qua thúc là nó lên gù ép bổi gù lại e nó gù chần vài hơi rồi sà cầu thúc tiếng gù tiếng lại..cứ làm vậy hoài.trong vòng 10 phút mà sà cầu gù tới mấy lần thì bổi chí có đường chết.vậy con sà cầu thế có đáng chơi ko mấy bác
« Sửa lần cuối: 03/01/2015 05:24:09PM gửi bởi tungkhongyeu09 »
con cu nó gáy cù cù
thân già đi bẫy lù gù theo cu
      cu hay là cu chọn chủ
chủ hay là chủ biết chọn con cu
  yahoo viaiemradi_11

cugay.baccuc

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 03/01/2015 07:38:58PM »
cũng tùy xem nó thúc nhanh không nữa, nếu nó chơi nhanh thì cũng đâu đén nỗi chán thậm chí còn bắt bổi nhanh nữa. Tôi bị con đang dùng bây giờ là con thứ 2 mà vẫn ok thậm chí 2 lần gần đây bắt bổi chưa đến 15 phút(chim rừng chưa từng bị bẫy)

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 03/01/2015 07:46:40PM »
tùy vào ng chơi thôi.thích gì chơi náy.tôi cũng đang cầm 1 con sà cầu đây.tôi quý nó như vàng.chim xún thế nó gù chim gù là nó sà cầu thúc tiếng gù tiếng cà lăm.vài 3 phút là lên gù lại vài hơi rồi sà cầu thúc gù.bổi mà chuyển qua thúc là nó lên gù ép bổi gù lại e nó gù chần vài hơi rồi sà cầu thúc tiếng gù tiếng lại..cứ làm vậy hoài.trong vòng 10 phút mà sà cầu gù tới mấy lần thì bổi chí có đường chết.vậy con sà cầu thế có đáng chơi ko mấy bác

Chồi gù
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 04/01/2015 08:02:29AM »
Chim khôn!!!!

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 04/01/2015 01:02:14PM »
Theo mình thì còn tùy vào thú chơi của mỗi người,,,,nếu muốn bát và nhiều  thì nên chơi mồi đất,chơi lụp là để thưởng thức cái lỗ tai.chim mồi mà chơi vậy thì thưởng thức cái gì,,,,,,,,,? _b_.
Mong chờ một chữ Duyên,,?

tungkhongyeu09

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 04/01/2015 10:05:45PM »
a đã nói là tùy mỗi ng.vậy theo a con mồi chơi như thế nào là thưởng thức.con chim gù nhìu hậu cứng là thưởng thức ah.con chim sà cầu mà ra dặm lèo chu vấp ko phải là nghe thưởng thức ah.a thích chim gù thì gù đối với a là thưởng thức.tôi thích bài bản nhìu nước đấu thì sà cầu cũng là thưởng thức rồi.
con cu nó gáy cù cù
thân già đi bẫy lù gù theo cu
      cu hay là cu chọn chủ
chủ hay là chủ biết chọn con cu
  yahoo viaiemradi_11

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #39 vào lúc: 25/02/2015 07:28:07PM »
Cu như bác nói thì đỉnh rồi, rm chỉ nghe trên lí thuyết chứ chưa thấy thực tế. Chúc mừng bác.
Cần gì phải kí.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent