Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhờ các Anh nhân xét dùm.  (Đọc 568 lần)

tahuchien

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhờ các Anh nhân xét dùm.
« vào lúc: 06/10/2015 08:14:30PM »
Con này mình nuôi 2 năm ở nhà nổi căng rồi gáy suốt nhưng không thấy bài bản gì hết, nhưng đi tập thì "thánh phải gọi là hến" không biết có bài bản gì không nữa nhà các bác nhận xét xem có đáng đai lúa tiếp không, thanksssss.

cnshedu

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Nhờ các Anh nhân xét dùm.
« Trả lời #1 vào lúc: 06/10/2015 08:44:39PM »
Con này nhìn giong con cua minh nuoi dc 1 nam o nha thi it gay, ke chim luc gu luc ko nhung khoang 1 thang nay tap rung danh dat tha ra nghe boi choi la choi boi ve rut cung tot nhung boi chua rot nen chua biet nuoc gu ra sao

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 06/10/2015 09:01:05PM »
Con này cũng chướng đây, khả năng gù không nhiều, cũng chẳng bài bản gì, nếu vùng mình chim này rất nhát, khó ra mồi, chim mà có màu lông và quy bí như vậy chỗ mình chỉ có ở rừng sâu. Bạn thử cách này xem có tiến bộ hơn không: treo ra ngoài vườn, nếu nó gáy treo xây cây khác, đổi liên tục, từ gần đến xa nhà, loại này chỗ mình là chúa nhát nên lạ chỗ là làm cụ tổ của lũ hến liền. Nuôi 2 năm rồi mà bỏ liền cũng tiếc.
Cần gì phải kí.

tahuchien

• Chính thức
  • Thanks 4
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 06/10/2015 09:42:44PM »
Con này cũng chướng đây, khả năng gù không nhiều, cũng chẳng bài bản gì, nếu vùng mình chim này rất nhát, khó ra mồi, chim mà có màu lông và quy bí như vậy chỗ mình chỉ có ở rừng sâu. Bạn thử cách này xem có tiến bộ hơn không: treo ra ngoài vườn, nếu nó gáy treo xây cây khác, đổi liên tục, từ gần đến xa nhà, loại này chỗ mình là chúa nhát nên lạ chỗ là làm cụ tổ của lũ hến liền. Nuôi 2 năm rồi mà bỏ liền cũng tiếc.
cám ơn Anh, chúc Anh nhiều sức khỏe, hạnh phúc.

VietPhuong

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 1
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 29/11/2015 06:52:51AM »
Chim đẹp cứ tiếptục nuôi, nó sẻ không phụ lòng bạn đâu. Nướcnon bài bản, gù tốt.

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent