Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mới tập tành ... mấy bác thẩm định dùm em con mồi 8 năm lồng của ông bố  (Đọc 1846 lần)

xichlong

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân

Tình hình là mới mê ..mê cái ngu này :)). Anh chú bác thẩm định vẻ ngoài giúp ..  O:o O:o Em sao nhìn con nào như con nấy  ^:)^  chỉ có bự vs nhỏ xíu  _yahoo_  phân biệt được giọng thì chỉ biết chút chút . mà hình như con mồi em hiện tại gáy wat'  cu cu.... cu. cu...... wat' cu cu .. cu .cu ....... ...cù cu............wat' cu cu.....cu. cu. nó gáy mà chiêm bo zô gáy bình thường hai ba tiếng wat' cu cu... là bo cù cu  à. Còn giọng em nợ lại hihi
« Sửa lần cuối: 05/02/2015 06:42:40PM gửi bởi C80 Hoàng Mai. »

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
Con này bạn để ở nhà nuôi kiểng cho vui! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này của bạn cứ wat'  cu cu.... cu. cu...... wat' cu cu .. cu .cu ....... ...cù cu............wat' cu cu.....cu. cu wat' cu cu... là bo cù cu cứ như thế thì chỉ có hốt bổi mang về nhà thôi  :))  :)) chúc mừng bạn
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

thuongcom

• Sr. Member
  • Thanks 12
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này nhìn có vẻ thiếu sự sống nhỉ. Có lẽ do chăm sóc kém. Chăm sóc cho tốt rồi ra rừng vài bữa là có đáp án liền à.
« Sửa lần cuối: 06/02/2015 10:12:17PM gửi bởi thuongcom »

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
Gặp tôi 8 năm chứ 80 năm cở này tôi cũng bỏ!!!!!!!!!!!!!!!! Chim nuôi chỉ để chọc tức người khác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!                                 

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này cu khách, ở nhà làm huyên náo cả lên, coi trời bằng vung, ra rừng gặp bổi leo lên cóng đựng thức ăn rồi run rẩy, cầu xin chim rừng tha thứ: "lạy anh tha cho em, lúc nãy em lỡ lời".
Cần gì phải kí.

cugaygialai

• Hero Member
  • Thanks 127
    • Xem hồ sơ cá nhân
Không biết 8 năm như thế nào. theo tôi nhìn thì rất giống chim mái. 'Có gì không đúng bạn bỏ quá cho"

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Em nghĩ mọi thứ đều tương đối, ví như ra đường gặp mấy bác hom hem tưởng bắt nạt được ai ngờ dính ngay võ sư hehe. Đây là con chim nhìn xấu như hủi, bỏ lồng chợ chắc 50k ko ai thèm mua, nhưng bác nào muốn thử bài bản, cứng gù của nó thì cứ mang con mồi của mình lên đây em dắt đến nhà bác ấy để giao lưu cà phê tán phét (chỉ vui chứ ko độ nhé)

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
 Cái mỏ, cặp mắt, cấp mình, dáng đứng thế mà cùi hả bác T ? Chê thì chuyển gấp đi QN đi  bác, nhà e nhiều lồng dư lắm  :-w
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
cấp mình ngắn, chân đỏ nhạt (có bọc lụa) lưng hở, quy đuôi cánh thưa. em nó bài bản dày, tốc độ, có sở trường là luôn trong tư thế kèm dây  *><* chim của người ta mà bác. thèm lắm nhưng đang nghèo...nên kho dám tuyển về bác ạ  :-SS  :d
« Sửa lần cuối: 11/02/2015 10:40:39AM gửi bởi TIENGQUE »

Guhaucung

• Hero Member
  • Thanks 42
    • Xem hồ sơ cá nhân
       Lấy tiền thưởng tết múc về đi bác oi, e đang theo hai con mồi chai của ông bạn, khặc khặc giá chát thấy mụ nội, nhưng ra giá cũng ko bán..."chú cứ đi đánh với a vài lần đã, thích mới ra tiền" thế mới đau chứ !
       Mà cái vụ gì e không biết, xấu, cùi, phong tê thấp...gì gì đó mà cứ dây dây nhợ nhợ là múc hết kaka
"Sống đơn giản cho đời thanh thản"

Moicay HY

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
cấp mình ngắn, chân đỏ nhạt (có bọc lụa) lưng hở, quy đuôi cánh thưa. em nó bài bản dày, tốc độ, có sở trường là luôn trong tư thế kèm dây  *><* chim của người ta mà bác. thèm lắm nhưng đang nghèo...nên kho dám tuyển về bác ạ  :-SS  :d
Một con mồi chai quá hay.
Con này có được bộ cườm, cái mỏ và đặc biet là đôi mắt của 1 con mồi thực thụ.
chỉ phân vân cấp mình hơi ngắn và giàn quy chưa đẹp. Nói chung mồi thế là quá ổn roài...
Nếu được sở hữ nó cũng đã là bén DUYÊN cu cò.
Chúc mừng, chúc mừng...

Cu_TNT

• Chính thức
  • Thanks 19
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con này 8 năm rồi hả bác.

Em có ông bạn chơi cu cũng 18 năm rồi. Ông này có con tên cườm lửa, nhìn bình thường kg có thấy, ra nắng soi nó chiếu anh sáng vào cườm sẽ thấy hạt cườm ánh lên màu tím. ông gọi nó là cườm lửa.

Con của bác nhìn rất giống con đó về tổng thể. Chim của ông đó nhỏ vậy thôi. Ưu điểm là gù. Đã gù thắng 3 độ rồi. Ai nhìn nó nhỏ xíu cũng nhào zô kiếm ăn nhưng cuối cùng cũng thua.

Chim của bác em nhìn theo quan điểm và kinh nghiệm non nớt của em thì chắc cũng gù lê lết lắm đấy. Qui đều chắc cũng dây dợ như mấy bác kia nói.

Chúc mừng bác nhé !

CUGAYBINHDINH

• Hero Member
  • Thanks 35
    • Xem hồ sơ cá nhân
Con trên chim trống mã sẻ chơi tạm được.còn con dưới là con chim hay không tầm thường đâu bác,cũng chuẩn chim đấy.mình đang mơ một con như vậy đó bác.thân.
« Sửa lần cuối: 13/02/2015 04:26:33PM gửi bởi CUGAYBINHDINH »
Bình Định Quê Tôi..!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent