Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Có A/E nào trong diễn đàn mê chơi gà chọi không nhỉ ?  (Đọc 6927 lần)

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Có A/E nào trong diễn đàn mê chơi gà chọi không nhỉ ?
« Trả lời #40 vào lúc: 14/10/2016 11:15:02AM »
Chào Duy và các AE!!!!!Mình năm nay 39t  và chơi gà đòn này cũng trên 20 năm còn chơi cu gáy chỉ mới vài năm nay thôi. Ko biết Duy và AE có chung niềm đam mê cu và gà có dể ý ko chứ giữa con gà và con chim cu có rất là nhiều cái liên quan với nhau rất hay đó. VD: AE có bao giờ hỏi là Vì sao con gà, con chim cu chơi nó bền? rồi vì sao con gà này đá nhiều thế (sanh thế) hay là con chim này chơi bài bản ko. NẾu như AE để ý sẽ thấy  sự liên quan với nhau rất hay đó. _b_ _b_
chào anh
cái liên quan này từ khi xưa các cụ đã có rồi nghề chơi cu với đá gà luôn đi cùng nhau ở các cụ ở quê , vì thường ngày xưa chơi trong xóm làng chỉ cần pha ấm trà là nói chuyện cu cò với chuyện đá là là tới sáng đêm cũng chưa hết chuyện anh ah  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #41 vào lúc: 14/10/2016 11:17:23AM »
Ông chú có cách quần gà hay lắm chỉ cần chịu khó vài tháng thấy lên chân và độ bền rõ gà khảng 2kg8 chứ đá chân khoảng trên 3kg ko hà đến anh cũng còn nể ổng ! mà ko chỉ đâu có ai hối lộ gì thì dc he he ..... =)) =)) _zoo_ _zoo_ _zoo_ f_
anh trai này chơi khó thằng e ah nha , chắc phải hối lộ ông anh 1 em cu mái " chân dài mình bắp chuối " anh mới chịu chỉ bí kiếp phải ko hee =)) =))
thân chào !

dotanhuu

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #42 vào lúc: 17/10/2016 03:57:01PM »
hôm trước xem chú gáy của nhà cu thủ Hiếu như thế nào? Giá đó có đáng để lượm không ông bạn

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #43 vào lúc: 18/10/2016 08:55:14AM »
hôm trước xem chú gáy của nhà cu thủ Hiếu như thế nào? Giá đó có đáng để lượm không ông bạn
hihi
nhìn con chim là tôi ko mê rồi ông bạn ah , chắc mấy tên này " cưa bom " rồi  chim vậy mà đòi 20 chai , để đó sang năm tôi rủ đi cùng mồi cùi của tui để solo thử là biết có thực lực ra sao thôi hehe
thân chào !

dotanhuu

• Chính thức
  • Thanks 8
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #44 vào lúc: 18/10/2016 03:41:35PM »
con đó mới có gù vài hơi, thúc nhịp cánh mấy sư phụ ở chỗ tui gọi là đồ bỏ đi. Đúng là dân nổ có khác.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent