Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Lính mới nhờ các ae đánh giá giúp  (Đọc 2245 lần)

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Lính mới nhờ các ae đánh giá giúp
« vào lúc: 11/12/2014 02:23:33PM »
Chào các AE trên diễn đàn, chúc AE được nhiều sức khỏe để theo đuổi niềm đam mê
Mình mới chơi cu cò nên kiến thức còn rất là hạn chế mong AE chỉ giáo thêm, nay có mấy em cu nhờ AE đánh giá giúp mình xem có nên tiếp tục làm osin cho chúng nó không. AE xem rồi cho mình ý kiến (về hình dáng, giọng gáy, nước chơi...) chổ nào được, chổ nào chưa đạt  để mình có thêm kiến thức nhe. Mới up hình lần đầu không biết có xem được ko với lại mấy e nó còn nhát nên chụp hình không ăn ảnh lắm, hihi
Cám ơn AE nhiều

Con số 1

con số 2

con số 3

Bần cư náo thị, vô nhân vấn
Phú tại lâm sơn, hữu viễn thân

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Lính mới nhờ các ae đánh giá giúp
« Trả lời #1 vào lúc: 11/12/2014 11:52:00PM »
Mới chơi mà lựa được mấy E này thì may wa rồi!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #2 vào lúc: 12/12/2014 11:43:36AM »
Cu lựa rồi thì bạn cứ nuôi sẽ có trải nghiệm thôi! cho mình chọn thì mình chọn e đầu tiên! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 12/12/2014 12:56:59PM »
Mới chơi mà lựa được mấy E này thì may wa rồi!!!
Cám ơn bác, chắc là e hên rồi.  #:-S Rất vui được làm quen với bác, chúc bác và gia đình nhiều sức khỏe.

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 12/12/2014 01:23:51PM »
Cu lựa rồi thì bạn cứ nuôi sẽ có trải nghiệm thôi! cho mình chọn thì mình chọn e đầu tiên! _b_
Cám ơn bác đã chia sẻ, e sẽ ráng chăm mấy e nó, hi vọng...
Về cu cò thì e như con nít mới bắt đầu học bảng chữ cái, còn rất rất rất là nhiều thứ phải học hỏi thêm từ những người đi trước như các bác, mong các bác chỉ dạy thêm.
Khi mới bắt đầu nuôi mấy e nó thì chỉ nghĩ là nghe gáy cho vui và được hưỡng cảm giác làng we giữa TP, khi đó mới bắt đầu lên mạng tìm hiểu về cách chăm sóc thì hỡi ôi...cả 1 biển trời mênh mông kiến thức chỉ nói về con cu gáy, thế là bắt đầu đọc các bài viết trên các diễn đàn về cu gáy, cũng có thêm 1 số kiến thức cơ bản nhưng còn tù mù quá,  hi vọng sau thời gian nuôi  và học hỏi thêm từ các bác đi trước sẽ có thêm kinh nghiệm cho thú vui này. Rất mong được sự chia sẻ từ các bác.
Đôi lời hơi dài dòng văn tự tí xíu, mong các bác lượng thứ. ^:)^
Chúc các bác sức khỏe và luôn vui với niềm đam mê tao nhã này.

P/s: các bác đáng giá chi tiết hơn tí nữa cho e có thêm kinh nghiệm nhe, cám ơn  rất nhiều ah.

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 12/12/2014 05:00:37PM »
cu cugay lai vung hình như ở dong tháp thì phải. Những e này mà là bôi gì nữa. e nhìn hoa mắt hình như những e này cũng thấy đâu rui. Có cụ mơ hoa và đông ae chém rồi. bác kể về từng e đi ạ.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 12/12/2014 08:06:15PM »
cu cugay lai vung hình như ở dong tháp thì phải. Những e này mà là bôi gì nữa. e nhìn hoa mắt hình như những e này cũng thấy đâu rui. Có cụ mơ hoa và đông ae chém rồi. bác kể về từng e đi ạ.
Cám ơn bạn, quê mình o Lai Vung, Đồng Tháp. Rất vui được làm quen với bạn.
Mình lên TP hoc và đi làm cũng lâu rui. lâu lâu mới về quê 1 lần.
Mấy e này xin của ông chú ở quê sau khi  _zoo_ cho ổng tê tê, lúc đầu mình cũng nghĩ nuôi nghe gáy chơi thôi nhưng khi biết dc diễn đàn này, xem những bài viết đầy nhiệt huyết và đam mê của của AE rồi mình cũng mê mê lúc nào không hay.  Vì vậy mới đưa mấy e nó lên nhờ AE tư vấn giúp vì cũng có hỏi ông chú thì ổng cũng nói là nuôi chơi thôi mà, hỏi chi nhiều. botay, hihi
Mấy e này chưa có sẹo nào đâu bạn, nếu dc bạn khai đao mạnh mạnh vào cho bọn nó và cả mình khôn hơn tí, hì hì
Chúc bạn vui f_

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 12/12/2014 08:38:46PM »
hi bác cglaivung.e trình độ non kém nên k dám múa rìu qua ae org.hj.chu có k nghiệm thì e chém rui.hihi.con e chỉ góp vui với ai . Với bác vài lời. Chỉ mang tính vui thôi nhé. e1. da số đều sẽ chọn vì cấp mình và đầu mo với mắt có ve ly chim . còn nước non thì dang trung bình. ca nhân e k thích. e 2 .3 dang moi cây. 2 phóng và thuc nhiều. gù yếu. vài sac gu.3 quy vs màu lông họp vs moi cây. vs cấp mình đó. dan ngoài mạnh. dan trong cũng tạm. nước hậu thì bt.e 3se trao tro trong quá trình đi gác bôi. hihi.e góp vui vài lời v.dung sai cu cung k nên tin keo hư chim nhé. hjhj

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 12/12/2014 09:16:03PM »
Wan trong la trải nghiệm!!! Cứ đi thì mới tới!!!! Riêng Tôi tôi chỉ nói là cụ cứ nưôi 3 E này nhiệt tình chắc chắn cụ sẽ có rất nhiều điều dáng nói. ( cả 3 nha)

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 13/12/2014 02:18:12PM »
hi bác cglaivung.e trình độ non kém nên k dám múa rìu qua ae org.hj.chu có k nghiệm thì e chém rui.hihi.con e chỉ góp vui với ai . Với bác vài lời. Chỉ mang tính vui thôi nhé. e1. da số đều sẽ chọn vì cấp mình và đầu mo với mắt có ve ly chim . còn nước non thì dang trung bình. ca nhân e k thích. e 2 .3 dang moi cây. 2 phóng và thuc nhiều. gù yếu. vài sac gu.3 quy vs màu lông họp vs moi cây. vs cấp mình đó. dan ngoài mạnh. dan trong cũng tạm. nước hậu thì bt.e 3se trao tro trong quá trình đi gác bôi. hihi.e góp vui vài lời v.dung sai cu cung k nên tin keo hư chim nhé. hjhj
cám ơn bạn rất nhiều, sẳn tiện bạn bói giúp mình mấy e nó gáy giọng gì luôn nhé, mình có nghe nó gáy nhưng không phân biệt dc (nghe AE trên này nói muốn phân dc rất khó, cần có thời gian chơi thì mới có thể phân biệt dc, mình lính mới nên botai).
Còn việc gac boi thi.....hi vong....... :(
chúc bạn cuối tuần vui vẻ.
p/s: mình cũng muốn ghi âm lại nhưng gặp mình bọn nó ko chịu gáy, còn núp để ghi thì nghe ko rõ.

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 13/12/2014 02:21:07PM »
Wan trong la trải nghiệm!!! Cứ đi thì mới tới!!!! Riêng Tôi tôi chỉ nói là cụ cứ nưôi 3 E này nhiệt tình chắc chắn cụ sẽ có rất nhiều điều dáng nói. ( cả 3 nha)
Cám ơn bác, hi vong sau một thời gian chăm sóc thì các e nó sẽ cho mình những bài học kinh nghiệm quý giá.
Chúc bác nhiều sức khỏe

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 15/12/2014 10:38:47AM »
hi bác cglaivung, bác nuôi trải nghiệm cũng dc, nhưng e nói thẳng bác đừng buồn, nếu nuôi 2 ,3 con để trải nghiệm sẽ k có trải nghiệm dc gì, nuôi phải ít nhất 10 e trở lên mới có so sánh và trải nghiệm rõ dc, mới dc 1 phần trỉa nghiệm xong rồi còn đi gác cu rồi mới trảit nghiệm dc nữa, mới nhận thấy đâu là cu hay cu dở ai nói đúng nói sai.....chư ae e mới như ae mình hay bị chết ngộp khi cu thủ nói, vì chỉ biết nghe chứ chưa dc thấy thực tế chỉ thựic tế khi có cu thủ ngoài đời chỉ dẫn thật sự mới lên dc, còn học qua lý thuyết e nói chỉ có ma ma phật phật mà thôi, đó chính là điều vì sao có những ae chơi cu lâu nhưng lại khi nhìn con bổi k biết nó nước non như thế nào, dù là 30%.như e chẳng hạn e cũng trong 30% ma ma ấy. khó nói lắm bác à, cứ nuôi nhiều nhiều rồi nó nổi mang đi gác rồi sẽ có những cái ngộ nhận. chúc a luôn vui và sẽ có chim hay.

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 15/12/2014 02:33:31PM »
hi bác cglaivung, bác nuôi trải nghiệm cũng dc, nhưng e nói thẳng bác đừng buồn, nếu nuôi 2 ,3 con để trải nghiệm sẽ k có trải nghiệm dc gì, nuôi phải ít nhất 10 e trở lên mới có so sánh và trải nghiệm rõ dc, mới dc 1 phần trỉa nghiệm xong rồi còn đi gác cu rồi mới trảit nghiệm dc nữa, mới nhận thấy đâu là cu hay cu dở ai nói đúng nói sai.....chư ae e mới như ae mình hay bị chết ngộp khi cu thủ nói, vì chỉ biết nghe chứ chưa dc thấy thực tế chỉ thựic tế khi có cu thủ ngoài đời chỉ dẫn thật sự mới lên dc, còn học qua lý thuyết e nói chỉ có ma ma phật phật mà thôi, đó chính là điều vì sao có những ae chơi cu lâu nhưng lại khi nhìn con bổi k biết nó nước non như thế nào, dù là 30%.như e chẳng hạn e cũng trong 30% ma ma ấy. khó nói lắm bác à, cứ nuôi nhiều nhiều rồi nó nổi mang đi gác rồi sẽ có những cái ngộ nhận. chúc a luôn vui và sẽ có chim hay.
Cám ơn bạn rất  nhiều, minh nghĩ chắc cụ Cu_DL đã nhận thấy dc ở mấy con này có những cái j đó có thể cho mình dc những kinh nghiệm nên cụ mới đóng góp y kiến cho mình như vậy.
Thú thật mình cũng thích nuôi nhiều nhiều thêm vài 3 e nữa (quê mình ở miền tây mà, lúa nhiều lém, hihi  :-SS ), mấy ngày nay cũng lòng vòng mấy tiệm bán chim nghía nghía mà chim non ko hè, cũng có nhờ mấy người bạn tìm giúp nhưng chưa có hồi âm, dang chờ đợi....
Cám ơn vì những góp ý của bạn.

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 15/12/2014 08:50:17PM »
chim cu tốt nhất k nên ra tiệm chim mua a ah.mua ở tiệm tha mua chim của những người giật lưới ấy. Còn ok.vai lời nói thật đến a.chin ở tiệm chim hay k có chỗ cho a duyên cao lắm may ra mới gặp dc . có dịp ghé e.e dẫn đi mua cu cu bôi cua người dân. 50k/e chọn thmai k mua thì k sao . chúc a có dc chim hay như y của mình. hehe e chạy đây.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 15/12/2014 11:00:24PM »
chim cu tốt nhất k nên ra tiệm chim mua a ah.mua ở tiệm tha mua chim của những người giật lưới ấy. Còn ok.vai lời nói thật đến a.chin ở tiệm chim hay k có chỗ cho a duyên cao lắm may ra mới gặp dc . có dịp ghé e.e dẫn đi mua cu cu bôi cua người dân. 50k/e chọn thmai k mua thì k sao . chúc a có dc chim hay như y của mình. hehe e chạy đây.
Chứ ko phải là 200k ... keke ke ah???? :d :d :d

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 16/12/2014 08:36:57AM »
vâng e học việc ( haivan_vn ) đây bác đông, haha bác lấy bằng chứng đâu ra mà kêu e mua chim ở tiệm chim, kekeke, e có mua cỡ 15 con chim ở tiệm chứ mấy, kekeke, mấy con vất đi làm gì dc đâu a đông ơi, e giờ đang chán lũ chim cùi mía đấy nên k chừng thanh lý hết, hihichur tóp, nên tìm mua ở chỗ ng ta giật lưới và của người dân ấy, xác suất chim hay sẽ cao.e dạo này cũng ít muốn bình luận và nhìn ae bình luận đọc cho vui, nhưng lâu lâu cũng có chọc gậy xíu rùi thui, hihivif có nhiều cu thủ nói rùi thì để aemoiwss sẽ có cái nhìn nhận sâu hơn, chứ nhiều ng nói, ng mới chơi k biết đường nào hết, keke có dịp gặp bác cu-dl ae mình làm vài kèo nhé, chim cu e thì còn nhát lắm, nhưng hy vọng ngày k xa khi dc đi giao lưu cùng a đông và các ae e khác sẽ có những cái vui vui đỡ mất mặt e, kekeke nhân tiện a cu-dl chém giúp e con này xem ntn với ạ.http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=9513.msg68775#msg68775

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 17/12/2014 11:05:59AM »
Cám ơn bạn nhé, mấy hôm nay đọc bài trên trên diễn đàn thì biết dc bạn ở Bình Phước ah? Cu mái nhà mình cũng ở BP, ở Phước Long, có dịp về trên đó hi vọng có thể dc giao lưu  _zoo_ với bạn và các AE . Mình tên Toàn, dt 0919060366

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 30/12/2014 11:33:51PM »
thanks

cglaivung

• Chính thức
  • Thanks 39
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 31/12/2014 06:18:06AM »
Xin thành thât xin lỗi AE, sau buổi gặp mặt rất vui tối hôm qua,về nhà dự định viết vài lời cám ơn AE nhưng phê quá nên viết cụt lủn có chữ thanks rùi ngủ luôn. Sáng nay tranh thủ dậy sớm để tạ lỗi cùng Ae  ^:)^. Xin chân thành cám ơn AE đã tạo điều kiện cho Toàn được giao lưu gặp gỡ với các AE. Sang năm mới xin chúc các AE được nhiều sức khỏe và mọi điều như ý.  (*)(*)  bat tay

P/s: lấy topic cũ mong các bác thông cảm. Tốt khoe xấu che, có mấy con cu cùi mà khoe hoài, các bác đừng cười e nhé. Thanks

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent