Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cần mua hạt bo bo cho cu ăn  (Đọc 6880 lần)

langthtu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cần mua hạt bo bo cho cu ăn
« vào lúc: 07/05/2013 08:13:53AM »
Thân chào ae diễn đàn
Mình ở TP.HCM mình muốn mua hạt bo bo ( loại chưa bóc vỏ) để cho cu ăn, mà ko biết chổ nào bán, mình hỏi nhiều chổ nhưng họ chỉ bán loại hat bo bo đã bóc vỏ rồi, ae nào biết chổ bán chỉ giúp mình với.
Thank you very much!
Một số hình của hạt bo bo ( sưu tầm)

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cần mua hạt bo bo cho cu ăn
« Trả lời #1 vào lúc: 07/05/2013 12:46:18PM »
Em sn 83, anh Khang cho em nick yahoo giao lưu nhé, mọi người cho em hỏi Hạt Bo bo này có khác kê nhiều k ạ............ mà loại bóc vỏ với còn vỏ thì khác gì nhau hả các bác.

Thêm nữa cho em hỏi ăn cái này nó bỏ lúa k mấy bác

langthtu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 07/05/2013 09:37:35PM »
Cám ơn Anh cu phu long nhiều, e tên Tú, sn 1986, rất vui đc làm quen với a, hiện e đang ở thủ đức TP HCM, vấn đề là nhà e chỉ có mấy con cu thôi, mà nếu mua =>5kg thì nhiều quá cu ăn ko hết, để lâu thì ko tốt nữa, a có biết chổ nào bán lẽ ko (1-2kg) chỉ giúp e với, cám ơn a nhiều!

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 07/05/2013 09:53:08PM »
Cám ơn Anh cu phu long nhiều, e tên Tú, sn 1986, rất vui đc làm quen với a, hiện e đang ở thủ đức TP HCM, vấn đề là nhà e chỉ có mấy con cu thôi, mà nếu mua =>5kg thì nhiều quá cu ăn ko hết, để lâu thì ko tốt nữa, a có biết chổ nào bán lẽ ko (1-2kg) chỉ giúp e với, cám ơn a nhiều!
Ok, vậy cũng không sao, Tú cho số điện thoại đi khi nào mình mua thì đặt nhiều rồi chia lại cho Tú cũng được, dzậy nhé chào!!!
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

langthtu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 08/05/2013 07:08:07AM »
số đt của e : 0914710222, A khang ở đâu vậy, rất mong có cơ hội mời a ly cafe thân mật

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 08/05/2013 05:34:26PM »
số đt của e : 0914710222, A khang ở đâu vậy, rất mong có cơ hội mời a ly cafe thân mật
Khoảng chủ nhật này có hàng nhé e, cũng có a Vũ ở Gò Vấp cũng muốn cho cu mồi ăn thử, nên chủ nhật này ae lên Gò Vấp giao lưu cafe cu cò luôn cho vui luôn nhé, chào!!

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 08/05/2013 07:58:00PM »
Chào anh em ở chợ An Nhơn Gò Vấp bán hạt bo bo nhiều lắm . khi nào đến alo mình cafe cu cò nhé nhà mình gần đó
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 08/05/2013 08:08:07PM »
Chào anh em ở chợ An Nhơn Gò Vấp bán hạt bo bo nhiều lắm . khi nào đến alo mình cafe cu cò nhé nhà mình gần đó
Oh, dậy là gần sát bên rồi, em làm ngay Dương Quãng Hàm, gần cafe XP đó a. À, mà gần chợ An Nhơn có một ông lão nuôi cu và làm lồng đẹp lắm, hình như là hẻm bên hông chợ chạy thẳng ra Nguyễn Oanh đó a, e có sữa điện thoại cho nhà ông lão này 1 lần, ok hôm nào cafe cu cò nha a, a cho số phone đi e alo, thân chào!!!

langthtu

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 08/05/2013 08:51:49PM »
Cám ơn a khang nhiều nha, khi nào wa e sẽ alo cho a nha

kimbo99999

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 23/12/2016 11:29:00AM »
Lh :093 889 7099 vinbBên mình chuyên bán các hạt giống cỏ chăn nuôi như cỏ ghine ,paspalum ,super bmr ,stylo ,zuri ,keo dậu ,so đũa ,chùm ngây, .người ra còn có hạt bo bo.bên em giao hàng miễn phí toàn quốc.nhận hàng mới thanh toán cho nhân viên bưu điện

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 05/01/2017 10:51:08AM »
Minh chơi mười mấy năm nay rồi nhưng chưa bao giờ cho chim ăn hạt bobo cả, chim vẫn chơi tốt vậy AE cho mình hỏi là nếu cho chim ăn bobo có tác dung gì nổi trội hon so với các thức an thông thường của con chim như ( Lúa, kê, mè...)  ko???

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 05/01/2017 11:39:02AM »
Minh chơi mười mấy năm nay rồi nhưng chưa bao giờ cho chim ăn hạt bobo cả, chim vẫn chơi tốt vậy AE cho mình hỏi là nếu cho chim ăn bobo có tác dung gì nổi trội hon so với các thức an thông thường của con chim như ( Lúa, kê, mè...)  ko???
Hi chào anh!
AK cũng mới chơi cu đây, xin mạn phép commen chút hiểu biết này  :-j. Ở những vùng có khí hậu nóng (vd: Ninh Thuận, Bình Thuận) thường người chơi cu hay cho ăn hạt bobo sẽ giảm thiểu triệt để cu bị nhậm mắt. Và cũng do bobo dễ trồng nên AE hay tự trồng xung quanh nhà để cải thiện bữa ăn cho cu gáy thôi bạn ơi.

Trên đây chỉ là hiểu biết riêng của AK thôi nhé, còn về chuyên sâu trong hạt bobo có gì thì AK chưa được nghiên cứu mà chỉ tìm qua sách báo, internet... với lại thấy cu nó thích ăn thì AK cho ăn thế thôi. Thân chào!  _zoo_ 

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent