Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 01 cặp cu gáy liên cườm độc nhất vô nhị  (Đọc 24616 lần)

dungnv620

• Newbie
  • *
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
01 cặp cu gáy liên cườm độc nhất vô nhị
« vào lúc: 20/03/2012 10:03:01PM »

Quê post video giúp bác ! Bác chú ý lần sau viết tiếng việt có dấu

https://youtu.be/DV-ESDuykRk

cu gay lien cuom.mp4

POST CHO CAC BAC CO Y KIEN DONG GOP NHE
THANKS!
mail. binhminh9000maiyeu@yahoo.com
« Sửa lần cuối: 10/05/2015 12:10:44PM gửi bởi Đồngquê »

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 01 CAP CU GAY LIEN CUOM DOC NHAT VO NHI
« Trả lời #1 vào lúc: 22/03/2012 07:41:23AM »
ở Gia Lai hiện có 2 con liên cườm dạng như này, mình đã đắn đo rất nhiều mà cuối cùng thì k mở ví. Một con giáp phần trên còn một con thì giáp toàn bộ từ trên xuống dưới, Một con mình đã bắt ra xem có vết phẩu thuật không nhưng chẳng thấy vết gì. Tuy nhiên nhìn bộ cườm nó vẫn có cái gì đó không tự nhiên cho lắm. Bữa chụp vô máy chỉ tiếc là máy hình vừa bị ai sơ suất xòa hết toàn bộ hình. Ai có nhu cầu mình giới thiệu dùm.
( Bác dungnv620 thông cảm, nhanhot k có ý nói hai con chim mà bác gửi hình chia sẽ ).
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

Hồng Sâm

• Hero Member
  • Thanks 116
  • ------(@_@)------
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 22/03/2012 08:07:34AM »
 =)) đúng độc luôn kiếm  1 con khó  rồi  luôn  1 lồng  hai con  . bác này tuyệt đỉnh công phu  rồi  bat tay
Niềm vui đẵng cấp và nghệ thuật--------(@_@)-------  lồng lụp lá
                     Tìm hoài một chú chim
             Mail: hongsamnt_86@yahoo.com
          ĐOÀN KẾT (@_@) GẮN KẾT TÌNH THÂN
TÀI CÁN TA BAO NHIÊU MÀ SAO CỨ NÓI NHIỀU HE HE

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #3 vào lúc: 22/03/2012 08:47:16AM »
Chào bác!
Sự thật thường mất lòng, nhưng thà nói ra trước vẫn còn giá trị hơn sau này. Con chim bác, vết mổ còn chưa lành kìa nếu mọi người xem kỹ.
Mong bác đừng giận.
 Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

trancaokhaiquangninh

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 22/03/2012 11:15:15AM »
ừ,hình như bác minhhieu nói đúng thật!xem kỹ lại thấy cườm không tự nhiên cho lắm,lông(quy) thì xơ xác như vừa dùng tay bắt xong vậy.

Trọng Nghĩa

• Full Member
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 22/03/2012 11:46:12AM »
Liên hoàn hoàn xịn nè bà con

« Sửa lần cuối: 22/03/2012 02:45:26PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »

Thiện Bảo Lộc

• Khách
« Trả lời #6 vào lúc: 22/03/2012 03:20:38PM »
con này giải phẫu ở bệnh viện nào đó cụ Nghĩa?...

cusg

• Chính thức
  • Thanks 0
  • PHONG ĐỘ LÀ NHẤT THỜI ĐẲNG CẤP LÀ MÃI MÃI
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 22/03/2012 03:23:32PM »
Liên hoàn hoàn xịn nè bà con

chưa chắc nhé bác Nghĩa.

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 22/03/2012 03:56:44PM »
Ảnh chụp xa thì lấy rõ nét hết, mà chụp gần thì lấy nét cái khung còn con chim lại  mờ, mờ mờ ảo ảo hi hi.......

Cho vài tấm bỏ áo lồng, rồi chụp toàn người con chim đi anh, e thấy nó giống 2 con phía trên đấy hi hi

dungnv620

• Newbie
  • *
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 24/03/2012 12:41:52PM »
Bài của bạn bị xóa vì :
- Viết chữ không bỏ dấu
- Viết toàn chữ IN HOA
BQT
« Sửa lần cuối: 24/03/2012 01:05:19PM gửi bởi Lâm Quang Nhã »

diemxua

• Sr. Member
  • Thanks 30
  • tcs
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #10 vào lúc: 24/03/2012 01:00:27PM »
Chim bác nuôi kiểu đó em không dám ý kiến, ý cò gì hết....chim nhìn ghê quá bác ui...!? Nuôi cho đẹp hãy đưa lên ae mới thấy đường ý kiến chứ...!?
chỉ có niềm vui, đẳng cấp.....là mãi mãi...!?

Nguyễn Văn Hiếu

• Sr. Member
  • Thanks 97
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 01 cặp cu gáy liên cườm độc nhất vô nhị
« Trả lời #11 vào lúc: 24/03/2012 08:30:33PM »
chào bạn xin chúc mừng bạn có cặp cu gọi là liên cườm độc nhất. nhưng nhìn kỹ lại thì con chim quý phải ở lồng son . đó là quy luật của người chơi cu. còn bạn nuôi cu mà cho ở lồng sáo thì người ta nghĩ sao nè. xin đừng vạch áo để diễn đàn xem lưng nữa nha bạn nhé vì lưng ta có thẹo như chim của bạn đó
GIAO LƯU LIÊN TỈNH!@

dungvoihp

• Chính thức
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 27/03/2012 11:32:21PM »
Chru chim nuôi chim tốt hơn lông lá mướt mà tý đi , nhìn chim te tua qua thể .................. Mình chơi gáy cứ phải nghe tiếng cơ ............chứ mấy em độc này  =o)

nhanhot73

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 244
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 28/03/2012 07:29:54AM »
Hi nhanhot cặp đó bao nhiêu mà bác k mở ví vậy. Bác có thể giwois thiệu cho tui địa chỉ cặp đó chỗ nào không. Cụ thể lên nhá.
THANKS PAC
Đây hai con đều ở PLey Ku chứ không phải một chủ. Có số điện thoại của một người ,ở Đường Quyết Tiến, TP PLei Ku. bạn gọi cho mình đi rồi mình cho số cụ thể nhé. Nếu bạn mua được con này thì bữa nào ra mình sẽ xin thêm sô điện thoại của người kia cho bạn lên hệ . Số của mình : O979800201.
Trăm năm trước ta chưa hề có
Trăm năm sau có cũng như không
Cuộc đời có có không không
Trăm năm còn  lại tấm lòng mà thôi .

cugaydakmil

• Sr. Member
  • Thanks 37
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 04/10/2012 08:09:27PM »
đúng là độc. nhưng còn giọng gáy thế nào nữa chứ. vậy là độc rồi. bác nào có con nào liên hoàn cườm phẩu thuật cứ up hình lên xem. mình thấy như vậy là độc rồi. chỉ có ở việt nam thôi. *><*

cugayquangninh

• Hội cu gáy đấu org QNinh
  • Hero Member
  • Thanks 473
  • 0978795666
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • www.youtube.com/sonhacoi
« Trả lời #15 vào lúc: 14/12/2012 10:14:31PM »
Bi giờ thật giả lẩn lộn chẳng bít đường nào mà lần cả các cụ nhỉ ? Nhưng để mà có tay nghề phẩu thuật được như mí em nầy thì quả là cao thủ chính hiệu pro .
Nhưng lại thắc mắc một điều cứ ngẩm mài ,cugay liên cườm rất hiếm nhưng cụ dungnv260 được sỡ hửu những 2 chú , mà liên cườm đẹp như nhau cũng là điều đặt câu hỏi ??? Nhưng túm lại chỉ có chủ sở hửu mới bít thôi chứ mình không dám phán bừa nó là hàng công nghệ hay xịn rừng tự nhiên !
Thân !
Sống ! Không chỉ nhận cho riêng mình .
Sơn- Hà Cối
https://www.facebook.com/cugayquangninh.son

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 14/12/2012 10:49:12PM »
- Ở đời không có chuyện gì là không thể sảy ra. Tôi cũng thuộc dạng may mắn lắm mới có duyên được sở hữu 1 em liên hoàn cườm, vậy mà bác có tới 1 đôi quả là đáng kính nể.
- Còn chuyện thật hay giả thì khó nói lắm đến ngay bản thân tôi khi nghe cậu bạn nói mới bắt được con liên cườm, tôi qua xem trược tiếp ngắm con chim tới 30' mà còn ko dám tin vào mắt mình, cuối cùng phải bắt hẳn chim ra vạc từng cộng lông cườm lên kiểm tra xem có khâu vá gì không rồi mới dám kết luận 100% là chuẩn. Vậy nên việc nhìn qua clip hay ảnh thì nghi ngờ âu cũng là chuyện quá bình thường, mà ko nghi ngờ sao được bởi nó quá hiếm, mà con người thì đâu từ thủ đoạn để đạt được mục đích.
- Vậy nên với đôi chim này thì chẳng ai dám nói chắc gì hết  :d cứ ngắm đã còn thật giả thế nào chúng ta ko nên phán vội.
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 14/12/2012 11:17:03PM »
Em nói thế này các cụ đừng cười chứ đến màng trinh-cái đáng giá ngàn vàng người ta còn mông lại để bán cho các đại gia được chứ cườm cu gáy đáng kể gì mà các cụ bới lông tìm vết. Thời buổi thật giả lẫn lộn chẳng biết đường nào mà lần, chỉ khổ các đại gia thôi!

manhhahp

• Hero Member
  • Thanks 228
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 14/12/2012 11:56:27PM »
Em nói thế này các cụ đừng cười chứ đến màng trinh-cái đáng giá ngàn vàng người ta còn mông lại để bán cho các đại gia được chứ cườm cu gáy đáng kể gì mà các cụ bới lông tìm vết. Thời buổi thật giả lẫn lộn chẳng biết đường nào mà lần, chỉ khổ các đại gia thôi!

- Cụ lại nhầm to roài, nều cụ đã lập luận như vậy thì cũng xin nói rõ để cụ hiểu.
- T1 đùng là màng trinh còn mông má được nhưng bản thân cụ làm trong ngành y cụ biết làm lại màng trinh là 1 tiểu phẫu quá đơn giản " Y HỌC KHÔNG THÈM QUAN TÂM VỤ NÀY " Nhưng dù mông má hoàn hảo thể nào đi nữa cũng có điểm để phân biệt giữa 1 co gái còn trinh và 1 người phụ nữ phải ko nào?
- T2 về phần con cu gáy liên hoàn cườm tự nhiên hay phẫu thuật lấy gì để phân biệt?
      + Trước tiên là nếu nối cườm thì dù tinh vi đến đâu khi con chim ngổng cổ lên phần da chỗ nối sẽ bị co lại dẫn
          tới phần lông bị co dúm theo lớp da. con chim ko nghển cổ được 1 cách tự nhiên.
      + Tiếp theo là dù nói tinh vi đến độ nào thì phần cườm nối giữa 2 bên cũng ko thể đều nhau và tự nhiên được
         nếu ko tin thì cụ cứ ngắm thật kỹ 1 con cu bất kỳ xem cườm 2 bên của nó có đều và giống nhau hay không
         sẽ biết.
      + Sau nữa là cụ đừng nghĩ đại gia thì chỉ có tiền chứ ko có kiến thức. Để được gọi là đại gia, để có nhiều tiền
         thì chí ýt người ta cũng giỏi và hơn mình 1 cái đầu đó bởi nếu ko hơn thì tại sao mình không nhiều tiền hơn
         họ mà là họ nhiều hơn mình  :d
- Vậy nên cụ đừng vội kết luận chung như kiểu tổng kết thành tích  :d bao giờ mắt thấy, tai nghe, tay xờ hiện vật hay nói chắc bằng không cứ dùng câu  " THEO QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN " đi cho nó thoải mái. ok  :d
HỮU DUYÊN THIÊN LÝ NĂNG TƯƠNG NGỘ
                 NHẤT TÂM , NHÌ TÀI

lehieuhp

• Hero Member
  • Thanks 99
  • Don't say "I can't " when you haven't try yet!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 15/12/2012 12:14:32AM »

- Cụ lại nhầm to roài, nều cụ đã lập luận như vậy thì cũng xin nói rõ để cụ hiểu.
- T1 đùng là màng trinh còn mông má được nhưng bản thân cụ làm trong ngành y cụ biết làm lại màng trinh là 1 tiểu phẫu quá đơn giản " Y HỌC KHÔNG THÈM QUAN TÂM VỤ NÀY " Nhưng dù mông má hoàn hảo thể nào đi nữa cũng có điểm để phân biệt giữa 1 co gái còn trinh và 1 người phụ nữ phải ko nào?
- T2 về phần con cu gáy liên hoàn cườm tự nhiên hay phẫu thuật lấy gì để phân biệt?
      + Trước tiên là nếu nối cườm thì dù tinh vi đến đâu khi con chim ngổng cổ lên phần da chỗ nối sẽ bị co lại dẫn
          tới phần lông bị co dúm theo lớp da. con chim ko nghển cổ được 1 cách tự nhiên.
      + Tiếp theo là dù nói tinh vi đến độ nào thì phần cườm nối giữa 2 bên cũng ko thể đều nhau và tự nhiên được
         nếu ko tin thì cụ cứ ngắm thật kỹ 1 con cu bất kỳ xem cườm 2 bên của nó có đều và giống nhau hay không
         sẽ biết.
      + Sau nữa là cụ đừng nghĩ đại gia thì chỉ có tiền chứ ko có kiến thức. Để được gọi là đại gia, để có nhiều tiền
         thì chí ýt người ta cũng giỏi và hơn mình 1 cái đầu đó bởi nếu ko hơn thì tại sao mình không nhiều tiền hơn
         họ mà là họ nhiều hơn mình  :d
- Vậy nên cụ đừng vội kết luận chung như kiểu tổng kết thành tích  :d bao giờ mắt thấy, tai nghe, tay xờ hiện vật hay nói chắc bằng không cứ dùng câu  " THEO QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN " đi cho nó thoải mái. ok  :d

Chết chết, thiên cơ bất khả lộ! Cụ về nhìn lại xem cu của cụ có đủ các tiêu chuẩn trên không, cụ nói thế này thì làm sao mà bán được em "cu Phi Thanh Vân"???
Vụ trinh thật giả vẫn ối đại gia bị lừa đấy, cuộc sống khôn lường cụ ạ! THEO QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN (câu này em học của cụ) em thấy cụ là người tự tin quá mức đấy, chưa biết chừng cụ cũng là nạn nhân của vụ này...Còn về việc cụ đánh đồng giữa tiền và tri thức thì em chưa đến tuổi bàn cụ ạ. Mong cụ bớt giận kẻo hại gan!
« Sửa lần cuối: 15/12/2012 12:25:37AM gửi bởi lehieuhp »

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent