Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy thổ đồng - âm chạm 70% đồng  (Đọc 1742 lần)

scorp

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cu gáy thổ đồng - âm chạm 70% đồng
« vào lúc: 21/03/2016 03:20:17PM »
Chả là sáng cn vừa rồi em qua nhà ông chú, gặp em gáy này, em phải thẫn thờ một lúc sau khi nó mở mồm, theo em đánh giá thì được 60-70% âm đồng, các bác thẩm giúp âm nó thế nào ạ

https://youtu.be/r3rjMqosms4

https://www.youtube.com/watch?v=r3rjMqosms4

youtu.be/r3rjMqosms4?t=1m

« Sửa lần cuối: 21/03/2016 03:24:26PM gửi bởi scorp »

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy thổ đồng - âm chạm 70% đồng
« Trả lời #1 vào lúc: 21/03/2016 03:29:24PM »
a scop gì đó ơi, quay clip ở đau mà nguyên 1 dàn chim cu cu đi lòng vòng với lại thêm vài em chim cút lủi vậy. nuôi tập chung như vậy sướng và thoải mái, chim hay về lựa ra chim còn gấu hơn trong số bọn đầu gấu đã chọn. nhìn lồng chim tập thể mà thèm quá.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

scorp

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 21/03/2016 03:32:26PM »
a scop gì đó ơi, quay clip ở đau mà nguyên 1 dàn chim cu cu đi lòng vòng với lại thêm vài em chim cút lủi vậy. nuôi tập chung như vậy sướng và thoải mái, chim hay về lựa ra chim còn gấu hơn trong số bọn đầu gấu đã chọn. nhìn lồng chim tập thể mà thèm quá.

Dạ đó là nhà ông chú em ạ, em về quê chơi thấy ông nuôi tạp phí lù trong đây luôn, Cuốc, chào mào, gáy, họa mi, khướu, cả chim cút nữa thì phải, nghe bọn nó vui tai lắm ạ. Nhưng em bất ngờ nhất là con gáy này, bác haivan_vn đánh giá giọng con gáy này sao ạ?

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 21/03/2016 03:43:21PM »

Dạ đó là nhà ông chú em ạ, em về quê chơi thấy ông nuôi tạp phí lù trong đây luôn, Cuốc, chào mào, gáy, họa mi, khướu, cả chim cút nữa thì phải, nghe bọn nó vui tai lắm ạ. Nhưng em bất ngờ nhất là con gáy này, bác haivan_vn đánh giá giọng con gáy này sao ạ?
[/quote]
e có biết cái gì về cu cu đâu mà thẩm âm được a scrop ơi. em chỉ nghe thấy nó gáy đều đều thôi chứ có biết thẩm âm đâu. hihi

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 21/03/2016 03:49:03PM »
a scrop ơi cho e hỏi, chim cút lủi bác a nuôi cho ăn cái gì vậy, chim cút e bẫy thì nhiều vô số mà k biết nó ăn cái gì. hihi con cu gáy này gáy có vẻ hàng trơn ròng, k rõ là đag gáy gọi hay là đang thúc nữa vì e giờ k rành lắm.nên khó biết bài bản ra sao a à, nên k chém dc. âm giọng thì chém bừa, âm  đầu k phải là thổ, hay có khi phải e cũng k biết vì bỏ time lâu lâu rồi, còn dằng sau ngân lên am tiết cuối có vẻ là chuông. vài lời k đúng bỏ quá cho e.

scorp

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 21/03/2016 04:14:14PM »
a scrop ơi cho e hỏi, chim cút lủi bác a nuôi cho ăn cái gì vậy, chim cút e bẫy thì nhiều vô số mà k biết nó ăn cái gì. hihi con cu gáy này gáy có vẻ hàng trơn ròng, k rõ là đag gáy gọi hay là đang thúc nữa vì e giờ k rành lắm.nên khó biết bài bản ra sao a à, nên k chém dc. âm giọng thì chém bừa, âm  đầu k phải là thổ, hay có khi phải e cũng k biết vì bỏ time lâu lâu rồi, còn dằng sau ngân lên am tiết cuối có vẻ là chuông. vài lời k đúng bỏ quá cho e.

Em cũng không rõ mấy con cuốc lủi đấy ăn uống thế nào, ông chú em nuôi, có gì em hỏi giúp cho, ông ý đang ghép đẻ cuốc, em thấy trong lồng có 2 -3 đôi cơ ạ

scorp

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 31/03/2016 08:55:43AM »
hôm qua em gọi hỏi thăm thì thấy bảo đôi này ra đựoc 2 trứng đang ấp rồi các cụ ạ  _yahoo_ . Một số bác bảo Thổ pha đồng, có bác thì bảo còi đồng ạ, em chả biết thế nào là chuẩn  =((

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent