Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhật ký những chuyến đi rừng của Cugayquangngai !  (Đọc 96111 lần)

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhật ký những chuyến đi rừng gác cu !
« Trả lời #280 vào lúc: 03/02/2015 08:59:06PM »
Phải nói là cảnh núi rừng Quảng Ngãi thật đẹp và thơ mộng ước ao có một ngày nghỉ ra cùng chú thoả sự đam mê! f_ g_
chào anh Hùng
rất vui khi được đón tiếp anh em tại QN tha hồ ngắm cảnh núi rừng và bẫy cugay , leo núi mệt nghỉ hee  _zoo_ _zoo_
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #281 vào lúc: 03/02/2015 09:03:24PM »
Phải công nhận cũng khá lâu rồi mới thấy cụ úp lên mấy tấm hình gác cu như thế này. Tưởng đâu cụ chia tay với cù cò rồi chớ  :)) Hôm nay thấy cụ úp hình lên thế này là biết cụ đang sướng trong người  :))
Xin chúc mừng cụ  _zoo_ _zoo_
chào bác Cao
hee quê em mùa này là mùa mưa bão cu cò nó lo trốn bão hết rồi nên đâu có đi bẫy được , cu mồi ở nhà ăn với ngủ cho mập cái thân thôi hee, qua tết nguyên đán mới bắt đầu vô mùa bẫy lúc đó mới bắt đầu ra trận khí thế bác ah
chúc bác luôn mạnh khỏe
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #282 vào lúc: 03/02/2015 09:05:40PM »
Chúc mừng Duy cugayquangngai! bat tay
cảm ơn bác Điệp
đây là hình ảnh cũng khá lâu rồi còn lưu lại nên up cho ae xem cho vui chứ lâu rồi cũng không đi bẫy vì mùa này chim đang trú đông bác ah
chúc bác luôn mạnh khỏe
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #283 vào lúc: 04/02/2015 11:21:22AM »
Quảng Ngãi 30/1/2015 chuyến dợt mồi chuẩn bị chạy rôda vào mùa bẫy  2015
Xin chào cả nhà
sau 1 thời gian tạm gác việc cu cò tập trung vào công việc với lại sau 1 thời gian trú đông giá rét , những ngày gần tết Nguyên Đán Ất Mùi , sau nhưng ngày mưa trời có nắng ấm mấy em mồi ở nhà thì nhau la thét không chịu nổi nên quyết định đem đi dợt cho chúng xả lửa .
Năm nay mồi Tam Điệp vẫn là chủ đạo cùng với đó là anh lính tập sự Đồng Nhỏ được cho ra thử sức xem thế nào ?
đi được chừng 7km cách nhà thấy mấy bãi đánh khá ngon , quyết định cho mồi ra trận nhưng mồi Tam Điệp lần anh tập sự thi nhau gáy gù liên tục nhưng vẫn không thấy bóng bổi đâu hết , đúng là bổi chưa căng gì hết , quyết định chuyển kèo cách đó 200m treo mồi mồi và bổi tập lại thi nhau gáy gù , kéo gù 1 hồi thì lát đát có 3 chú bổi lượn về vì nghe tiếng lạ , 2 anh thi nhau trổ tài vài phút bổi đi mất tiêu còn trụ lại 1 chú đồng pha đứng từ xa thúc lại thưa thưa , mồi Tam Điệp thúc kèm nhè nhẹ lâu lâu thúc dồn thật nhanh rồi đổ vài sấp gù liên tiếp anh ta mới chịu nhập cây , mồi kéo gù vài sạc anh ta chuyền tới gần cách mồi 3m đứng nhìn 1 hồi rồi thúc vài tiếng , mồi vẫn làm thêm vài sấp gù nữa nhưng anh bổi vẫn đứng nhìn rồi rỉa lông , mồi chuyển qua thúc kèm rồi thúc dồn kèm vài sạc gù nhưng ko ăn thua , bổi bỏ bay đi mất tiêu .Theo đánh giá bổi còn chưa căng ko chịu đấu với mồi vì trời chưa nắng ấm với lại chưa có thức ăn là lúa nên còn đói chưa căng lửa .Mau chóng thu dọn lên ngựa sắt đi thêm chừng 3km nữa thấy 1 bãi ăn thật đẹp gần nhà dân nên quyết định ghé vào thử vận may , lần này cả 2 anh chàng cung ra trận , mồi Tam Điệp móc lên cây đã thúc vài tiếng đổ kèm thúc dồn , bổi nghe trả lời anh ta kéo cho vài sạc gù mà bổi vẫn cư ở ngoài xa gáy lại , mình nhanh chóng tìm cây treo anh chàng tập sự Đồng nhỏ lên cây mít khô khá ưng ý  sau chừng 2p chòi lồng vì nghe mồi tam điệp chơi anh ta đã ra giọng ta đây bằng 1 tiếng thúc và vài sạc gù thụy uy , mình nhau chóng tìm chổ nấp thì gặp ngay 2 vợ chồng anh bổi bay về đậu trên đầu gặp người 2 vc bay đi khoảng 20m , mồi lỡ đồng nhỏ kéo gù liên tục khi thấy bổi , thúc rồi đổ gù liên hồi , rồi chuyển qua thúc kèm , 1 hồi sau lại đổ gù ma 2vc nhà bổi vẫn đứng trơ trơ mình nghĩ trong bụng bổi yếu quá ko ăn thua rồi , đằng xa mồi tam điệp nghe đồng nhỏ trổ tài hắn cũng ko chịu thua làm liền vài sấp gù , đồng nhỏ nghe vậy cũng làm luôn vài sấp gù đáp trả nghe cũng đã cái tai , chợt nhiên con bổi bay vút về phía con đồng nhỏ nhập cây , đồng nhỏ đón tiếp bằng vài sấp gù , anh bổi  cũng trả lại được 1 sấp gù đang loay hoai tìm đừng xuống xem mặt đứa nào mà léo thế , thì con vợ lại bay về phá đám thằng chồng thấy vậy liền bay theo con vợ chung vô gù mái ở cây bên cạnh , bên này đồng nhỏ thúc kèm đổ gù vài sạc liên hồi buộc anh ta phải bỏ con vợ ra nhập cây lại mới gù được có mấy hơi trên ngọn , đồng nhỏ làm liền mấy sấp gù thì con vợ lại bay ra cây mit khô treo mồi , thằng chồng vội vã bay lên gù co vợ vài sạc rồi 2 đứa nó âu yếm hôn nhau chí chóe hee =))
, trong bung thôi tiêu rồi tụi nó mà đạp mái là xong phim về nghỉ khỏe kaa :)) , phía dưới con đồng nhỏ điên cuồng thúc kèm kéo gù vài sạc liên hồi , làm thằng chồng nổi điên lên bở con vợ đẹp tìm đường xuống gặp thằng đồng nhỏ , đồng nhỏ làm liền vài sấp gù xối xã thằng chồng bình tĩnh gù lại 1 sấp , con vợ thì trên ngọn cứ thúc tu tu , thằng chồng đi qua đi lại nhìn rồi bay lên với con vợ 2 đứa lại hôn nhau nữa , đồn nhỏ thúc dồn rồi kéo gù vài sấp gù tốc độ thằng chồng nóng đít lại mò xuống áp sát lồng gù thúc được chừng 4 sạc , đồng nhỏ tấp 1 hơi 7 sạc gù , thằng chồng đứng tỉnh bơ như rùi  :d , rồ nó lại bay lên với con vợ nữa lần này thì nó ko tới gần con vợ nữa mà đứng cách con vợ thúc nhè nhẹ rôig lâu lâu gù 1 sạc , đồng nhỏ phía dưới nóng quá lội lồng 1 tý rồi chuyển qua thúc kèm liên hồi , sau đó kéo 1 hơi 3 sạc gù thằng chồng nóng đít lại chuyền cành tìm đường xuống áp sát lồng đồng nhỏ tấp liền cho vài sạc gù , hắn đứng nhìn rồi làm liền 3 sạc , đồng nhỏ tấp tiếp 3 sạc nữa thằng chồng đứng thúc vài tiếng thúc rồi gù 1 dây , đồng nhỏ nóng quá lội lồng rồi chuyển qua thúc 1 tiếng đổ liền 4 sạc gù liên gồi thằng chồng mò vô cành thế cùng là cành treo móc lồng , nó gù được 2 sấp đồng nhỏ đóng liền cho 5 sấp gù tốc độ , thế là hắn chổng đít nhảy vaò cầu tử . Trận đấu nhật nhạt nhẽo vì con bổi với lối chơi cù nhầy , vì chắc còn yếu chưa căng nên ko đấu quyết liệt với mồi .
cảnh em ta sa lưới :

cội đánh

bãi đánh

nơi hắn đứng quảng lý lãnh thổ

dung nhan hắn
cái mặt hắn

cặp chân

bộ cườm

mong là năm mới đến bổi sẽ mau căng hơn  _zoo_
cảm ơn cả nhà đã theo dõi chúc cả nhà luôn mạnh khỏe  !
Thân chào !

cugay_quan9

• Hero Member
  • Thanks 36
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #284 vào lúc: 04/02/2015 12:27:19PM »
chúc mừng chú Duy lại có lại phong độ như xưa.hy vọng con đồng nhỏ lai lập công cho chủ nó (mừng như ăn tết ) hjhj
Đam mê là không phân biệt tuổi tác

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #285 vào lúc: 04/02/2015 08:27:51PM »
Lâu lắm rồi mới cụ Duy xuất trận. Mỗi lần xuất trận là có bổi liền. Chúc mừng cụ nhé  _zoo_
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #286 vào lúc: 04/02/2015 11:14:02PM »
chà chà,nghe chú tường thuật đã quá.chúc mừng Duy lại có thêm chiến tướng?
Mong chờ một chữ Duyên,,?

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #287 vào lúc: 05/02/2015 10:05:57PM »
con đó nhìn cũng đẹp trai chú duy nhỡ,đi lanh quanh cũng bắt được bổi,đúng là cao thủ va mồi chiến có khác,anh đang ở miền Tây đánh đấm chán quá chim ở dưới này nhiều nhưng hiền quá,chơi lơi lơi,cũng bắt được nhưng không sướng.với lại dưới này tìm cội đánh cây khó quá,nhưng mình lại không chơi đất,còn anh em ở đây chơi đất nên mùa này bắt khá nhiều.hi...rán rèn quan qua tháng hai tha hồ bắt bổi,thân.
Bình Định Quê Tôi..!

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #288 vào lúc: 06/02/2015 10:32:02AM »
chúc mừng chú Duy lại có lại phong độ như xưa.hy vọng con đồng nhỏ lai lập công cho chủ nó (mừng như ăn tết ) hjhj
chào anh
cảm ơn anh , dạo này cu cò thế nào có đi bẫy điều điều không anh ?
mùa này chắc cho em nó làm chủ công luôn anh ah hiii
chúc anh nhiều sức khỏe .
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #289 vào lúc: 06/02/2015 10:35:02AM »
Lâu lắm rồi mới cụ Duy xuất trận. Mỗi lần xuất trận là có bổi liền. Chúc mừng cụ nhé  _zoo_
chào bác Cao
mùa này mùa mưa nên không đấm đá gì được hết , qua tết Nguyên Đán có nắng ấm mới vô mùa đánh bác ah , do hôm đó trời nắng đẹp nên ức quá mang mồi đi dợt nào ngờ tóm cổ được 1 chú thôi , cũng may mắn đó mà
chúc bác sức khỏe .
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #290 vào lúc: 06/02/2015 10:37:13AM »
chà chà,nghe chú tường thuật đã quá.chúc mừng Duy lại có thêm chiến tướng?
chào anh Điệp
nói chung về em huấn luyện nay nó chơi ngọt lắm , ko khác gì mồi thuộc anh ah , ít nóng tính lội lồng rồi anh ah , em cũng đang nóng ruột lắm đây chờ qua Tết đi rừng núi cho em nó thử sức thế nào anh ah
chúc anh mạnh khỏe
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #291 vào lúc: 06/02/2015 10:42:43AM »
con đó nhìn cũng đẹp trai chú duy nhỡ,đi lanh quanh cũng bắt được bổi,đúng là cao thủ va mồi chiến có khác,anh đang ở miền Tây đánh đấm chán quá chim ở dưới này nhiều nhưng hiền quá,chơi lơi lơi,cũng bắt được nhưng không sướng.với lại dưới này tìm cội đánh cây khó quá,nhưng mình lại không chơi đất,còn anh em ở đây chơi đất nên mùa này bắt khá nhiều.hi...rán rèn quan qua tháng hai tha hồ bắt bổi,thân.
chào anh
lâu nay lo làm ăn quá mất tích đâu thế anh hiii :d
dạo này ko đi bình phước với đăc nông nữa giờ chuyển xuống miền tây bẫy cu là có ý định gù cu mái ở đây đúng ko anh ? hee :d
con mồi năm ngoái phong độ thế nào rồi , chắc cũng đạt đỉnh rùi phải ko anh ?
dạo này sao thấy it lên thế a ?
chúc anh sức khỏe  _zoo_
thân chào !

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #292 vào lúc: 07/02/2015 12:02:05PM »
chào anh
dạo này ko đi bình phước với đăc nông nữa giờ chuyển xuống miền tây bẫy cu là có ý định gù cu mái ở đây đúng ko anh ? hee :d
chúc anh sức khỏe  _zoo_
thân chào !
[/quote]
Hi...cu...mái dưới này lên TP hết ruồi còn...ba giá không hà.hi...tai do tính chất công việc thôi chứ dưới này chim nhiều nhưng đánh đấm chán lắm.toàn là chơi theo kiểu 1212...12 không hà.mình chơi chim rừng nó bắn rốc két ầm ầm xuống này bắn lẹc đẹc hỗng có phê.nhưng chơi tạm đễ buồn.hi...
Con mồi anh nó mơi chơi rai rai hà,nó sợ anh còn hơn sợ bổi nữa,nhưng cũng tạm ổn rồi.mấy anh em thì sao anh không biết chứ như anh nuôi mồi cho nó chơi cực hơn là nuôi con bổi.nhưng nó chiệu mở miện là vui rồi anh sợ nó im luôn chắc chết,con này cũng khá nhưng thua con trước xa quá,bây giở anh mơi biết con trước thuộc động vật quí hiếm thì đã muộn rồi.huhuhu...giờ anh hy vọng con này đạt khoản 7/10 so với con kia là vui rồi.nhưng anh thấy huỳnh như là nó không thích anh mấy,mặc dù anh chiệu đổ phân cho nó hơn năm rồi.hi...anh thấy mấy anh em nuôi chim sao dễ quá,còn anh khó khăn gi đâu ấy.huhuhu...anh thấy chú có mấy con làm anh nổi lòng tham.hi...thân.
« Sửa lần cuối: 07/02/2015 12:04:43PM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #293 vào lúc: 09/02/2015 07:23:52PM »
Quang cảng rất đẹp, gần tết rồi có làm vài chuyến bắt vài con cu đón tết không chú Duy ?

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #294 vào lúc: 03/03/2015 07:54:45PM »
chào anh
chúc anh sức khỏe  _zoo_
thân chào !
Hi...cu...mái dưới này lên TP hết ruồi còn...ba giá không hà.hi...tai do tính chất công việc thôi chứ dưới này chim nhiều nhưng đánh đấm chán lắm.toàn là chơi theo kiểu 1212...12 không hà.mình chơi chim rừng nó bắn rốc két ầm ầm xuống này bắn lẹc đẹc hỗng có phê.nhưng chơi tạm đễ buồn.hi...
Con mồi anh nó mơi chơi rai rai hà,nó sợ anh còn hơn sợ bổi nữa,nhưng cũng tạm ổn rồi.mấy anh em thì sao anh không biết chứ như anh nuôi mồi cho nó chơi cực hơn là nuôi con bổi.nhưng nó chiệu mở miện là vui rồi anh sợ nó im luôn chắc chết,con này cũng khá nhưng thua con trước xa quá,bây giở anh mơi biết con trước thuộc động vật quí hiếm thì đã muộn rồi.huhuhu...giờ anh hy vọng con này đạt khoản 7/10 so với con kia là vui rồi.nhưng anh thấy huỳnh như là nó không thích anh mấy,mặc dù anh chiệu đổ phân cho nó hơn năm rồi.hi...anh thấy mấy anh em nuôi chim sao dễ quá,còn anh khó khăn gi đâu ấy.huhuhu...anh thấy chú có mấy con làm anh nổi lòng tham.hi...thân.
[/quote]
chào anh
mồi thay đổi chổ ở thay đổi chủ thì nó chứng thì cũng bình thường thôi mà , mà nó chơi 7/10 là cũng là tạm ổn rùi a chịu khó chăm sóc cho tốt rùi em nó cũng đền ơn a nuôi dưỡng thui mà . _zoo_ _zoo_ _zoo_
chúc anh nhiều sức khỏe và bình an
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #295 vào lúc: 03/03/2015 08:00:45PM »
Quang cảng rất đẹp, gần tết rồi có làm vài chuyến bắt vài con cu đón tết không chú Duy ?
chào anh
đó là quang cảnh đồng bằng quê em đó , còn quang cảnh miền núi thì nó khác anh ơi , em thích cảnh rừng núi hơn hee, gần tết thời tiết chưa thuận lợi nên em cũng ko đi vì bổi chơi ko căng mấy , chờ qua tết đi núi bẫy thì mới sướng và thú vị a ah . chúc anh năm mới vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình .
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #296 vào lúc: 05/03/2015 10:35:11AM »
Khai lụp năm mới thứ 7 ngày 28/2/2015 tại huyện Minh Long tỉnh Quảng Ngãi
thứ 7 vừa rồi tranh thủ thời tiết tốt mình tranh thủ khai lụp đầu năm địa điểm là tại huyện Minh Long tỉnh Quảng Ngãi , quảng đường di chuyển khoảng 55km .Tham gia chuyến khai lụp là mồi Ba Điền và mồi lỡ Đức phú , cùng với chú gà mồi được anh Hùng ( cugay-bình thạnh ) tặng làm kỷ niệm .  _yahoo_ , lần này rủ đứa em đi cùng cho vui nó thì mê đánh gà hơn vì thịt nhiều kaa
tranh thủ lên sớm để tìm điểm gà gáy , sau khi gửi xe xong 2 anh em lội bộ đường mòn men theo vào rừng nghe gà gáy ở vái điểm , mình nhanh chóng xác định vị trí để tìm chổ cắm giò .Tiến về chú gà đang đứng gáy trong bụi chưa xuống đất , cách khoảng 30m mình nhẹ nhàn chọn điểm tranh thủ cắm giò khi trời chưa hừng sáng , sau đó thả gà mồi ra em mồi làm việc lập tức với những tiếng vỗ cánh và cất tiếng gáy liên hồi mình vội vàng , tìm chổ nấp cách đó khoảng 10m . ngồi được khoảng 5p thì mình nghe phạch phạch mình mò lại tới gần thì thấy 2 chú đang đá nhau chí chóe , trong lòng rất vui vì chắc ăn sẽ tóm được chú gà đầu năm , nhưng sao nó ko đo vô hướng giò để đá mà cứ đá phía sau lưng con gà mồi , thấy tìm hình ko ăn mình lên tiếng nhưng nó vẫn đá nhau , mình đi nhẹ nhàng tới để đuổi về hướng giò thì nó vẫn đá sau đó thấy bóng người nó bỏ đi ra ngoài đứng gáy .Mình lùi lại gà mồi cất tiếng gáy nó lại mò vô hướng cũ sau lưng gà mồi đá nhau tiếp , mình chờ cho 2 con đá nhau 1 hồi cho mệt , mình ra đuổi nó về phía hướng giò rồi rút vô núp tiếp  , nhưng nó vẫn ko mắc giò mà lần này nó đứng từ xa gáy lại ko thèm vô nữa , chờ khoảng 30p thấy ko ăn thất bại kèo đầu , mình nhanh chóng thu dọn rút lui , tìm cội khác để đánh mong tìm được em gà đầu năm . Đi tới điểm lúc sáng vô rừng đã xác định được cội gà ngủ từ sáng sớm mình vô thẳng chổ hắn ở , mình nhanh chóng cắm giò xong và thả gà mồi ga , gà mồi làm việc rất tốt với những tiếng vỗ cánh liên tục rất uy lực và cất giọng gáy liên hồi , lúc này trời cũng đã sáng tỏ mình tìm chổ nấp cách đó chừng hơn 40m trong 1 bụi rậm , em mồi được đặt ở 1 đám keo lá tràm , gà mồi gáy được hơn 10p thì mình nghe nó vỗ cánh giục và gáy liên hồi , cứ thấy đi qua đi lại liên tục và có vẻ nghi chiến , thì gần đó có 1 tiếng gà gáy lại thế là gà rừng đã về  _yahoo_ , mồi cất gáy đập cánh mấy cái nữa thì em ta phi vô đá với mồi liền .
clip mình quay được khi 2 em giao chiến  _zoo_

v=EBmWAxtKqDk]https://www.youtube.com/watch?v=EBmWAxtKqDk[/url]
hình ảnh tại chiến trường

thằng em

mình làm 1 kiểu cho máu  :d

Cảm ơn anh Hùng ( cugay- bình thạnh ) đã tặng em 1 chú gà mồi rất hay và bản lĩnh  _zoo_ _zoo_
sau phần gà đã có chiến lợi phẩm , thì giờ tới phần cugay .Sáng giờ lo đánh gà bổi bốn phía gáy gù inh ỏi lòng nóng như đốt nhưng cũng cố gắn để kiếm chú gà đầu năm đem về , thôi giờ thì cho 2 em mồi ra thử sức , mùa này bổi còn đói với lạnh nên ko căng cho mấy . Tranh thủ tìm cội nhưng làm mấy kèo bổi ko chịu về mà đứng đấu từ xa nên thấy cũng nản , nhìn quanh đi dạo chừng 1km thấy có bãi đánh khá đẹp trên 1 sườn núi , mình quyết định leo lên đó vừa tới nơi nghe 1 em đồng thổ ví mái gù đập cánh ngơi đá lộn gù thấy khá căng , mình nhanh chóng chọ cội và cho mồi lỡ Đức phú ra thử sức với em này xem sao , leo lên thấy người em ta bay đi mất tiêu móc mồi vừa xong chưa kịp thu sào mồi lỡ đã mở miệng thúc kéo liền vài sạc gù mình nhanh chóng tìm chổ nấp , sau đó mồi chuyển qua thúc rồi qua chiêu 1 hồi , chừng 3 p tự nhiên em ta thúc kéo gù liên hồi thì có bóng dáng em bổi bay về đậu bên cây cao gần đó đổ gù , mồi kéo thêm vài sạc gù nữa em ta cũng thúc đổ gù lại , rồi sau đó đứng thúc kèm thưa lâu lâu mọc lên gù vài dây , mồi lại thúc kèm lại kéo gù nhưng bổi vẫn đứng trơ trơ ko nhúc nhích di chuyển , 2 con so kè chừng gần 15p thì bất chợt em mái ở đâu bay về chổ con bổi , mồi kéo gù vài sạc hối hả , còn em bổi tha hồ mà ví mái gù te tua .Lúc này trời bất dung di đản em mái lại bay vô cây của con mồi đậu đó , thôi ôi con mồi nó thấy người đẹp nhập cội em tha nổi điên gù liên hồi , con bổi đứng cây cao bên cạnh cũng nổi điên gù theo vài sạc sau đó tung cánh bay vút lên trời vượn 2 vòng lao thẳng vào cây treo mồi và nhập cội gù đá đuổi con mái đi , và sau đó là sáp lá cà với con mồi lỡ Đức Phú .
đây là trận đấu ( do mới lần đầu đi rừng nên khi đấu với bổi em ta chơi chưa thuyết phục mấy cộng thêm chổ này nhiều diều bay lượn nên bổi và mồi cứ thay nhau dòm chừng  ) :-j
]https://www.youtube.com/watch?v=OwKgiSykKyk&index=2&list=UUjOw06dwVVTf6euD7u80jKg[/url]
và đây là cội đánh

bãi đánh

chân dung em bổi

đầu mặt

bộ cườm

cặp chân

kết thúc chuyển khai xuân rừng núi thắng lợi tranh thủ về nhà mần thich gà rừng nhậu hê (*)(*)
chúc anh em nhiều sức khỏe , cảm ơn đã theo xem .
thân chào !
« Sửa lần cuối: 05/03/2015 10:48:11AM gửi bởi cugayquangngai »

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #297 vào lúc: 05/03/2015 06:34:27PM »
Chúc mừng chú Duy,mồi lỡ sát Bổi quá,,,, _zoo_?
Mong chờ một chữ Duyên,,?

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #298 vào lúc: 05/03/2015 07:21:11PM »
Chúc mừng chú! Nghe chú tả hay quá. Lại có lính mới nữa rồi.  _zoo_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #299 vào lúc: 05/03/2015 07:21:46PM »
Mồi lỡ mà bác để thế hơi xa, khó nhảy, chim bổi đấu lâu làm mồi đuối sức, nên lựa thế dễ nhảy để trận đấu sớm kết thúc.
Cần gì phải kí.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent