Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Nhận xét dùm em mấy chu cu  (Đọc 817 lần)

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
Nhận xét dùm em mấy chu cu
« vào lúc: 19/12/2014 02:45:56PM »
mới sưu tầm được mấy chú cu mong cao thủ chì giáo có nên đãi lúa cho mấy chú này gáy cho vui nhà vui cửa ko ạ.
em thứ nhất chẳng biết chim mồi hay chim khách thấy nhốt trong cái lụp hay hay quất luôn em nó và cái lông luôn. chim rất dạn thò tay vuốt ve em nó ko nhảy ko biết là chim con lên hay chim mồi thuần nữa, về nhà mới nghe mấy em chim nhà gáy thấy gáy lai rai theo rồi, mấy bác bói dùm em nó già hay non, chim non lên hay chim già thuần. nước chơi ra sao có nên nuôi tiếp trong lồng bẫy để vooc mồi hay cho em nó ghép đẻ ạ.

hình cài lồng hay hay ạ. cái cần làm móc nó dài từ trên móc sắt xuyên qua cái lồng cong xuống làm cầu luôn. cành cafe ko biết nghệ nhân nào làm cái này nữa.

em thứ 2 chim non lên, chim gia lai ạ. cũng được gần tuổi lồng, mới gáy lai rai 1-2 tháng trờ lại vì trước tưởng em nó chim mái ghép với em trống bả ko thấy gáy + đẻ nên tách ra ai ngờ là đực rựa. em nó gáy 2 hậu. ko biết sau này nước non ra sao em này chắc nuôi chim khách chứ chắc chim con nuôi chẳng hy vọng làm chim mồi.

chú cuối em này cũng chim non lên, chim daklak. em này bữa em có hỏi là khi gù nó xù lông nhím. em này non tuổi đời nhất mới được 6-7 tháng tuổi là cùng vì em bắt mùa hè năm nay à. em này khá nhất trong 3 em, gáy gù rất là nhiều ạ. em này chắc nuôi mấy tháng nữa là nhức đầu ko ngủ trưa được. em nó 1 hậu thôi. mấy bác bói dùm nước non dùm em luôn ạ.

làm khó các bác, tai em tai trâu nên mấy bác bói dùm em giọng 3 em trên cái ạ.
thanks
« Sửa lần cuối: 19/12/2014 11:02:16PM gửi bởi C80 Hoàng Mai. »

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
Re: Nhận xét dùm em mấy chu cu
« Trả lời #1 vào lúc: 20/12/2014 08:31:57AM »
Ba em này đều giọng thổ đó bạn, con đầu tiên cũng 2-3 mùa rồi, làm mồi chơi tạm nếu chưa có! 2 con sau thì nuôi làm cu khách cho vui cụ à!
Sống để đam mê cu gáy!

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 20/12/2014 11:11:12AM »
Ba em này đều giọng thổ đó bạn, con đầu tiên cũng 2-3 mùa rồi, làm mồi chơi tạm nếu chưa có! 2 con sau thì nuôi làm cu khách cho vui cụ à!
thanks cụ cái. có bác nào vào chém dùm em phát nữa ạ

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 20/12/2014 07:07:50PM »
Cả 3 mình nghĩ B nên nuôi làm khách thôi!!!!!!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent