Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lồng vàng, lồng bạc bền vô đối được đổi bằng những thứ quý giá nhất trên đời đây  (Đọc 4579 lần)

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
Cụ dựng cái lụp rất chuẩn và đẹp _zoo_ _zoo_ _zoo_ Chúc mừng Cụ . Cụ chứ tui là tui cần cái lụp đi sơn tĩnh điện luôn !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

huuhuy

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
Lụp này người nhìn còn muốn vào nữa là bổi  8-> 8-> 8->

cocsai

• Hero Member
  • Thanks 125
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thứ nhất, lồng vàng lồng bạc là do nguyên liệu của em, nó được tuyển chọn rất cẩn thận đó nha, khung này, làm bằng thép không ghỉ của điện lực 500kv, nan có 2 loại 1 là bằng sợi chịu lực trong cáp thông tin màu trắng - cái này gọi là bạc được rồi nhỉ
còn lại loai nan thứ 2 cũng được tích góp từ sợi chịu lực của cáp thông tin loại mạ đồng, nan mặt lụp cũng được làm bằng thép mạ đồng - cái này em gọi là vàng

Bổ sung thêm cho ae có nhu cầu muốn khám phá.
Loại nan 1 của cụ Thức: loại này rất dễ tìm, nhược điểm phải dùng búa & đe cho thẳng ra.
Loại nan 2 - nan vàng: loại này cũng dễ tìm, tuy hơi hiếm. Loại này khui ra là thẳng luôn, lớp vàng vàng ấy là lớp chống gỉ. Tìm loại này ở các gara ô tô - dây số. Nếu hàng taiwain thì vàng còn madein vietnam thì trắng bóc nhé.
Lúc trước mình có post bài nhưng nhiều người comment hỏi cái dây số là cái gì ??? Dây số nếu seach google là "dây đi số", dây này nối từ hộp số tới cần số trên cabin.
Chúc toàn ae dồi dào sức khỏe !!!!!

thangqn

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân

Bổ sung thêm cho ae có nhu cầu muốn khám phá.
Loại nan 1 của cụ Thức: loại này rất dễ tìm, nhược điểm phải dùng búa & đe cho thẳng ra.
Loại nan 2 - nan vàng: loại này cũng dễ tìm, tuy hơi hiếm. Loại này khui ra là thẳng luôn, lớp vàng vàng ấy là lớp chống gỉ. Tìm loại này ở các gara ô tô - dây số. Nếu hàng taiwain thì vàng còn madein vietnam thì trắng bóc nhé.
Lúc trước mình có post bài nhưng nhiều người comment hỏi cái dây số là cái gì ??? Dây số nếu seach google là "dây đi số", dây này nối từ hộp số tới cần số trên cabin.
Chúc toàn ae dồi dào sức khỏe !!!!!
[/quote]
thak cụ thêm thông tin,về vật liệu

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
nghiên cứu được cái móc cứng, gọn gàng và cũng không kém thẩm mỹ, đặc biệt giá thành khá bình dân kaka, chia sẻ với các bác xem chơi

Ướm thử

Được đấy chứ
« Sửa lần cuối: 12/05/2014 09:56:23AM gửi bởi TIENGQUE »

nguyenhai_cg

• Full Member
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
hơ hơ, em biết cái này a lấy từ đâu rồi nhé, thế nào thằng e cũng có hàng copy từ ông a, hehe.

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác cho em hỏi, cái thép đó bác lấy từ món gì ra vậy, nhìn nó mà em cũng thèm. _zoo_

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác ra tiệm bán lồng chim (nhớ mang theo 10.000vnđ) hỏi mua cái móc lồng loại rộng  _yahoo_

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
bác ra tiệm bán lồng chim (nhớ mang theo 10.000vnđ) hỏi mua cái móc lồng loại rộng  _yahoo_
Vật ngon, 10 nghìn mà ko cần phải cắt gọt gì, chắc hàng chim chỗ bác thôi, chỗ em toàn móc đồng và nhôm. _yahoo_

phamcaonguyen67

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Các bác ơi cho em hỏi cái lồng bẫy cu giống trong hình khoảng bao nhiêu 1 cái vậy tks mấy bác trước...

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác hỏi thế khó trả lời lắm, tùy từng người làm sẽ có từng giá khác nhau, từ vài trăm cho đến vài triệu.
Cái lụp như trên lâu lâu em cũng chia sẻ 1 cái với mọi người, mức giá là 1,2tr bác ạ

phamcaonguyen67

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác hỏi thế khó trả lời lắm, tùy từng người làm sẽ có từng giá khác nhau, từ vài trăm cho đến vài triệu.
Cái lụp như trên lâu lâu em cũng chia sẻ 1 cái với mọi người, mức giá là 1,2tr bác ạ
tks bác, vì em thấy trong HCM ít bán kiểu như thế, hay chắc tại em ko biết chổ, nên đang kiếm mua 1 cái nhưng ko biết giá, nhưng phải công nhận bác khéo tay thật  bat tay

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent