Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Một số cây cảnh của Thông Xanh  (Đọc 18863 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Một số cây cảnh của Thông Xanh
« Trả lời #20 vào lúc: 07/05/2013 08:17:05AM »
cây đẹp nhưng bác chắc kô tâm huyết với chúng thì phải. để chúng um tùm quá. bác mà ở gần chắc e đến giao lưu với bác món cây cối náy. vì trong các thú chơi của e thì e vẫn khoái chơi cây nhất . hiii
- Chào bác cugay_evn_ngc. Rất vui có người cùng đam mê, ko phải TX ko tâm huyết đâu vì hoàn cảnh thôi, và cách chơi bonsai của TX thích những thế và dáng tự nhiên hơn nhìn nó thanh thoát ít nhân tạo, thích vẻ đẹp hoang sơ chân thực.  _zoo_
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 07/05/2013 08:21:51AM »
O& thế nhà bác ở đường đi vào Lạc Dương à? em nhìn quen quen.
Cùng ở Đà Lạt, cùng khoái 2 món cây và chim thế mà chưa gặp nhau được thì hơi buồn. Khi nào về Đà Lạt thì nhớ phải alo đấy nhé bác
- Rất vui nếu TX có dịp gặp được bác TIENGQUE có gì gửi TX số nhé, vì nhiều khi về thời gian ngắn quá thăm người thân bạn bè rồi còn đi gác cu để tìm cảm giác nên,..... cũng chỉ tại vì thời gian nó ko cho phép. TX ở Đơn Dương chứ ko phải Lạc Dương  _zoo_

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 07/05/2013 06:05:21PM »
Chú Thông chụp ảnh đẹp quá, mang đi thi chắc có giải đó :)), hy vọng sau chú đi thấy cảnh đẹp chú lại "thông" và "suốt" để ae đc thưởng thức nhé _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

chipchip

• Thủ Quỹ
  • Hero Member
  • Thanks 560
  • Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy....!
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 07/05/2013 08:20:02PM »
TX sắp trở thành hót Boy rồi đó nha, còn tung hình lên nữa chứ :)) , mà hỏi nhỏ là hình đó có phải TX không vậy, TX xấu hoắc mà làm gì giống trong ảnh đâu nè.
Lên núi đứng nhìn bao quát thích quá ha, hình hoa cỏ TX chụp rất tự nhiên và rõ nét nữa, tx có hay ngắm bình minh lên và lúc mặt trời lặn không?
SỐNG ĐỂ YÊU THƯƠNG ~:>

donggiangla

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #24 vào lúc: 07/05/2013 09:04:31PM »
ANH OI CẢNH QUÁ ĐẸP LUÔN, EM RẤT THÍCH ĐÀ LẠT , THẤY CÓ CON CHÀO MÀO Ở DƯỚI GỐC CÂY MẬN ANH CÓ CHƠI KO ANH ,EM RẤT THÍCH CHÀO MÀO ĐÀ LẠT MÀ CHƯA CÓ CON NÀO NẾU ĐƯƠC ANH CHIA SẼ VÀI CON NHA.EM MINH 0906828760

cugay_evn_ngc

• Hero Member
  • Thanks 17
  • 0914-800-225
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #25 vào lúc: 07/05/2013 10:33:14PM »
cây đẹp nhưng bác chắc kô tâm huyết với chúng thì phải. để chúng um tùm quá. bác mà ở gần chắc e đến giao lưu với bác món cây cối náy. vì trong các thú chơi của e thì e vẫn khoái chơi cây nhất . hiii
- Chào bác cugay_evn_ngc. Rất vui có người cùng đam mê, ko phải TX ko tâm huyết đâu vì hoàn cảnh thôi, và cách chơi bonsai của TX thích những thế và dáng tự nhiên hơn nhìn nó thanh thoát ít nhân tạo, thích vẻ đẹp hoang sơ chân thực.  _zoo_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 07/05/2013 11:09:51PM »
Chú Thông chụp ảnh đẹp quá, mang đi thi chắc có giải đó :)), hy vọng sau chú đi thấy cảnh đẹp chú lại "thông" và "suốt" để ae đc thưởng thức nhé _zoo_ _zoo_
- TX ko chụp được như vậy đâu anh Dũng phải nhờ thợ chuyên săn ảnh đó  :))

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #27 vào lúc: 07/05/2013 11:10:40PM »
TX sắp trở thành hót Boy rồi đó nha, còn tung hình lên nữa chứ :)) , mà hỏi nhỏ là hình đó có phải TX không vậy, TX xấu hoắc mà làm gì giống trong ảnh đâu nè.
Lên núi đứng nhìn bao quát thích quá ha, hình hoa cỏ TX chụp rất tự nhiên và rõ nét nữa, tx có hay ngắm bình minh lên và lúc mặt trời lặn không?
- hotboy là TX ko dám nhận đâu Chíp  :)), hình đó chắc chắn ko phải TX. Chíp vẫn chê mình xấu hoắc như ngày nào, đây mới là Chíp  :))

lightroomNob

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Một số cây cảnh của Thông Xanh
« Trả lời #28 vào lúc: 10/09/2019 10:10:24PM »
đọc bài kinh nghiêm thực tế của aiki huynh hay wa, nên cũng xin kể một số kinh nghiệm trong quá trình luyên tập của mình và mốt số người khác cho mọi người đọc cho vui:focus:
 Về quá trình luyên tập: hix, mong tât cả các ae  nhất là ae mới tập chú ý tới phần khởi động , phải khởi động thật nhiều và đúng kỷ thuật. Việc khởi động se giúp tránh chân thương, đến khi chân mình bị chấn thương rồi mới bít nó quan trọng, vai của em hơi bi lệch do trước một lần khởi động không chú ý khởi động vai ,thế là trong một đòn khóa vai 1 tiếng crack nhẹ nhẹ the là hix,,,
  Về giao lưu các phái khác: ae ta tập aikido thương có thể thủ đưa ngón tay trỏ về phía trước:dry: mục đích hình như để phóng khí hoặc dẫn khí gì ây nhưng nếu ko cẩn thận thi gặp bọn tae nó đá 1 phát thẳng vào ngón tay thì phải gọi là đau thấu ... không biêt lúc ây Ki ở ngón tay bỏ chạy đâu hết . Khi giao lưu phải quy định đòn thế trước đừng để trường hợp ta chuẩn bị chống đòn tay mà nó dùng chân cho 1 phát thì ,,             
 Về kinh nghiệm thực tế:
     - 1 đai xanh  1 đai đỏ  võ dân tộc VS karate 2 dan  1 nâu
           boy             boy                              girl                 girl
     - Nguyên nhân: .máu 35 của mây ae nam thấy bạn gái xinh xinh là cứ thích chọc 
                           . mấy chị em có chút kungfu định ra tay cho ae nam bít
     -Địa điểm: Vào một đêm hè trên một con đường vắng cạnh dòng sông hương thơ mộng
     _ND: có 2 anh trai đang đeo nhau bằng xe đạp thì thấy 2 ban xinh xinhcó le do trời tối was nên hoa mắt liền đem lời chọc ghẹo, ko hiểu nôi dung chọc ghẹo thế nào mà 2 sư tỷ ấy liền nhìn lui nhìn tơi xung quanh bên đường  có le ae đoán 2 sư tỷ ấy đang tìm người cầu cứu hix nhưng thật sự là không phải như vậy. Sự thật là sau cái nhìn  ấy là 1 tiếng hét kiai, và 1 cú song phi vào người ngồi trên xe đạp,cú đá ấy quá mạnh làm cho cả 2 anh trai bổ nhào, hix tiếp đó là thêm 1 loạt cú đá vào các anh trai.Tuy bị tấn công bất ngờ nhưng với kinh nghiệm của mình anh đai đỏ đã lần lượt lấy lại bình tinh và đã phản công, thế là xuất hiện 2 cặp đấu xuât hiện, đỏ vs 2 dan, xanh vs nâu,không hiểu sao anh đai xanh lai bỏ chạy ngay từ đầu hiệp, sư muội đai nâu tiếp tục đuổi theo và 1 với thêm 1 cú đạp sau lưng công vài cú somen thì huynh ấy hoàn toàn bị nock out, sư  muội đai nâu định quay lại giúp sư tỷ  thì thấy sư tỷ của mình đã bị khóa và hoàn toàn thất thủ, thật sự là sau 2 cú đấm vào ngực và 1 cú đạp mơi có thể khống chế được thế là đầu hàng luôn,
    -Kết quả: 1-1 , và sau đó họ đã trở thành bạn thân nhau anh đai đỏ và  sư muội đai nâu đã yêu nhau
mọi người thông cảm nha, văn của mình tệ lắm , nên kể lại ko được hay lắm
tiếp theo: kinh nghiệm khi bị đánh hội đồng

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent