Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Rất buồn phải nhờ anh em trên diễn đàn  (Đọc 3972 lần)

chimcugocong

• Sr. Member
  • Thanks 62
    • Xem hồ sơ cá nhân
Rất buồn phải nhờ anh em trên diễn đàn
« vào lúc: 30/07/2011 08:22:45PM »
Hôm nay qua nhà baoanh92 mua cu không thành,ở dưới quê điện thoại lên nói 2 con mồi bị ăn trộm.
Chắc mình nghĩ nghề chơi cu này quá!Mong anh em gần xa thấy hay gặp 2 em nó ,gọi cho mình để mình xin chuộc lại.
Sdt:01212172486 Ẩn, xin hậu tạ.
Được mất lòng không quản
Thấp cao dạ chẳng phân
Bể dâu qua mấy cuộc
Thiện tánh vững muôn phần!

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Re: Rất buồn phải nhờ anh em trên diễn đàn
« Trả lời #1 vào lúc: 30/07/2011 08:31:19PM »
Trước hết xin chia buồn cùng chú, không lẽ có sự trùng hợp như thế, chú lên SG ở quê trộm vô mượn hai con mồi chú ít hôm. Nếu mồi hay thì mượn luôn, hy vọng mồi chú không hợp tác với chủ mới thì chú sẽ có ngày thấy mặt 2 em nó. Coi như của đi thay người vậy _calm_

tammykimpmh

• Sr. Member
  • Thanks 16
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 30/07/2011 08:47:46PM »
Chia buồn cùng anh!!!hôm kia em cũng bị trộm nhưng là 1 em gà cựa chứ con cu thì còn buồn nữa.Sao bây giờ nhiều đạo tặc vậy mấy anh!!Họ không có suy nghĩ khi họ mất đồ thì họ sẽ như thế nào....Mấy thằng ăn trộm thì không bao giờ gia nhập vào môn phái cu ,anh cứ yên tâm( nhất quá tam... đi đêm có ngày gặp ma ...thế nào tụi nó cũng bị tóm)

lanhlunghp

• Hero Member
  • Thanks 54
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 30/07/2011 11:29:01PM »
Dọa này nước mình đạo chích càng ngày càng tăng . Vì thế ở bất cứ đâu chỉ cần sơ hở 1 chút là mất ngay nhưng gì chúng có thể lấy được . Xin chia buồn cùng bạn , mong rằng bạn sau này sẽ cẩn thận hơn để không gặp phải trường hợp đáng buồn này nữa

• Hero Member
  • Thanks 54
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 31/07/2011 02:14:11PM »
Trước tiên chia buồn cùng anh.
Mấy thằng đạo tặc đó khi bắt được, em xin mấy anh đừng đánh đập gì hết tội nghiệp nó  =(( =(( =((
Chỉ cần lấy dao cắt cái cọng gân bự bự ngay cùi chỏ và cái cọng cũng bự bự như vậy ở gót chân, rồi thả nó đi là được rồi.
Chân cứ đi tìm, nên duyên sẽ gặp!

cugaybentre

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 31/07/2011 02:57:17PM »
 Chào Anh !
Xin chia buồn cùng anh,ai cũng biết để có được cu mồi anh phải dày công huấn luyện rất lâu và cực nữa.Nhưng dù gì thì cũng là vật ngoài thân mong anh cố quên đi nỗi buồn mà tiếp tục tìm em bổi khác nuôi lại .
Mấy bữa trước có đi ngang chổ anh nhưng do chưa biết mặt lại sợ làm phiền nên không dám ghé.
Anh còn em bổi nào không,đang nuôi ở TP hay dưới quê ?
                                                                         _friend_   _friend_
Tùy Duyên

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 31/07/2011 10:09:15PM »
chào bạn !
trước hết tôi có lời chia buồn cùng bạn , người mê cugay mà mất đi chim mồi như là mất đi 2 tay của mình vậy tôi hiểu cảm giác đó của bạn . vì ngày xưa tôi cũng bị ăn trôm mất chim mồi mà .
chim bạn bị ăn trộm nếu gặp ngừoi biết chơi thì may ra tìm được , chứ tôi chỉ sợ tụi trẻ nhỏ nó không biết ăn trộm xong nó bắt ra nhổ lông làm thịt thì chịu thua có mà kiêu trời thôi bạn à .
ngày xưa tôi đi bẫy treo mồi ko quan sát mấy đứa nhỏ chăn bò nó leo lên cây lấy trộm , nó bắt chim ra nhổ lông rồi nướng ăn , khi mình biết mất chim thì đi tìm thì thôi ôi chúng nó đã ăn thịt xong con chim mình rùi , trời ơi chẳng phải biết làm sao cả , thôi đành hỏi tụi nó cái lồng tụi nó ném đâu đi tìm đem vể thôi . =(( =(( =((.
" chim bác có những đặc điểm gì nổi bật như : giọng gáy , nước chơi , ẩn tướng ....." bạn nói ra may đâu có duyên anh em nhìn thấy vác minh nếu đúng thì mới giúp được bạn chứ . chứ bác cho mấy tấm hình như vậy thì cũng chịu thua thôi . vì nhìn hình như vậy khó biết lắm .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

AnhTưQn

• Sr. Member
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 01/08/2011 10:48:41AM »
Trước tiên chia buồn cùng anh.
Mấy thằng đạo tặc đó khi bắt được, em xin mấy anh đừng đánh đập gì hết tội nghiệp nó  =(( =(( =((
Chỉ cần lấy dao cắt cái cọng gân bự bự ngay cùi chỏ và cái cọng cũng bự bự như vậy ở gót chân, rồi thả nó đi là được rồi.

Cái này không nên, cái gì cũng có luật pháp xử lý, một phút nông nỗi mà làm thuơng tật cả đời con người thì không nên, vẫn còn nhiều cách xử lý tốt hơn. Mình chỉ có bị giãn dây chằng gối nên ko thể chơi thể thao đã thấy rất bất tiện, thử nghĩ nếu dây chằng bị cắt đi thì hậu quả hết sức lớn? Mình phải hết sức cảnh giác, tình trạng đó khá nhìu do ý thức kém, chia buồn cùng bạn.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/08/2011 09:36:03PM »
xin chia buồn cùng bạn. thui mất chú này ta kiếm chú khác, đừng buồn wa nha. mình nghì những kẻ chơi cu đạo chích ko bền đâu, và mình ghét nhất những kẻ đó, mình hiện tại đang ở Q9. TP.HCM có dịp ae gặp nhau trao đổi cho vui
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 23/11/2011 11:43:54AM »
Xin chia xẻ nổi buồn cùng bạn
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

MayRau9018

• Hero Member
  • Thanks 69
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Nội quy diễn đàn www.cugay.org
« Trả lời #10 vào lúc: 16/12/2011 02:39:25PM »
Đầu năm tới giờ đạo trích ghé nhà Mayrau 2 lần rùi, lần đầu vào buổi sáng tháng 9 vợ ở nhà mải dọn dẹp trộm rinh mất con mồi treo ngay phòng khách sau mình đi về mới biết mất.
Lần 2 cũng sau đó 2 tháng , cũng vào buổi sáng, ( tháng 11 ) mình ở nhà nghe tiếng cu đập cánh nghi nghi ngó ra phòng khách thì phát hiện trộm xách chú mồi lỡ đang lên xe bỏ chạy,  đuổi theo túm được xe khi nó chưa kịp đi nhanh. Nó lấy mũ bảo hiểm oánh lại cũng hung nhưng mình có 2 ông hàng xóm hỗ trợ nên khống chế được trói gô lại, sau giao cho CA phường làm dõ nhân thân mới biết tên đó mới bị dân gần đấy oánh cách đó vài hôm vì tội trộm chó =))
Lần thứ 2 ko bị mất chim nhưng do giằng co và bị quăng lồng xuống đường con chim hoảng loạn cũng coi như hỏng.

Thường thì đối tượng trộm chim khi bị bắt chỉ bị phạt hành chính nên thiệt thòi anh em chơi chim như chúng ta luôn phải chịu vì thế phương án tốt nhất là chúng ta phải nâng cao cảnh giác tự bảo vệ chim của mình.
« Sửa lần cuối: 16/12/2011 03:05:32PM gửi bởi MayRau9018 »
Hãy lắng nghe những câu chuyện nhỏ, để thấy trái tim ta biết yêu thương!

*

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent