Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký những chuyến đi rừng của Cugayquangngai !  (Đọc 96222 lần)

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký những chuyến đi rừng của Cugayquangngai !
« Trả lời #320 vào lúc: 17/04/2015 08:12:24AM »
Vào mùa rồi thấy chú Duy tàn sát quá ta.hi...anh đang nằm mơ có một con bổi Quảng Ngãi nuôi làm mồi đây.hi...chúc chú sớm có vợ cho mấy con cu con gà trên rừng nó mừng.thân.hi...
Bình Định Quê Tôi..!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #321 vào lúc: 17/04/2015 10:08:17AM »
Vào mùa rồi thấy chú Duy tàn sát quá ta.hi...anh đang nằm mơ có một con bổi Quảng Ngãi nuôi làm mồi đây.hi...chúc chú sớm có vợ cho mấy con cu con gà trên rừng nó mừng.thân.hi...
chào anh
lâu nay khỏe không anh về miền tây bẫy chim thế nào rùi , chắc bổi làm cho cu chủ cứ phải gọi là sướng phê luôn phải ko anh heee :d
hee bổi QN cũng tặng anh 1 chú rùi mà nó là  con " Báo " nên báo đời anh anh sợ lắm rùi mà ko dám nuôi bổi QN nữa rùi mà hiiiii, khi nào có dịp về QN em dẫn lên rừng tha hồ mà lựa bổi hiii
vợ con thì cứ từ từ để tìm ít chú bổi hay hay về nuôi cái đã heeee :d
chúc anh nhiều sức khỏe  _zoo_
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #322 vào lúc: 17/04/2015 11:26:33AM »
Gác cu giao lưu tai nhà máy Lọc Dầu Dung Quất tỉnh Quảng Ngãi
lâu ngày không đi bẫy vì bận công việc nên cũng nhớ núi rừng , có đứa em quen biết  ở Quảng Nam cũng chơi cugay  làm ở nhà máy lọc dầu Dung Quất điện thoại mời  xuống đó chơi sắn đi bẫy giao lưu cho vui . Thu sếp công việc tươm tấp sau đó chuẩn bị lên đường , chặng đường dài khoảng hơn 60km , xuất phát từ 3g30p sáng mài tới 6g mới tới địa điểm hẹn gặp đứa em , do đường quốc lộ 1A thi công nên xấu và bụi quá nên phải đi chậm cho an toàn hiii
xuống tới nơi anh em làm kèo càphe ăn sáng mai tới 7g mới tìm bãi đánh
hình ảnh nhà máy lọc dầu và nhà máy đóng tàu Dung Quất  trong sương sớm

loanh quanh 1 hồi mới tìm được bãi đánh ưng ý , nên quyết dừng lại tại 1 cánh đồng khá ưng ý với lúa bắt đầu chin .Nhưng không nghe 1 chú cugay nào lên tiếng , thôi kệ làm kèo xem sao rồi tính hiii
kèo đầu cho mồi Đức Phú ra trận thử sức , sau khi tìm được cội treo là 1 cây Điều khá ưng ý mồi được đưa vào vj trí chiến đấu , quay lưng mồi thúc vài tiếng rồi chiêu gáy gọi được 1 vài tiếng thì , kéo liền vài sấp gù .Từ phía xa 1 bóng chim tung cánh lượn trên bầu trời , đáp về cây bạch đàn cao cách mồi chừng 20m , mồi kéo gù thêm vài sấp , bổi đứng đó cũng kéo gù vài sấp , rồi đứng thúc vài tiếng rồi lại đổ gù vài sấp , mồi cũng không kém cạnh làm liền vài tiếng kèm rồi kéo gù vài sấp , đầu nhau khoảng chừng 5p , con bổi vẫn đứng y như tượng mà chơi , mặc dù mồi ra sức mời gọi nhập cây , tự nhiên con bổi tung cánh bay vút lên trời lượn vọng ví theo 1 chú bổi khác bay về , con bổi ví nhau gù xối xả , làm mồi nóng quá cũng lội lồng chút rồi cũng thúc kèm gù vài sấp , con bổi từ phía xa bay vút vào nhập cây mồi đón tiếp rất nhiệt tình với những sấp gù liên hồi , con bổi cũng không kém cạnh gù lại cũng xối xã , mình và chú em đi cùng ngồi xem đang sướng con mắt với tư thế cành thế móc lồng bổi ngoài rất muốn nhảy nhưng vẫn ngại lụp nên vẫn còn dè chừng khựng khựng hoài  , trận đấu mớí diễn ra được khoảng 7 phút thì lại có 1 bóng dáng 1 chú bổi về nhập cây , trong khi 2 con vẫn ôm nhau gù , nhanh như cắt 2 anh em nghe cái phạch , bổi trong cành thế bay mất tiêu , 2 ae vội chạy ra thì thấy tùng tăng 1 chú , mình nghĩ trong bụng chắc là con mái rồi nên buồn thui , tới gần gốc cây nhìn lên mới thấy là 1 chú cu con lớp mẫu giáo chắc là con của nó , thằng con về cứu cha khỏi sự giam cầm heee :d
hình ảnh cội đánh

nằm gọn trong lưới hii

bãi đánh em nó

anh em tranh thủ làm tấm hình kỷ niệm hiii

mau chóng cho chú chim non vào túi rút , tìm cội khác treo lại thằng cha xem thử nó có về lại nhập cây không
sang bên kia chừng 50m có cây treo lá tràm khá đẹp , cho mồi vào vị trí mồi gáy thằng cha liền tung cánh tìm đối phương mồi liền kéo gù đón tiếp bổi về cây gần đó cũng thúc với gù 1 hồi , mồi lại kèm rồi thúc lại kéo gù , mài tới 1 lúc sau bổi mới nhập cây nhưng bổi đã ngại lụp chỉ ở trên ngọn đứng thúc , cho dù mồi có đón tiếp mấy cũng không chịu xuống thế ôm gù , chắc là sợ vì lúc nảy thấy cảnh thằng con bị mắc lụp hii :))
trời bắt đầu nắng gáy đứa em hổi thôi về tìm bãi đáp làm cái nhè nhẹ cho khỏe anh ơi , được 1 em thiếu nhi cũng vui rồi hee .Anh em thu dọn về quán đánh chén cho đã kaaa
thực đơn là đây
món ốc hấp

món ốc sào

món mực hấp

vì không dám uống nhiều sợ say để chiều còn làm kèo cugay nên anh em mỗi đứa làm lon bia giải khát hiii _zoo_
giao lưu xong anh em nghỉ trưa cho khỏe , tới chiều tranh thủ làm kèo khác mà trời nắng quá bổi không căng mấy nên thất bại .Tới 4g thì mình chia tay  ra về , chú bổi tặng lại cho chú em làm kỷ niệm  _zoo_
trên đường về gặp bãi khá đẹp tranh thủ ghé vô làm kèo tối xem thế nào , vì khi dừng xe nghe có chú bổi giọng kim đang gù mái trong cây rậm , nhanh chóng cho mồi ra trận sau khi chọn cội chon thế xong mồi được đưa vào vị trí , mồi Đức Phú liền thúc mấy tiếng kéo vài sấp gù , từ xa bổi lao về như mũi tên nhập cây , bổi đổ gù , mồi kéo gù bổi chuyền cành xuống cành thế 2 con ôm nhau gù , mồi gù chừng 5 sâp liên tiếp thì nghe phạch phạch , tới xem thì em ta đã nằm gọn trong lưới chưa tới 3 nốt nhạc hee
hình ảnh em bổi

tranh thủ thu don về nhà thôi  bat tay
cảm ơn anh em đã xem bài .
thân chào !
« Sửa lần cuối: 17/04/2015 11:29:14AM gửi bởi cugayquangngai »

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #323 vào lúc: 17/04/2015 11:38:38AM »
Chúc mừng cụ Duy. Được 2 chú bổi ngon đấy. Lâu lâu lại có tý màu  :)) :))
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #324 vào lúc: 18/04/2015 09:54:17AM »
Chúc mừng chú Duy,lâu lắm mới thấy chú.chắc ngứa ngáy lắm nhỉ,vậy cũng đã cơn ghiền rồi?
Mong chờ một chữ Duyên,,?

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #325 vào lúc: 18/04/2015 10:05:57AM »
Chúc mừng chú!  Giải tỏa được cơn ghiền là nhất rồi.  _zoo_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #326 vào lúc: 20/04/2015 10:39:55AM »
Chúc mừng cụ Duy. Được 2 chú bổi ngon đấy. Lâu lâu lại có tý màu  :)) :))
cảm ơn bác
mùa này vào mùa đánh rồi mà bận việc quá nên ít đi , tay chân cũng ngứa lắm nên cũng tranh thủ trốn đi chuyến cho đỡ ghiền heeee
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #327 vào lúc: 20/04/2015 10:42:19AM »
Chúc mừng chú Duy,lâu lắm mới thấy chú.chắc ngứa ngáy lắm nhỉ,vậy cũng đã cơn ghiền rồi?

cảm ơn anh Điệp , nói chung bận việc nên em cũng ít đi nhưng lâu lâu cũng phải đi chứ ko chịu ko nổi với lại mồi nó buồn anh ah . _zoo_ _zoo_
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #328 vào lúc: 20/04/2015 10:44:19AM »
Chúc mừng chú!  Giải tỏa được cơn ghiền là nhất rồi.  _zoo_
cảm ơn bác Hiếu
nói chung là chưa thỏa chí bác ah , vì điều kiện không cho phép nên ít đi gác mà bỏ cái này thì nhớ núi rừng không chịu nổi bác ah  _zoo_
thân chào !

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #329 vào lúc: 20/04/2015 11:51:29AM »

cảm ơn anh Điệp , nói chung bận việc nên em cũng ít đi nhưng lâu lâu cũng phải đi chứ ko chịu ko nổi với lại mồi nó buồn anh ah . _zoo_ _zoo_
thân chào !

Bận kg đi gác Cu thì ở nhà gặt Lúa,,,hehe.khi nào có dịp Nam tiến mời Duy ghé nhà A chơi nhé,,, _zoo_?

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #330 vào lúc: 06/05/2015 10:03:55AM »

thân chào !

Bận kg đi gác Cu thì ở nhà gặt Lúa,,,hehe.khi nào có dịp Nam tiến mời Duy ghé nhà A chơi nhé,,, _zoo_?
chào anh
con nhà nông đang vào mùa gặt lúa nên ở nhà gặt lúa là cái chắc rùi heee, khi nào có dịp vào nam nhất định sẽ viếng thăm tư gia của anh , hẹn 1 ngày không xa hội ngộ cùng anh  _zoo_ _zoo_ _zoo_
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #331 vào lúc: 06/05/2015 11:26:19AM »
Chuyến đi rừng gác cu ngày 30/4 mừng ngày thống nhất đất nước tại xã Ba Vinh huyện Ba Tơ tỉnh Quảng Ngãi 
Được nghỉ lễ vài ngày nên cũng tranh thủ thu sếp hết việc nhà nông đến việc cơ quan cho yên bề đâu đó , quyết định làm 1 chuyến lên rừng tận hưởng không khí trong lành và sự yên bình nơi núi rừng , chuyến đi lần này cùng với chú Định người trước kia thường đồng hành với mình trong các cuộc hành quân lần này mồi Đồng Nhỏ và mồi Ba Điền cùng với chú gà mồi được cho ra chiến trường .Lộ trình dài 75km , xuất phát từ huyện Mộ Đức lúc 3g30p sáng , tới điểm đánh gửi xe làng người Dân Tộc là gần 6g , sau đó lội bộ đường rừng khoảng 3km mới tới địa điểm đánh .
phong cảnh vào bãi đánh vào sáng sớm rất đẹp dưới màng sương dày đặc mờ ảo , hết đường rưng rồi tới suối ta cứ tiến tới sợ chi hiii

hành quân đường rừng bằng đôi chân cũng rất thú vị các bạn ah

2 chú cháu vừa đi vừa nghe tiếng gà rừng gáy râm rang , chim thú hót thật vui tai không sướng gì bằng . Khi đã tới bãi đánh đã hơn 8g sáng rùi mà sương vẫn chưa tang còn rất dày  nên cu rừng vẫn chưa chịu gáy , ngồi chờ sương tan 2 chú cháu ngồi nói chuyện đi bẫy cugay ngày xưa nơi đây chú Định nói nơi đây ngày xưa chim nhiều như Ong đi bẫy 1 ngày bắt 7-8 con có khi trên cả 10 con 1 ngày , giờ thì phá rừng quá người chơi nhiều đánh bắt giật lưới , giò ... nên mới hết chim thôi .Đang nói chuyện cu cò cao hứng thì phía xa chừng 50 m có nghe em gà rừng vỗ cánh gáy rất hăng , chú Định nói mồi tới  kìa Duy hii  thôi thì mình làm kèo gà trước cái đã kiếm cái cho vào túi thử có được ko rùi tính sau . Mình tiến nhẹ về hướng chú gà đang gáy trong 1 lùm mây trong 1 đám cây keo , cách gà ngoìa tầm 20m mình cài giò nhanh chóng và thả gà mồi .Anh gà mồi xung mãn cực kỳ vừa ra khỏi giỏ đã vỗ cánh gáy liên hồi , mình vội chạy vào chỗ nấp lui cui quanh sát xem thử có Véc không ( loại này là đặc sản ở núi rừng miền trung kkaaaa =))) , mới ngóc đầu dậy quan sát xem tình hình thế nào thì ngay trước mắt là 1 chú gà rừng tuyệt đẹp đang dũng mãnh tiến về phái gà mồi , 2 con đang so kè với nhau thì con gà mồi vỗ cánh cất tiếng gáy anh gà rừng liền phi vô chú gà mồi và kết quả là đây rất nhanh và rất hoàn hảo heee

sau khi thủ tục xong xui thu dọn hoàn tất lại trở về gặp chú Định khoe thành quả , 2 chú cháu bắt đầu chia nhau khu vực đánh vì trời đã có nắng cu rừng đã bắt đầu gáy râm rang , với dọc 2 bên sườn núi mồi người mỗi cánh đi giáp vòng nhau kế hoạch đã lên ta tiến hành thực hiện thôi .
mình đi cánh trái chú Định đi cánh phải , hướng của mình đi phía xa chừng 20 m có em đống đang vỗ cánh lượn vòng trên bầu trời , mình quan sát 1 hồi thì xác định được cội của hắn nhanh chóng tiến về hướng hắn đang gáy gù , quan sát thấy có cây sầu đông khá đẹp liền chọn cành thế thật đẹp và trận đầu thì ưu tiên Đồng Nhỏ ra trận thử sức , móc mồi lên chưa kịp rút sào Đồng Nhỏ đã kéo liền vài sạc gù tốc độ , sau đó là thúc và gù mình nhanh chóng tìm chổ nấp , chưa kịp ngồi xuống thì con bổi đã nhập tàn mồi tiếp đón nhiệt tình với những sạc gù liên tiếp , bổi cũng không kém gù lại xối xã chuyền cành liên tục , trận đấu đang xem hấp dẫn thì ở đâu đó 1 chú bổi khác lại nhập tàn tiếp , con này ko thấy gù mà đậu vô cây hùng hổ chuyền cành tiến về phía mồi , mình nghĩ trong bụng chết tiêu rồi chắc là con mái về chắc là hỏng ăn rồi vì nó vô mà nhảy lụp là coi như xong fiml , ngồi nghĩ trong bụng như vậy 2 con mồi và bổi vẫn đang tranh nhau gù mỗi con hơn chục sạc gù thì thấy con bổi vô sau không gù đã đứng ngay trong cành thế , nhìn mồi mồi gù vài sạc thì nó nhảy cái phạch tùng tăng con bổi đồng thấy vậy sợ quá bay mất tiêu , lòng buồn rười rượi cầm sào ra hạ mồi xuống thì nhìn lên là 1 chú chim non , trẻ em phá đám thôi thì kệ chắc thằng con cứu thằng cha đây mà
ảnh em nó đây

bãi đánh nơi em đồng ở

nhanh chóng cho em ta vào túi rút , treo mồi vào vị trí khác để hy vọng con đồng sẽ về lại , Đồng nhỏ treo lên nhìn láo liếc 1 lúc hồi mở miệng thúc sau đó gióng , thúc rồi đổ gù vài sạc thì con đồng từ phía xa tung cánh bay về nhập cây mồi kéo gù đón tiếp , bổi nhập cội cũng gù nhưng dè chừng , chuyền cành vài bước gù rồi tự nhiên tung cánh bay đi mất , đứng lên cây cao mà chơi .Ngồi chờ chừng 20p mà nó ko thèm vô lại cây cho dù mồi mặc sức mời gọi thách đấu có lẽ nó nhợn lụp vì thấy thằng con nhảy vô lup trước đó .
thôi thì thu dọn kiếm kèo khác , tình hình là chưa may mắn lắm bổi đấu ko căng cho mấy nên ko nhập cây .Đến khoảng gần 11g phía trên giông núi  khá cao  có vài đám lúa rẫy cua người dân tộc có 1 chú bổi giọng thổ pha đồng tiếng tốt nước ngoài cũng khá mà lại gù cà lăm Suốt nữa chứ , thôi kệ trưa nắng nóng cũng quyết trèo lên cái giông đó thử vận may xem sao vì nghe thổ này chơi cũng ưng ý quá kết nhất cái gù cà lăm suốt của nó , tới nơi nó thấy bóng người bay mất tiêu mau chóng lựa cây chọn thế , lại thấy cây Sầu đông khá to chọn ngay cành thế đẹp nhất , lần này phải đưa mồi thuộc ra chinh chiến mới được mồi Ba Điền được cho ra trận , rút sào mồi gáy thúc kèm liên hồi , lâu lâu kéo cho 1 sạc gù rồi chuyển qua gáy gọi mình ngồi nấp tránh nắng thì bổi đập cánh bay về đáp vô tàn , mồi kéo gù liên hồi , bổi chuyền cành gù mới 3 hơi đã rớt thẳng xuống cành thế vì mồi Ba Điền rút bổi rất tốc độ với kèm gù , thúc kèm gù , 2 anh chàng solo giáp lá cà tay đôi cành thế móc lồng , với chất giọng thổ gù êm của mồi Ba Điền và bên kia là chất giọng Thổ gà cà lăm Suốt đã tạo ra 1 bản giao hưởng hấp dẫn ngay giữa canh trưa nắng nóng , 2 con đấu chừng 5p thì chuông ĐT reo lên nhấc máy .
cháu nghe chú ( Chú Định ) điện vì nghe gù hê
con nào gù cà lăm suốt thế
dạ bổi đó chú
ngon quá mầy , con này chết chắc ( mồi nào đang đấu đó )
dạ con Ba Điền đó chú
vậy thì lo cái túi rút ra đi là vừa
dạ hiii
cúp máy .
trong khi nói chuyện 2 anh chàng vẫn solo rất nhiệt tình với những sạc gù liên hồi , ngồi chờ thưởng thức chừng 15p gù tay đôi thì bổi phải cúi đầu vào lụp " Phạch " mầy về với anh nha chú kaaa :d
mau chóng tiên tới chổ mồi làm vài kiểu cái đã  :)
 bãi đánh

chân dung em bổi

sau khi thu dọn thành quả xong , điện thoại cho chú Định báo tin và hẹn gặp nhau tới nhà Ruộng của dân tộc khi làm nương để gặp nhau ăn cơm và nghỉ trưa tại đó như kế hoạch ban đầu .
cảnh nhà ruộng của người dân tộc nghỉ nghơi khi đi làm rẫy xa làng

khi gặp chú Định thì chú cũng bắt được 1 chú bổi , mình với 2 chú bổi 1 chú gà .
2 chú cháu ăn cơm ngủ trưa tới 2g chiều , thì đi đánh lại nhưng làm mới có 2 kèo thì trời chuyển Giông núi mây đen giăng khắp , trời nổi gió ào ào , 2 chú cháu vội vàng xuống núi vì giông núi rất nguy hiểm thường kèm theo là tố lốc với sâm sét .
hẹn chuyến đi kế tiếp 1 ngày không xa  (*)(*)
cảm ơn anh em đã xem bài . _zoo_ _zoo_ _zoo_
thank
thân chào !

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #332 vào lúc: 06/05/2015 12:17:47PM »
Chúc mừng chú Duy chuyến nào cũng có bổi mang về! hình như là vô mùa đánh ngoài đó rồi phải ko Duy?
 _zoo_ _zoo_ _zoo_
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

Cu_10

• Sr. Member
  • Thanks 62
  • Đam mê không giới hạn
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #333 vào lúc: 06/05/2015 12:35:35PM »
Chúc mừng bác Duy! Không biết bác có đem mấy em bổi về sài gòn không nhỉ, muốn xin bác 1 con ở quê nhà nuôi để nghĩ về quê Quảng Ngãi của mình. Gốc em ở Sơn Tịnh bác ạ.
Chúc bác luôn mạnh khỏe để có thêm nhiều những chuyến đi rừng thú vị.  _zoo_
« Sửa lần cuối: 06/05/2015 02:30:12PM gửi bởi Cu_10 »

anhman19hg

• Hero Member
  • Thanks 84
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #334 vào lúc: 06/05/2015 02:01:35PM »
Chúc mừng Bác Duy có được những con bổi hay. _zoo_ _zoo_ _zoo_

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #335 vào lúc: 06/05/2015 02:32:50PM »
Chúc mừng chú Duy chuyến nào cũng có bổi mang về! hình như là vô mùa đánh ngoài đó rồi phải ko Duy?
 _zoo_ _zoo_ _zoo_
chào anh Hùng
nói chung là ở quê khi đi thì cũng ít khi về không vì đi rừng như kiểu em đi thì ít ai đi lắm anh ah heee , ở QN đã vào mùa đánh được 2 tháng rùi anh ah hôm nào anh em trong đó ra em đi bẫy chuyến đi anh , nhân tiện cũng cảm ơn anh về chú gà mồi anh tặng em nó già nhưng vẫn rất hăng và rất chịu chiến đấu anh ah .
chúc anh sức khỏe .
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #336 vào lúc: 06/05/2015 02:37:17PM »
Chúc mừng bác Duy! Không biết bác có đem mấy em bổi về sài gòn không nhỉ, muốn xin bác 1 con ở quê nhà nuôi để nghĩ về quê Quảng Ngãi của mình. Gốc em ở Sơn Tịnh bác ạ.
Chúc bác luôn mạnh khỏe để có thêm nhiều những chuyến đi rừng thú vị.  _zoo_
chào bạn
hiện tại mình đang ở QN bạn ah , nếu bạn thích khi nào có dịp về quê ghé nhà tôi chơi  tôi sẽ tặng bạn 1 chú làm kỷ niệm _zoo_
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #337 vào lúc: 06/05/2015 02:40:27PM »
Chúc mừng Bác Duy có được những con bổi hay. _zoo_ _zoo_ _zoo_
chào bác
cảm ơn bác , nói chung người chơi mồi cây chỉ có 1 niềm đam mê duy nhất là đi rừng bẫy được chú bổi hay về nuôi dưỡng là hạnh phúc rùi bác ah .
thân chào !

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #338 vào lúc: 06/05/2015 05:19:42PM »
Lâu mới thấy Duy,tưởng bận gác Chim chứ...?vừa có mồi nhậu lại có bổi hay thì nhất quả đất rồi,chúc mừng Duy nhé!

cugaytanhlinh

• Hero Member
  • Thanks 150
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #339 vào lúc: 06/05/2015 08:44:39PM »
Chúc mừng ah duy nha lau lau rảnh lên mạg đọc nhật ký mà ham quá khi nào có dịp ah e mình lại làm kèo như hồi ở long thành...chúc ah nhiu sức khỏe

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent