Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: 23.6.2013 - Bẫy Cu Campuchia  (Đọc 5943 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: 23.6.2013 - Bẫy Cu Campuchia
« Trả lời #20 vào lúc: 24/06/2013 04:29:16PM »
- Trời miền Nam vào mấy ngày gần đây cũng ko được tốt, mong rằng chủ nhật tuần sau trời nắng đẹp. Chúc cho mọi người đi vui vẻ về mạnh khỏe. Đi xa và qua nước ngoài nên cần chuẩn bị đầy đủ và cẩn thận nhé, đánh trong khu vực người quen ( thổ địa ) hướng dẫn vì qua nước ngoài mình ko hiểu tiếng họ dễ bất đồng.  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 03/07/2013 01:48:07PM »
à quên đưa các bác sdt em nữa chứ. hom nào bác nào lên đăk nông ae giao lưa bác nhá. "01634862345"

Bác cho em hỏi bác tên gì ạ, em còn giao lưu, bác có nick yahoo ko, sắp tới em tính lên đắc nông 1 chuyến đây

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
Tân Châu - Tây Ninh - 30.6.13
« Trả lời #22 vào lúc: 03/07/2013 01:51:00PM »
Em vào nghề cũng hơn 2 năm, lận đận chơi các kiểu, tính em thì ít giao lưu bạn bè tính ra cũng không nhiều….. Đường đời làm ăn thì hay gặp người lớn giúp đỡ…….. Thế mà cái nghề Cu này thì ngược lại số em chơi toàn người trẻ tuổi hơn mình là chính………

2 Anh em quen nhau cũng từ năm trước, thi thoảng cũng có chat với nhau hỏi thăm sức khỏe……. Hẹn hò nhau mãi rồi cũng quyết tâm lên nhà thăm em 1 chuyến……. Mọi chuyến đi khác thì mục tiêu đi bẫy, đông vui, có người chở đi……. Chuyến này đi phượt vác xe máy một mình đi trước cho biết đường, sau có ai đi bẫy Campuchia cùng ta dẫn họ đi

Một mình em rong ruổi lên đường, chắc cũng chả mấy ai như em…….. Cu thì chả có mà bẫy, lại xách xe đi lên chỉ để thăm 1 người bạn, nói dăm ba câu thế mà vui phết………

Cảm giác khi tới 1 vùng đất mới làm em nhớ lại cái ngày cách đây 7 năm khi vác bản đồ đi xin việc trong SG, vừa đi vừa hỏi đường, vừa bỡ ngỡ vừa vui, lâu lâu dừng lại làm 1 kiểu ảnh để thấy đất nước ta đẹp thế nào, đời trai thế này là nhất còn gì các bác nhỉ ^^

5h30 sáng, sương mù răng kín lối đi

Mất gần 45ph em mới ra tới Củ Chi, sương mù vẫn còn đậm đặc lắm

Sáng sớm đi thì hưởng được cái lạnh của sương sớm vẫn còn, sướng là đi qua mấy ruộng lúa thơm phức mùi lúa đang làm đòng cứ như hít Cocain các bác ạ, tỉnh táo hẳn…… Vừa đi vừa tưởng tượng, không hiểu nhà em trông sẽ ntn nhỉ, tới đó sẽ ra sao, em sẽ dắt mình đi đâu, không đi bẫy chim thì biết nói gì đây, rồi người ta mời thế liệu có như ngoài Bắc không, lên có khi lại không như mình nghĩ thì sao, trong đầu đủ thứ câu hỏi…….. Hôm trước lúc chat với em có bảo, nếu không mưa nhất định anh sẽ lên, từ lúc đó tới hôm đi không liên lạc gì nữa, vậy em có quên không, có khi nào lên tới nơi em lại đi vắng không nhỉ…….. Nhưng em nghĩ, có duyên tất sẽ gặp, không nên gọi gì cả, nếu em nhớ chút nữa em sẽ gọi hỏi mình đi tới đâu…….. Nếu em quên thì cũng không sao, anh mà lên tới nơi, cho em hối hận áy náy cả đời =))

Đi một lúc thì cũng tới Trảng Bàng, y như rằng điện thoại em gọi hỏi anh có lên em không để em còn chuẩn bị, như tiếp thêm liều thuốc e lao đầu nhầm vào đường khác may mà cũng lên tới Tân Châu được hehe, sóc nảy tưng cả đít nhiều lần suýt thỉ lộn cổ vì phóng nhanh quá lại đầy ổ gà, thằng đi trước nó né được tới mình thì phanh không kịp……. Dọc đường đi thì gặp 1 đàn Đặc Sản Bò Tơ đây

Ngắm mây ngắm trời mãi rồi cũng thấy Nùi Bà Tây Ninh, đi thêm 1 đoạn là tới địa phận Huyện Tân Châu

Cũng phải chạy thêm 15km nữa mới tới nhà em, nhà rất dễ tìm ngay mặt đường, thêm cái biển tên của hàng Phước Thọ nữa là thôi e lao vào luôn khỏi gọi điện cho bất ngờ ^^

Kèo 1:

Đây là nhà bên trong của em, nhà được làm toàn bằng gỗ ngồi rất mát, tranh thủ em giới thiệu 1 vòng vườn thú của em, gà qué, chim chóc các kiểu

Lồng nhốt mấy em bổi

Em Nhồng này nói ngon lành các bác nhé, em tính dậy nó chửi bậy mà không có thời gian =))

Trong lồng là chú chim bị nhổ lông gần hết để thịt thì gáy Cúc cu cu trên tay em Thọ đây, nhát kinh khủng, em chụp lên cho các Bác ngắm

Sau đấy là chúng em ra vườn sau nhà ăn Chôm Chôm sạch không thuốc trừ sâu, cắn phầm phập không chút ngại ngùng và cũng chả phải rửa gì cả, thêm nữa là tiếng các em chim Mồi gáy râm ran, nhìn chim người ta nằm trong lồng nghiêng người tắm nắng dưới tán cây mà thấy tủi thân cho mấy con chim nhà mình quá haiz

Kèo 2:

Em lại tất tả dắt vào trong rẫy nơi bố mẹ ở để thăm các bác, vào mà ngỡ ngàng các bác ạ……….. Mênh mông là cây rừng, mát rười rượi, gió xào xạc, yên tĩnh, chỉ mỗi tiếng chim gáy……..Cao thủ thì hay ẩn dật, lần đầu được diện kiến Lão tiền bối U70, rất vui vẻ, 3 bác cháu tán chuyện cả buổi uống nước trà, nghe chim gáy……. Nhà Bác thì đủ cả, Đa Đa mồi gáy rầm rầm , Cút mồi, Cu mồi, Cu Campuchia, Gà Mồi…….. Nhìn mà ngẩn ngơ, vừa đơn xơ vừa chuẩn……….

Không có kèo bẫy nào cả, nhưng những gì 3 người chúng em nói thì thật là vui, thấy chuyến đi quả không uổng phí, cứ như đi thăm họ hàng vậy, cảm giác như ngồi bên những người thân từ rất lâu vậy, bao nhiêu kinh nghiệm theo thời gian Bác đều kể hết chả giấu điều gì khi em hỏi, em thì bê từng lồng chim ra cho mình xem…….. Sau lại còn được Bác chỉ cách làm khoáng của người Tây Ninh, em thì chạy ra sau vườn chặt dừa cho uống, gặp nhau có 2 lần mà được những người bạn như vậy thì cuộc đời thế này thì còn gì bằng ……

Cút mồi

Đa Đa mồi

Nhìn cái vị trí treo chim mồi thế này mà em buồn quá các bác ạ, sao mà nó lại lý tưởng đến như thế cơ chứ, ở SG thì làm gì có được cảnh này đâu,

2 Bố con em Thọ đây, ở góc này nhìn nụ cười em như diễn viên điện ảnh Lưu Đức Hoa của  Hồng Kong các bác nhỉ  =))

Lão tiền bối, bác chơi đủ các thể loại, đánh ở khắp nơi trong miền Nam, miền trung, Campuchia rồi, Bác còn bảo mày cứ lên đây tao dắt qua Cam bẫy, không có bắt bớ gì cả, dẹp tan mọi lo lắng trong em khi đi tiền trạm trước khi dắt vài anh em thân thiết qua Cam bẫy …….. Nhìn bác thế này chắc hồi trẻ đẹp trai lắm ^^

Dừa Tây Ninh to nhất từ trước tới giờ e mới được thấy

Thời gian ngắn ngủi quá phải chia tay Bác ra lại nhà ngoài ăn vội bữa cơm với vài người bạn của em rồi còn quay về SG, đi ra mà tiếc tiếc chỉ muốn ngồi thêm được vài tiếng nữa thì tuyệt

Anh Bun ngồi bên phải, 2 chân cụt phải đi chân giả do đi làm ăn bên Campuchia dính mìn, nhưng ngày nào cũng đi bẫy

Bạn Cu của em Thọ

Rồi cũng tới lúc em phải về, chia tay tạm biệt mọi người, em gửi ít quà quê mang về thành phố, 1 chuyến đi thật vui vẻ, hi vọng chuyến sau vượt biên sẽ còn vui nữa……Trên đường về vẫn nhớ mãi cái lúc ngồi dưới tán cây 3 người uống trà tán chuyện Cu cò, trên giời dưới biển, vui gì đâu…….

Núi Bà Tây Ninh

Tân Châu, Tây Ninh – 30.6.13

dungcu_hn

• Hero Member
  • Thanks 96
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 03/07/2013 02:02:45PM »
Chuyến đi thú vị, nhiều người thân thiệt và khung cảnh đẹp lại quà to mang về. Em thèm quá anh ơi.

cuahangquyen

• Sr. Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 03/07/2013 02:48:48PM »
Chà ghé  nhà của thọ tân châu nủa à.vậy là đánh bên samax hả a Tâm
Cha mẹ nhọc nhằng nuôi ta lớn
Bạn bè chơi dog dạy ta khôn

Mavantoan1993

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 03/07/2013 03:54:12PM »
 o:m [-O< ôi gjá mà cháu có chim mồi thì cháu cũng phải đi gjao lưu như bák này ! Ước j mình đk như bák ấy o:m

phuong_kofk

• Hero Member
  • Thanks 96
  • yeu sinh vat canh
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 03/07/2013 04:07:30PM »
nghe bẫy chim bênh cam thấy hấp dẫn wa! wa đó coi chừng gái cam quyến rũ nhe!
phuong_kofk@yahoo.com.vn
0.969.868.479/// 0909.316.968
hân hạnh làm quen cùng anh em mê cu gáy.

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 03/07/2013 05:14:15PM »

Ôi chao, đọc bài này của bác Tâm mà em ....phê quá bác ạ  =)) =)) =)). Bác đi phượt có ..1 mình (à không, có em chim mồi ngồi cạnh em chim gật  =)) =))) mà cũng vui...đáo để  =)) =)) =)). Vừa đi đường vừa chụp hình nữa chứ, đọc bài em lại thấy ... nổi máu tác nghiệp quá  =)) =)) =)).

Đúng là một chuyến đi thú vị, đáng giá và. ...để đời đấy. Trên đường đi thấy bác băn khoăn bao câu hỏi  =)) =)) =)) cứ y như là đang đi ........gặp mặt nhà gái vậy, hồi hộp quá  =)) =)) =)).

Bài viết của bác cũng giải tỏa nhiều băn khoăn của em, về vùng đất Tây Ninh và con người ở đây. Hai bố con cu thủ cởi trần.....đóng khố (à không, đóng quần ngố  =))) trông rắn rỏi quá, đúng là con người của nương rẫy, thật thà và hồn hậu quá.

Mà ấn tượng nhất là dàn cu trong hình, cả em cu nhổ lông....kêu cúc cù cu nữa  =)). Chim ở đây rõ ràng là sung sướng rồi, được hít thở không khí trong lành, được gần gũi đất trời, được tắm nắng phơi sương, chứ không bị treo ở cầu thang và trong nhà tắm như ở nhà em  =)) =)) =)).

Sau này chắc em cũng phải phượt một chuyến giống như bác mới được. Em mà lên đó chắc em không về ngay như bác đâu  =)) =)) =)). Phải ở lại thêm chút  =)) để còn cảm nhận về con người nơi đây nữa. Dù sao cũng có thêm một điểm chung là cùng làm dâu, làm rể đất Hải Dương  ngoài Bắc  này  =)).

(*)(*) (*)(*) Cảm ơn cư sĩ ...Tâm nhé.  =))

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
« Trả lời #28 vào lúc: 03/07/2013 08:04:25PM »
Giá như từ em trong bài là con gái chưa có người yêu thì câu chuyện sẽ rất mùi  =)) và chắc sẽ dựng phim với các diễn viên, Lưu Đức Hoa, Châu Nhuận phát, Tiểu Yến Tử (em, chưa chồng) và diễn viên chính Leonardo Dicaprio =))

Mới đầu đang hứng thú vì có từ em e nghĩ chắc chuyện tình lãng mạn lắm đây =)) , đọc xong thấy hình em là đực rựa muốn xĩu tại trận =))
« Sửa lần cuối: 03/07/2013 08:06:45PM gửi bởi Tre làng »

tranquanghd123

• Hero Member
  • Thanks 76
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 03/07/2013 08:18:55PM »
anh tâm viết kể về chuyến đi hay quá , đời trai thật thích dc đi ngao du đúng không anh (*)(*)
người ta nuôi cu để xả tress còn mk lại bị tress thêm

trunghau_tn

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #30 vào lúc: 03/07/2013 08:37:02PM »
hix@@theo dõi topic này hoài mà a tâm lên không hay =((  e cũng đang có ý định giao lưu vs a thọ mà chưa có dịp :-S  chỗ e cũng gần a thọ mà 1 mình vào cũng ngại.định chờ mọi người lên rồi vào 1 lượt nhưng trễ mất rồi =(( =(( =(( =(( =(( =((

Cugay_NinhBinh

• Chính thức
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #31 vào lúc: 03/07/2013 08:52:51PM »
cảnh đẹp , chim đẹp con ngươi thuần phác , hồn hậu ,chân tình, chuyến đi thật thú vị. cả đời em không biết khi nào mới thực hiện được một chuyến đi như của bác.
   " Hà Nội cái gì cũng rẻ chỉ có đắt nhất bạn bè thôi
      Hà Nội cái gì cũng rẻ chỉ có đắt nhất tình người thôi "

nguyenchithanh

• Chính thức
  • Thanks 21
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 03/07/2013 09:56:49PM »
anh tâm có một chuyến đi thú vị thật .nhìn cảnh đẹp quá ai nhìn cug thèm cả

Đức Huy_Hạ Long

• Hero Member
  • Thanks 53
  • Cu gáy Hạ Long
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 03/07/2013 11:05:37PM »
Giá như từ em trong bài là con gái chưa có người yêu thì câu chuyện sẽ rất mùi  =)) và chắc sẽ dựng phim với các diễn viên, Lưu Đức Hoa, Châu Nhuận phát, Tiểu Yến Tử (em, chưa chồng) và diễn viên chính Leonardo Dicaprio =))

Mới đầu đang hứng thú vì có từ em e nghĩ chắc chuyện tình lãng mạn lắm đây =)) , đọc xong thấy hình em là đực rựa muốn xĩu tại trận =))

Thật là hay. Khung cảnh quá hữu tình, quá đẹp. Một chuyến đi nhiều ý nghĩa.
Đam mê cu gáy...!

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #34 vào lúc: 04/07/2013 10:24:20AM »
@ trunghau_tn : Em chơi lâu chưa, nhà gần sao không chủ động lên chơi...... Có dịp cứ lên đi Thọ vui tính lắm, còn không thì chuyến sau anh lên ghé cùng anh nhé,

@Nguyenchithanh: Đang tính bảo hôm nào có dịp, vác balo lên thăm anh Nhân với em đấy....... Dạo này trên đấy bẫy được chưa, để anh lên thăm quan 1 chuyến nhé

@All: Cám ơn mọi người đã quan tâm nhé, hi vọng em sẽ có nhiều dịp để viết bài cho anh em xem..... Anh em nào hay đi bẫy rành đường thì rủ em theo làm phóng sự nhé ^^

cugaytanphu

• Sr. Member
  • Thanks 14
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 04/07/2013 01:43:21PM »
 ^:)^ Sắp rồi anh T ơi sắp có bằng lái rồi kì sau là cho em theo xách lụp cho anh nhé !! :))

CU GÁY- Cái thú tao nhã nó làm đời người chậm lại gắn kết AE bè bạn với nhau giữa cái cuộc sống bon chen này !!

Nguyễn Trọng Hữu

• Sr. Member
  • Thanks 73
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #36 vào lúc: 15/07/2013 06:04:23PM »
Tiếc quá em mà ở nhà thì anh em mình lại đi tiếp rồi.chúc anh tâm coa nhiều chuyến đi thú vị nha.hẹn gặp laị anh.nếu có diệp em mời anh về đak lak 1 chuyến nhé.
Yêu mọi người, tin vài người và đừng xúc phạm đến ai.!

ngoductam

• Hero Member
  • Thanks 198
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 15/07/2013 09:33:27PM »
Tiếc quá em mà ở nhà thì anh em mình lại đi tiếp rồi.chúc anh tâm coa nhiều chuyến đi thú vị nha.hẹn gặp laị anh.nếu có diệp em mời anh về đak lak 1 chuyến nhé.

Lâu quá em k về SG, bữa nay e vào viết bài lại làm anh nhớ cái hồi anh em dắt díu nhau đi bẫy Bình Phước, chừng nào chuyển về SG làm nhớ gọi anh nhé....... Sắp tới tính lên quê em chơi đây

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent