Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: TB thành lập nhóm " GÁC CU ORG - Khu vực Hải Phòng "  (Đọc 4117 lần)

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: TB thành lập nhóm " GÁC CU ORG - Khu vực Hải Phòng "
« Trả lời #20 vào lúc: 05/11/2012 08:44:03PM »
hnao anh hà rảnh nhờ anh xuống bẫy giúp em chú ở đấy, em thích nhugwng ko có mồi mà tóm nó dc hi
Chúc mừng nhóm org Hải Phòng đã có chuyến đi đầu tiên. Ngoài Đồ Sơn chỗ dốc nên khu resort ở đồi thông có 2 chú  bổi giọng kim pha thì phải. Năm trước em xuống đó đi ra khu resort còn nghe thấy 2 chú đó 1 trên đồi 1 bên kia con đường đấu với nhau. Có dịp các bác ra xem thử thế nào.

2 em ngoài khu resot mình cũng biết nhưng đợt rồi ra đánh nhưng không còn nghe thổ địa bảo bị úp lưới mất rồi, nhưng khu đó còn khá nhiều chim hay khi nào có dịp bác trở lậi hp anh em làm chuyến ra đó nhé. :-bd

Hôm qua đi Hải Dương mà thời tiết không ủng hộ. Tình hình nhấm nhẳng chẳng khác chỗ bác Hà là mấy.
Tạm biệt 2 ngày cuối tuần thời tiết không thuận lợi!
Hẹn tuần sau vậy!

Hết mùa gác rồi bác à như em nói với bác đó mùa này đa phần là Móm nhưng nếu bẫy được em nào thì em đó là hàng khủng luôn  _yahoo_ PHỤC KÍCH CHÚNG NÓ VẬY . Mà theo lời hẹn là tuần tới bác phải xuống Hp đó nhe anh em cũng bố trí thung để dón nhóm trên đó về đấy. Mà nhân báo cáo với bác Đảng là em mới thửa được 1 em mồi chiến Thanh Hóa tuổi lồng 20 năm của 1 cụ trong đó do tuổi cao sức yếu không còn đi gác được nữa nhượng lại em đang đợi thời tiết ổn định sẽ chuyển về, khi nào về tới em sẽ gửi hình cho bác và anh em nghía , theo lời ông anh trong đó tường thuật thì chân nó to = 2 đầu đũa ăn, dù đã 20 năm tuổi nhưng nếu không nói thì khó có ai biết được , trông phong độ lăm s *><*
Anh em đi đông vui quá mà thèm! Hy vọng tuần tới sẽ đc xách sào cho các bác!

- Có thời gian thì tham gia cùng anh em cho vui xào thì mọi người xách cả rồi nhường bác chân xách mồi nhé  bat tay

Chú cứ bố trí đi CN này thì khả năng anh em sẽ về AN LÃO -HP chỗ nhà chú Quyền rồi  nếu hôm tới bố trí được công việc thì về bên chỗ chú em Quyền gác cùng bọn anh cho vui.
« Sửa lần cuối: 05/11/2012 08:46:27PM gửi bởi manhhahp »
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

SINH

• Chính thức
  • Thanks 8
  • Mai Sinh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 05/11/2012 10:30:17PM »
Anh hà bắt chim Thanh hóa ở chổ nào vậy mà ko cho em biết vậy. =((
Đc:52 Hoàng văn thụ-Tp Thanh Hóa.093 628 7688

Đảng Cu

• Chính thức
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 06/11/2012 12:38:36PM »
hnao anh hà rảnh nhờ anh xuống bẫy giúp em chú ở đấy, em thích nhugwng ko có mồi mà tóm nó dc hi
Chúc mừng nhóm org Hải Phòng đã có chuyến đi đầu tiên. Ngoài Đồ Sơn chỗ dốc nên khu resort ở đồi thông có 2 chú  bổi giọng kim pha thì phải. Năm trước em xuống đó đi ra khu resort còn nghe thấy 2 chú đó 1 trên đồi 1 bên kia con đường đấu với nhau. Có dịp các bác ra xem thử thế nào.

2 em ngoài khu resot mình cũng biết nhưng đợt rồi ra đánh nhưng không còn nghe thổ địa bảo bị úp lưới mất rồi, nhưng khu đó còn khá nhiều chim hay khi nào có dịp bác trở lậi hp anh em làm chuyến ra đó nhé. :-bd

Hôm qua đi Hải Dương mà thời tiết không ủng hộ. Tình hình nhấm nhẳng chẳng khác chỗ bác Hà là mấy.
Tạm biệt 2 ngày cuối tuần thời tiết không thuận lợi!
Hẹn tuần sau vậy!

Hết mùa gác rồi bác à như em nói với bác đó mùa này đa phần là Móm nhưng nếu bẫy được em nào thì em đó là hàng khủng luôn  _yahoo_ PHỤC KÍCH CHÚNG NÓ VẬY . Mà theo lời hẹn là tuần tới bác phải xuống Hp đó nhe anh em cũng bố trí thung để dón nhóm trên đó về đấy. Mà nhân báo cáo với bác Đảng là em mới thửa được 1 em mồi chiến Thanh Hóa tuổi lồng 20 năm của 1 cụ trong đó do tuổi cao sức yếu không còn đi gác được nữa nhượng lại em đang đợi thời tiết ổn định sẽ chuyển về, khi nào về tới em sẽ gửi hình cho bác và anh em nghía , theo lời ông anh trong đó tường thuật thì chân nó to = 2 đầu đũa ăn, dù đã 20 năm tuổi nhưng nếu không nói thì khó có ai biết được , trông phong độ lăm s *><*
Anh em đi đông vui quá mà thèm! Hy vọng tuần tới sẽ đc xách sào cho các bác!

- Có thời gian thì tham gia cùng anh em cho vui xào thì mọi người xách cả rồi nhường bác chân xách mồi nhé  bat tay

Chú cứ bố trí đi CN này thì khả năng anh em sẽ về AN LÃO -HP chỗ nhà chú Quyền rồi  nếu hôm tới bố trí được công việc thì về bên chỗ chú em Quyền gác cùng bọn anh cho vui.

Nóng lòng chiêm ngưỡng...cụ mồi của bác Hà quá!
Chim mồi xứ Thanh thì hay rồi, khỏi phải bàn nhiều!
Tuần tới này chắc vẫn chưa xuống Hải Phòng được bác ạ vì nhóm trên này dự định đi Thanh Hóa rồi. Bác yên tâm, cứ để cụ mồi của bác về đã, chờ hôm nào em xuống được ta làm kèo giao lưu mồi già trẻ nhỉ! :D

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 06/11/2012 07:28:39PM »
Anh hà bắt chim Thanh hóa ở chổ nào vậy mà ko cho em biết vậy. =((
-Đợt tới vào đó đón em nó ra anh em kiểu gì cũng sẽ gặp nhau mà rồi sẽ biết mà Sinh
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 07/11/2012 11:33:57AM »
Chào buổi sáng ! Chúc một tuần làm việc mới nhiều nhiều công việc tốt .
Rất nhiều niềm vui và một thoáng buồn cho một ngày gác cu tuy chưa thành công nhưng Trung Kien rất vui vì theo dõi chú mồi ( quangngai) cưng của mình chơi suốt buổi sáng hôn qua. Mồi làm việc rất chăm chỉ từ 8h đến 11h hơn.
Hôm qua là ngày đầu tiên mồi thể hiện khả năng thu phục bổi tuy chưa thành công do địa thế treo mồi khó quá.
Rút kinh nghiệm cho những lần sau khi treo mồi sẽ nghiên cứu kỹ thế để bổi dễ dàng nhấy vô lụp.
Thân chào !!
Xin được chúc mừng anh em Hải Phòng đã thành lập hội gác cugay thật vui vẻ và đầy ý nghĩa . _zoo_
chào anh Kiên con thổ huỳnh đó khi đi bẫy anh nên treo cành  thế hơi gần với cầu tử 1 tý , vì nó có nước gù rút rất tốt khi giao đấu với bổi làm cho con bổi về thế nôn nóng nhảy vòng quanh là phi thẳng vô cái lụp thôi , anh treo cành thế hơi xa thì bổi sẽ ngại nhảy hoặc chỉ nhảy xẹt qua thôi , sẽ dẫn đến việc sập trật lồng hỏng ăn .
chúc anh và mọi người có thêm nhiều chuyến gác cu vui vẻ .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

TrungKiên72

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 144
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 07/11/2012 03:47:14PM »
Chào chú Duy ! Đúng là chủ cũ của nó nên hiểu tường tận cách chơi, hôm đó ngồi ngoài nghe tiếng rút của mồi mấy anh em ai cũng bảo con bổi đó nhẩy vô lụp rồi.
Tiếc quá hẹn khi nào lập chiến công sẽ loan báo  anh em. Ở TP đi bẫy chim khó tím chỗ lắm. mà cũng ít có thời gian đi bẫy cu.
Chào tạm biệt !

thanhmsb

• Newbie
  • *
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 27/11/2012 11:05:00AM »
Hôm nào các cụ gác ở chỗ Samnec cũ thì cho e xin cái lịch ra hóng hớt nhé

HÔm trước cảng Hoàng Diệu, chỗ kho gạo, cám thấy cu bay hàng đàn,,,gớm thật

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 12/01/2013 12:48:54PM »
Hôm nào các cụ gác ở chỗ Samnec cũ thì cho e xin cái lịch ra hóng hớt nhé

HÔm trước cảng Hoàng Diệu, chỗ kho gạo, cám thấy cu bay hàng đàn,,,gớm thật
chố đấy chỉ đánh lưới được thôi anh, chim ở đấy nhát mồi lắm
-Ồ giờ cao nhân mới chỉ điểm, Chắc cao nhân lên đó đánh mồi cây rồi móm suốt à?. Chắc mùa tới em sắm cái lưới + khoan bê tông để khoan sân trong đó lấy chỗ giật lưới thôi quả này chắc bắt hết chim ở đó nhỉ  #:-S
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

November_rain

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 26/01/2013 01:30:20AM »
Hơ hơ. E ko ngủ đc lang thang vào đây . Giờ mới đọc thấy topic này của anh Hà. A đại xá cho em  ^:)^. Mà anh ơi. Nghe đâu giờ về An Lão bẫy gáy thì chỉ có lên nóc nhà mà bẫy thôi chứ chim ngoài "thợ" bẫy hết rồi còn đâu.  =))

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent