Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thân gửi anh em chơi cu gáy ở Vĩnh Phúc!  (Đọc 5045 lần)

laocuku

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thân gửi anh em chơi cu gáy ở Vĩnh Phúc!
« Trả lời #20 vào lúc: 12/03/2014 09:26:35PM »

Hóa ra bạn lão cu ku là đồng hương của bạn Khỏe computer  :d. Mình cũng có dịp làm quen với Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc nhiều lần rồi  :d. Vĩnh Yên giờ đẹp đường xá rộng thênh thang, có trường sĩ quan, có ông thầy già. MT đã từng lên đó hỏi thi rồi, nhớ Vĩnh Yên quá,
He he!! Chị minh trí vẫn nhận ra em à!!!
Vâng em là người gốc vĩnh yên! Tuổi thơ của em gắn liền với cái đầm vạc đó. Chỗ trung tâm ý! Giờ thì phát triển nhiều, khác nhiều rồi chị ạ! Thành phố càng phát triển thì quang cảnh tự nhiên càng mất đi! Đầm vạc càng nhỏ lại!tuổi thơ của em càng xa dần!!!
Thế vĩnh yên quê em có gì đặc biệt thế mà chị ( nhớ vĩnh yên quá) thế hả chị???nghe mà thấy nao lòng.tự dưng em cũng thấy nhớ cố nhân! Híc!!!
.................................................

Hồi bé mình được mẹ đưa đến Đầm Vạc một lần. Đầm Vạc ngày đó là nơi mà các sĩ quan quân đội được hưởng chế độ an dưỡng. Ngày đó bé quá mình không nhớ gì về Đầm Vạc cả, chỉ nhớ mẹ mình không vào đó nghỉ mà đến lấy đồ dùng theo chế độ. Rồi nhớ cái Dốc Láp nơi từng có chiếc ô tô bị rơi xuống hồ nước ở bên dưới. Rồi ông thầy già ở xã Định Trung, phường Liên Bảo  :d mà tí thì mình trở thành con dâu của Thầy  :d. Trước mình có đầu quân cho trường quân đội và phải lên đây hỏi thi nên cũng biết chút phố phường, nhưng sao nghe phố Ngo Quyền thấy lạ quá, chắc là phố mới rồi  :d. Hôm nào có dịp sẽ quay lại, không biết Thầy còn hay đã.... Hồi học sinh hay viết thư hỏi thăm Thầy, nhưng giờ này cứ cảm thấy ngại ngần thế nào ý..., gặp cũng không biết nói gì
Hẩn nào!!! Thì ra là chị minh trí nhớ con trai thầy giáo già!!
Thấy giáo của chị tên cụ là gì ạ? Và chị còn nhớ tên anh con trai cụ ấy không ?
Em thì ở xóm đạo cạnh nhà thờ vinh yên ạ! Nhà thờ vĩnh yên chắc chị biết chứ? Đường ngô quyền bắt đầu từ vườn hoa trung tâm .qua rạp 19/5,rồi qua nhà thờ rồi tới nhà ông bao xồm bố vợ hụt anh kiên72 dấy chị! Mà nhà ông ấy con phố nào chẳng mấy nhà!xong rồi đến chợ vĩnh yên, ga tàu!và hết đường ngô quyền! Nhiều địa danh thế mà chị không nhớ gì sao ạ????
Tại định trung liên bảo nhiều kỷ niệm với chị quá mà!!he he!!!
À fb của em đây có gì anh chị em mình giao lưu nhé , chị minh trí & anh kiên72,
Tên facebook của em:    Còn không
Ảnh đại diện mặc quần đùi áo vàng, có đi tất nữa ạ!!!
Các cậu có cu....
Chủ ngu , chim thiệt..!

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 13/03/2014 10:10:48AM »
Nguyễn Tiến Khỏe
Bến xe Phúc Yên
rất vui đc giao lưu cùng các bác
a cũng chơi cu gáy ah,e tên Hùng bạn Hà(lập Thạch),nhà cũng có mấy con chim cùi có j giao lưu,sdt e:0972.516.313
Bạn Hà Đốp hả ? uhm mình cũng tập tọe thôi, hum nào xuống PY qua mình chơi nhé.
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

laocuku

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 13/03/2014 12:36:27PM »
Có ai ở vĩnh yên hoặc vĩnh phúc đi gác cu. Cho em đi ké với!!
Em có một con mồi tập bắt đầu vào tập rồi ạ!!!!! bat tay
Các cậu có cu....
Chủ ngu , chim thiệt..!

hungphieu

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 13/03/2014 06:38:21PM »
Nguyễn Tiến Khỏe
Bến xe Phúc Yên
a cũng chơi cu gáy ah,e tên Hùng bạn Hà(lập Thạch),nhà cũng có mấy con chim cùi có j giao lưu,sdt e:0972.516.313
nhà em o trong xuân mai,e cho e dia chỉ hum nào e xách chim e ra cho gay tý

tucugay

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 14/03/2014 08:00:21AM »
Bác laocuku hôm nào trời nắng mà vào thứ bẩy chủ nhật bác điện cho em, ae mình đi bẫy

laocuku

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 14/03/2014 10:03:45PM »
Bác laocuku hôm nào trời nắng mà vào thứ bẩy chủ nhật bác điện cho em, ae mình đi bẫy
Bác tú ở đâu và bác cho em số đt đi
Các cậu có cu....
Chủ ngu , chim thiệt..!

khoecomputer

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 15/03/2014 03:42:01PM »
Nguyễn Tiến Khỏe
Bến xe Phúc Yên
nhà em o trong xuân mai,e cho e dia chỉ hum nào e xách chim e ra cho gay tý
Vậy hả ? hum nào rảnh cuối tuần lên F cafe có mấy AE ngồi dợt chim cho vui . Fcafe đối diện siêu thị Tuấn Tài nhé
Bon chen bỗng chốc thành hư ảo,
Hoa cười chim hót thỏa lòng ta.

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 16/03/2014 03:44:59PM »

Hóa ra bạn lão cu ku là đồng hương của bạn Khỏe computer  :d. Mình cũng có dịp làm quen với Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc nhiều lần rồi  :d. Vĩnh Yên giờ đẹp đường xá rộng thênh thang, có trường sĩ quan, có ông thầy già. MT đã từng lên đó hỏi thi rồi, nhớ Vĩnh Yên quá,
He he!! Chị minh trí vẫn nhận ra em à!!!
Vâng em là người gốc vĩnh yên! Tuổi thơ của em gắn liền với cái đầm vạc đó. Chỗ trung tâm ý! Giờ thì phát triển nhiều, khác nhiều rồi chị ạ! Thành phố càng phát triển thì quang cảnh tự nhiên càng mất đi! Đầm vạc càng nhỏ lại!tuổi thơ của em càng xa dần!!!
Thế vĩnh yên quê em có gì đặc biệt thế mà chị ( nhớ vĩnh yên quá) thế hả chị???nghe mà thấy nao lòng.tự dưng em cũng thấy nhớ cố nhân! Híc!!!
.................................................

Hồi bé mình được mẹ đưa đến Đầm Vạc một lần. Đầm Vạc ngày đó là nơi mà các sĩ quan quân đội được hưởng chế độ an dưỡng. Ngày đó bé quá mình không nhớ gì về Đầm Vạc cả, chỉ nhớ mẹ mình không vào đó nghỉ mà đến lấy đồ dùng theo chế độ. Rồi nhớ cái Dốc Láp nơi từng có chiếc ô tô bị rơi xuống hồ nước ở bên dưới. Rồi ông thầy già ở xã Định Trung, phường Liên Bảo  :d mà tí thì mình trở thành con dâu của Thầy  :d. Trước mình có đầu quân cho trường quân đội và phải lên đây hỏi thi nên cũng biết chút phố phường, nhưng sao nghe phố Ngo Quyền thấy lạ quá, chắc là phố mới rồi  :d. Hôm nào có dịp sẽ quay lại, không biết Thầy còn hay đã.... Hồi học sinh hay viết thư hỏi thăm Thầy, nhưng giờ này cứ cảm thấy ngại ngần thế nào ý..., gặp cũng không biết nói gì
Hẩn nào!!! Thì ra là chị minh trí nhớ con trai thầy giáo già!!
Thấy giáo của chị tên cụ là gì ạ? Và chị còn nhớ tên anh con trai cụ ấy không ?
Em thì ở xóm đạo cạnh nhà thờ vinh yên ạ! Nhà thờ vĩnh yên chắc chị biết chứ? Đường ngô quyền bắt đầu từ vườn hoa trung tâm .qua rạp 19/5,rồi qua nhà thờ rồi tới nhà ông bao xồm bố vợ hụt anh kiên72 dấy chị! Mà nhà ông ấy con phố nào chẳng mấy nhà!xong rồi đến chợ vĩnh yên, ga tàu!và hết đường ngô quyền! Nhiều địa danh thế mà chị không nhớ gì sao ạ????
Tại định trung liên bảo nhiều kỷ niệm với chị quá mà!!he he!!!
À fb của em đây có gì anh chị em mình giao lưu nhé , chị minh trí & anh kiên72,
Tên facebook của em:    Còn không
Ảnh đại diện mặc quần đùi áo vàng, có đi tất nữa ạ!!!
................................................................................................

Híc, cảm ơn lão cu ku nhé. Nói thật mấy năm trước mình chỉ có dịp đi hỏi thi có một hôm trên khu 361 trên đó thôi, giờ nghỉ trưa thì đi vòng vèo về nhà một giáo viên trên đó, mình không nhớ đường. Còn ga tàu và Chợ Vĩnh Yên thì được mẹ đưa lên đó nhưng hồi đó bé quá mình không nhớ lắm  :d khi nào có điều kiện sẽ về Vĩnh Yên chơi, về thăm Thầy giáo, hy vọng vẫn còn kịp. Mấy năm trước vẫn hay viết thư tay hỏi thăm Thầy và để lại thông tin liên lạc nhưng không có phản hồi híc híc  :d

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #28 vào lúc: 17/03/2014 07:47:23PM »
Giờ anh có tin gì của chị ấy không anh?
Anh làm em nhớ lại KN của em quá. Năm em học lớp 12 - 1 chàng trai 18, cái nắm tay đầu tiên, cái ôm đầu tiên và cái thơm nhẹ lên má!
Cô bé đó ở Hòn Gai - Quảng Ninh.
Hơn 15 năm rồi em ko có tin gì nữa.
Nhủ lòng thôi: Có duyên sẽ gặp lại!
P/s: Hy vọng ngày gần sẽ được giao lưu với ACE trên Vĩnh Phúc. _zoo_
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

laocuku

• Chính thức
  • Thanks 20
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 18/03/2014 12:38:02AM »
Đọc đoạn thông báo của laocuku mà cả đêm không ngủ được định ngồi dậy viết nhưng sợ cu mai rình đọc   thì lộ hết bài vở.
Theo quy luật của con ngừoi khi bước qua tuổi băm  người ta hay hồi tưởng về thời đẹp nhất tuổi mười tám đôi mươi yêu một cô gái nhưng  không thể nói bằng lời.
Kỷ niệm sâu lặng với miền đất trung du Vĩnh Yên  Vĩnh phú là buổi những ngày dong duôi trên những bản làng những năm 1988-1989 đi thu đổi usd của lao động VIệt Nam tại các nước xã hội chủ nghĩa về nước.
Ngày chia tay Vĩnh Yên em tiễn chân mình về Hải Phòng đôi mắt dưng dưng nước mắt Anh về HP có lên thăm nơi đây nữa không ? Anh im lặng mãi mới nói lên lời em cố gắng học tốt ! Rồi hai bàn tay tự tìm đến nhau đôi giây phút ấm áp  ấy mãi mãi  không quên !
Anh hứa một ngày gần nhất sẽ đón em về với Thành phố cảng nơi có những con tàu  chở hàng hóa vượt đại dương bao la rông lớn đi khắp năm châu bốn biển.
Con đường sự nghiệp có nhiều thăng trầm rồi lời hứa đó anh cũng không thực hiện được đưa em về TP cảng có nhứng con tàu Viễn Dương to lớn !
Hơn hai mươi năm trôi qua hôm nay có chút thông tin của laocuku ngồi viết mấy dòng tâm sự cho vơi bớt nhứng lời hứa không thực hiện được. Hẹn một ngày gần nhất lên  giao lưu cùng anh em Vĩnh Yên và  laocuku nhé !
Tạm biệt Vĩnh Yên !
Đọc đoạn viết của bác trung kiên mà xúc động đậy quá!!
Thế chắc là công chúa đầu nhà chú bao rồi.
Cơ mà , đây là topic thôi g báo gửi anh em vĩnh phúc! Hình như em và mọi người đi lạc chủ đề mất rồi. Tự dưng lại thành mục . Chuyện thầm kín của chúng mình thế này. He he
Nhưng du sao em cũng cảm ơn , anh trungkien72. Chị minhtri,anh c80 hoang mai.đã tâm sự thổ lộ những tình cảm giêng tư đã giấu sâu trong lòng, cho em được nghe và biết rằng có những mối tình dẫu chỉ thoáng qua như cơn gió giao mùa , mà vẫn còn nhiều xúc cảm đến thế, dù thời gian và không gian cũng không thể làm ta quên được.
Cuộc đời thật đẹp.và cuộc đời của ai đó sẽ đẹp hơn khi có mối tình dở dang, các anh chị nhể????
Các cậu có cu....
Chủ ngu , chim thiệt..!

tucugay

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 18/03/2014 07:52:36AM »
Bác TrungKiên72 có nhiều kn ở Vĩnh Yên quá, khi  nào bác quay lại VY thì ae mình GL

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 18/03/2014 11:04:34AM »
Bác TrungKiên72 có nhiều kn ở Vĩnh Yên quá, khi  nào bác quay lại VY thì ae mình GL
Hơi lạc chủ để một chút nhưng topic nó xôm mà vui. Chắc chắn khi nào qua Vĩnh Yên mình hú anh em một tiếng.

voska

• Chính thức
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 18/03/2014 11:24:17AM »
"Có người bỏ cuộc đời mà đi như một giấc ngủ yên. Có người bỏ cuộc tình mà đi như một người đãng trí. Dù sao cũng đã lãng quên nơi này để tìm về một chốn khác. Phụ đời và phụ người cũng như thế mà thôi. Người ở lại cũng nhớ thương một bóng hình đã mất. Khó mà quên nhau, khó mà xoá trong nhau một nỗi ngậm ngùi."

- Trịnh Công Sơn.

p/s : Hoài niệm....
ĐẾN RỒI SẼ ĐI

koool_89

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 17/04/2014 10:08:26AM »
a e vĩnh phúc có ai đi gác cu ko...cho e đi ké với...e ở ngô quyền!

cugay_vinhphuc

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 06/10/2014 09:10:10PM »
chào anh em chơi cu gáy vĩnh phúc, trước hết cho mình được gửi lời chúc sức khỏe tới toàn thể anh em và chúc anh em có được những chú chim yêu quý. xin lối anh em vì thời gian vừa rồi mình có việc riêng nên không thường xuyên lên diễn đàn nc với anh em để cùng chia sẻ những điều thú vị và cực nhọc khi đã chót đam mê với những em cu này. tiện thể đây mình muốn mời anh em ở quanh vĩnh yên anh em nào có thời gian thì vào thứ 7, cn hàng tuần ae tụ họp nhau đi gác cu và cùng giao lưu với những anh em khác. địa điểm gác cu thì có rất nhiều chỗ nhiều chim đẹp như ở vĩnh tường, tam đảo,...vậy anh em nào có hứng thú thì cugay_vinhphuc xin mời anh em cùng giao lưu nhé. chúc toàn thể anh em mạnh khỏe và gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống.

tinibuon

• Sr. Member
  • Thanks 61
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 06/10/2014 10:17:00PM »
thích thế mà ko sao đi đc.giờ em làm cửa hàng ko có ngày nghỉ nên chẳng đi đc đâu chán quá.hôm trước a ly đen lên sách nốt con mồi rồi .khi nào anh đi đâu lên bồ sao alo em nhé

tucugay

• Sr. Member
  • Thanks 26
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 07/10/2014 07:50:17AM »
chào anh em chơi cu gáy vĩnh phúc, trước hết cho mình được gửi lời chúc sức khỏe tới toàn thể anh em và chúc anh em có được những chú chim yêu quý. xin lối anh em vì thời gian vừa rồi mình có việc riêng nên không thường xuyên lên diễn đàn nc với anh em để cùng chia sẻ những điều thú vị và cực nhọc khi đã chót đam mê với những em cu này. tiện thể đây mình muốn mời anh em ở quanh vĩnh yên anh em nào có thời gian thì vào thứ 7, cn hàng tuần ae tụ họp nhau đi gác cu và cùng giao lưu với những anh em khác. địa điểm gác cu thì có rất nhiều chỗ nhiều chim đẹp như ở vĩnh tường, tam đảo,...vậy anh em nào có hứng thú thì cugay_vinhphuc xin mời anh em cùng giao lưu nhé. chúc toàn thể anh em mạnh khỏe và gặp nhiều niềm vui trong cuộc sống.
Bác không để lại số điện thoại thì anh em mêcugáy ở VP biết bác ở đâu mà giao lưu, còn đây là số ĐT của em 0987617856 Bác nào muốn giao lưu thì alô nhé

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent