Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Thú vui gác cu, bẫy cu, nhử cu,...  (Đọc 19594 lần)

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
Thú vui gác cu, bẫy cu, nhử cu,...
« vào lúc: 18/11/2014 03:08:50PM »

Nếu nói là cái thú vui cũng đúng mà cái thú ngu cũng chẳng sai, chỉ cần trời đẹp. À! Mà không, như vậy vẫn chưa đúng vì trời đẹp thì tốt mà trời không đẹp cũng chẳng sao miễn là rảnh một buổi cũng được, mà cũng có khi không rảnh cũng không vấn đề gì:
- allo,...rảnh không?
- có gì không? ( khôn quá có gì thơm thì mới rảnh đây  =)) )
- à! Rảnh thì đi làm kèo
- um,..mà đi đâu mới được
- đổ đèo nhé!
- sao đi trễ vậy ông
- Um,.. Thì bây giờ mới rảnh
- mà tôi chưa ăn
- thì ăn lẹ rồi đi
- OK
 Ai chơi cu mồi rồi thì cũng sẽ hiểu sự lôi cuốn của nó, không biết con cu nó có gì mà làm người ta say mê đến vậy? ( chỗ này có lẽ các chị em phụ nữ họ rành )
Rảnh ít thời gian thì đi gần (50 km đổ lại) mà rảnh nhiều thời gian thì đi xa:
" Không đi thì ức choi lồng
  Đi rồi thì tức biết vậy chẳng đi"
 ... Mà tại sao lại phải tức,... Vì ông trời ổng không được vui nên cu thủ hát bài:" con cò đi đón cơn mưa,..."
Thôi thì coi như ta đi hóng mát uống Cafe ngắm mưa, nói vậy nghe cho nó lãng mạn mà phần nào cũng để tự an ủi bản thân và an ủi lẫn nhau. Nếu như một người không đam mê cu gáy mà biết mấy ông này vác cu chạy 30 - 40 km tắm mưa, uống ly cafe xong lại vác cu chạy về thì họ gọi là gì...!

Thì có như thế mới  xứng cho cái tên gọi là cái ngu gác cu,... Ai cũng hiểu chỉ một số người không hiểu chơi cu là ngu chỗ nào...

Thua kèo này ta bày kèo khác, cũng không lên lịch trình trước mà chỉ là có ý định thôi vậy mà tới bữa đó anh em lại có chuyến ngao du 130 km, Damrong thẳng tiến. Theo tình hình thì thời tiết có vẻ là rất thuận lợi cho tới lúc này (3h sáng):
- allo.....
- xong chưa ông, sao lâu vậy
- .........
- allo,.....
- đang ở đâu đó?
-..........
Um,... Xuống nhà nó đi đang chờ
-..........

Chuyến này đi xa nên xuất phát sớm, mà địa hình ở đây không biết là xa hay gần mỗi lần đi là đổ đèo hoặc leo đèo, vào mùa này trời tương đối lạnh nên tay lái cũng cứng hết lại làm ảnh hưởng tới tốc độ nhưng phải nói là cảm giác rất thú vị.

Tới chỗ đánh chắc cũng tầm 7h, anh em từng cặp chia ra đi tìm bãy đánh. Mình dừng xe nghe xem có tiếng cu gáy không thì không phát hiện được gì, đi thêm một đoạn nữa có hai con 1 thổ pha và 1 đồng kim đang gáy:
Ông bạn - tắp vào đánh thôi
Mình       - hai con đó mà đánh gì, tìm con nào khá tý
Ông bạn - vậy để tôi đánh
Mình.      - um vậy ông đánh đây tôi vô trong
 Đi được một đoạn nghe gáy cũng nhiều mà có con đồng dưới vườn điều nghe có vẻ lẹ miệng, nên tắp xe rút sào tìm cội đánh cho nó sớm chứ không lại hết giờ.

Từ ngày tiền đạo chính bị chấn thương phải tạm ngưng thi đấu thì Chó Cắn ( tên con cu ) được đẩy lên đá tiền đạo. Mới máng lên cây do có bổi rừng chơi nhiều kích thích, !!! Cắn nó sủa ( gáy ) liên hồi mà mãi không con nào về đấu với nó. Nghe phía trên có con thổ giọng khá tốt bài bản cũng có vẻ được, xách Chó Cắn dí nó. Chó Cắn chơi như sủa vào tai nó mà nó cứ như không hay biết gì, chắc có lẽ nó bị điếc rồi hay sao đó. Nó biến mất hút và thay vào đó là 1 con thổ pha chơi xa xa nhưng có vẻ ăn đèn !!! Cắn. Trả lời qua lại 1 lúc thì em nó nóng máy nhập cây, Chó Cắn có vẻ thích thú chụp gù cho đã cái miệng và lời qua tiếng lại rồi thì đấm đá dẫn đến đau thương cho số phận nông nổi

Tiếp những kèo trưa vắng tiếng chim rừng thì bắt gặp được một đôi đang xây tổ ấm nên anh chàng rất siêng thúc trưa, đưa mồi lên nó cũng không ham hố gì. Vậy là mắc võng nghỉ chờ các đội khác, đúng lúc này thì có đội bạn gọi:
- allo nghe đây
- nó vào đấu nãy giờ đá lồng rồi mà không chịu nhảy, giờ đứng rìa lông rồi
- mồi còn chơi không?
- còn, vẫn thúc
- vậy chuyển thế xem sao nếu thấy không xong thì dời thôi
-um,....

Một lúc sau thì con bổi ngoài cũng bị thu phục, cũng đã trưa nên các đội rút khỏi núi ra ngoài nghỉ trưa, nghe thông tin thì có đội chim đang trong cây nên ngâm luôn trong rừng thuê bà con dân tộc có rẫy ở đó trông giúp ( có hậu tạ ). Ra chiêu liều thế này thì bổi rừng khó mà thoát rồi đây.... Vậy là cặp đôi của đội này mỗi đội 1 bổi, do nhà có công việc nên chỉ đánh được trong ngày vậy là chỉ còn 3 đội ở lại.
 Kèo chiều Chó Cắn sủa vẫn sung như thường nên cắn được một em bổi rừng nữa và mãi tới lúc này thì tiền đạo của đội chung xe với Thông Xanh mới ghi được bàn thắng.

Tối về anh em ăn nhậu tám dóc ngủ sớm mai còn chiến đấu tiếp.

Nghe đội 1 mình 1 ngựa đụng con bổi hay nên sáng nay vào đánh lại, còn đội Thông Xanh thì đi điểm khác, mục tiêu là tìm bổi chiến. Lòng vòng mãi chưa kiếm được kèo cho ra hồn,... Thì bắt gặp một em bổi đồng pha thúc tu tu trên rẫy điều xen lẫn cafe, may quá có bổi để đánh rồi, vậy là đưa Chó Cắn lên cho nó sủa. Lúc này thì đội bạn phía ngoài chim đang chung cây gù inh ỏi từ lúc vào cây tới giờ cũng khá lâu rồi mà chưa quyết được.
 Đội Thông Xanh do Chó Cắn nghe có hơi bổi nên chơi cũng tưng bừng mà mãi con bổi đó không chịu nhập cây hay chuyển động gì, vậy mà từ đâu con bổi rừng khác nhập cây, Chó Cắn đập cho mấy sấp mà em nó không đáp trả, nhưng lúc này thì con bổi đồng pha mà hình như cội nó ở đây nghe có vẻ điên tiết đứng phóng vài cây phi ra khỏi cội chung cây dí gù con bổi ngoài, 2 con gù qua lại một lúc thì có vẻ vị khách lạ chịu không nổi bay đi.
 Lúc này chỉ còn Chó Cắn và chủ nhà đồng pha, như bị chọc tức con đồng pha đập gù Chó Cắn cũng đáp trả liên hồi nhưng thằng chủ nhà không chịu lên thế mà đấu qua lại rồi dặm kèm các loại phun ra, Chó Cắn cũng đuối nhưng luôn bám đuổi, rồi chuyển thế chuyển cây các loại vẫn không ăn thua gì. Tới quá trưa đội bạn gọi ra nghỉ, thôi thì hẹn chiều cho em nó nguôi ngoai và gần hết giờ thì em nó cũng chịu về với đội nhà.

Bên đội ông bạn cũng thu phục 2 em nữa và cặp đôi Thông Xanh làm 6 vé. Trên đường về ghé nhà anh bạn cách đó 30km làm ly cafe rồi Đơn Dương thẳng tiến.

Kết thúc cuộc hành trình với cảm giác thật thoải mái và sảng khoái với những không gian đồng quê, đồng lúa,... và đặc biệt là những thước phin đấu đá nhiệt tình của chim rừng

Trong thời gian Liên Giáp dưỡng thương thì Chó Cắn đảm nhiệm vai trò tiền đạo cắm, dù trời mưa hay trời gió cũng rất chịu khó mở miệng. Còn bổi rừng vào mùa gió này thì lo tìm chỗ núp nên không hăng đấu đá cho lắm, nhưng cũng còn một số con vẫn khá máu lửa

Cứ mỗi khi cu thủ gọi là lại chuẩn bị hành trang lang thang núi rừng, có khi đường rừng còn rành hơn đường phố. Vậy mà cũng có những trận do núp mưa đến khi trời tạnh thì không còn nhìn thấy đâu là đường, đâu là bụi và đâu là hướng ra, đâu là hướng vào. Nên có những chuyến lạc trong rừng 8 - 9h tối mới ra được đường lộ, nghĩ lại cũng thấy ghê. Gặp những hôm trời mưa lúc vào rừng chưa mưa thì không sao đến lúc ra mưa lớn nước dâng cao ở các con suối là coi như xe không qua được, vì vậy các cu thủ có kinh nghiệm thông thuộc địa hình nơi đó phải luôn luôn cảnh giác và thông báo cho các đội bạn tình hình mùa mưa bão để luôn trong tư thế sẵn sàng với mọi tình huống.

Đúng là chỉ có đam mê thì mới yêu mến được cái bộ môn nghệ thuật gác cu này....

-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

Cu Gáy Bình Thạnh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 637
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Thú vui gác cu, bẫy cu, nhử cu,...
« Trả lời #1 vào lúc: 18/11/2014 10:02:43PM »
Đọc mà tê như đang uống cà phê he he.. thì ra lâu nay vẫn đi gác thế mà bảo ko đi he he ! Good job!
<<<.....TRI ÂN GIAO LƯU VÀ HỌC HỎI.....>>>

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #2 vào lúc: 19/11/2014 11:06:05AM »
Nhìn ae giao lưu cu cò vui vẻ quá...Nhìn những hình ảnh mà nhớ đến cái khoản thời gian cách đây hơn 2 năm mình, cụ và ae cùng tác chiến dọc ngang Bình Thuận, Bình Phước...đấy nhỉ. Mong rằng ae vẫn giữ mãi ngọn lửa đam mê và phong cách chơi  _zoo_ _zoo_ _zoo_ Con mồi cụ vẫn phong độ đấy chứ? Hôm nào cho mình mượn đánh vài hôm nha? hihi  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

Hoàng ĐL

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 351
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/11/2014 11:21:36AM »
Vũ mới đi ĐamRông đánh àh? Đánh ở khúc nào thế?
Chúc mừng cầu thủ dự bị đã tỏa sáng. Sau này có khi phải bố trí 2 tiền đạo cắm rồi. Được vậy thì sức hủy diệt hơi bị ghê gớm đây!
« Sửa lần cuối: 19/11/2014 11:23:28AM gửi bởi Hoàng ĐL »

cugay_hn

• Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 1070
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 19/11/2014 12:59:13PM »
Lâu mới thấy chú Vũ tái xuất nhỉ :)), chúc mừng ae có chuyến đi thu hoạch  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Trích dẫn từ: cugay_hn

".... Nhiều lắm trăm năm một kiếp người - Đến rồi ai cũng phải đi thôi - Hãy sống sao cho đầy ý nghĩa - Để buổi xuôi tay miệng mỉm cười".

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 19/11/2014 03:20:24PM »
Đọc mà tê như đang uống cà phê he he.. thì ra lâu nay vẫn đi gác thế mà bảo ko đi he he ! Good job!
Mới coi qua màn hình mà đã tê rồi, vậy thì coi trực tiếp phê phải biết  :)).... Thời gian gần đây trời bắt đầu ít mưa nên mới đi được _zoo_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 19/11/2014 03:34:46PM »
Nhìn ae giao lưu cu cò vui vẻ quá...Nhìn những hình ảnh mà nhớ đến cái khoản thời gian cách đây hơn 2 năm mình, cụ và ae cùng tác chiến dọc ngang Bình Thuận, Bình Phước...đấy nhỉ. Mong rằng ae vẫn giữ mãi ngọn lửa đam mê và phong cách chơi  _zoo_ _zoo_ _zoo_ Con mồi cụ vẫn phong độ đấy chứ? Hôm nào cho mình mượn đánh vài hôm nha? hihi  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Chủ yếu vui là chính thôi minhhieu, trong đó cũng vậy về đây cũng thế tính TX thích đi có tụ được hay không được bổi không quan trọng :)). Đam mê cu cò từ nhỏ cho tới giờ vẫn rất say mê còn tương lai thì chưa biết được, nhưng chắc là cũng vẫn vậy thôi, mà cũng có thể chuyển từ dạng này sang dạng khác. Về già đi không nổi gác thế nào được thôi thì ông để ông ngắm chứ ông không ăn  _zoo_

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 19/11/2014 03:41:11PM »
Vũ mới đi ĐamRông đánh àh? Đánh ở khúc nào thế?
Chúc mừng cầu thủ dự bị đã tỏa sáng. Sau này có khi phải bố trí 2 tiền đạo cắm rồi. Được vậy thì sức hủy diệt hơi bị ghê gớm đây!
Em đi chỗ nhà thờ Đá đó anh, con này chim lỡ chơi cũng thường thôi anh không có mồi chiến như người ta thì có con cho nó kêu để gọi là đi gác.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 19/11/2014 03:48:05PM »
Lâu mới thấy chú Vũ tái xuất nhỉ :)), chúc mừng ae có chuyến đi thu hoạch  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Em cũng hay đi dợt lanh quanh thôi cũng như anh Dũng mang mấy em nó đi uống cafe dợt cội đó nhưng mấy con mồi là phải uống cafe trên rừng :)), còn đi gác cho đúng nghĩa giống đi thi hội thì cũng tùy hứng nữa anh  _zoo_ _zoo_ _zoo_

huanpham

• Sr. Member
  • Thanks 77
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 19/11/2014 03:55:50PM »
Đọc câu này thấy nó thấm gì đâu.

"Không đi thì ức choi lồng
 Đi rồi thì tức biết vậy chẳng đi"

Cảm ơn bài viết hay.
Thân.

haihan

• Sr. Member
  • Thanks 66
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 19/11/2014 06:48:58PM »

Lúc này " lên đô" hả TX, làm mấy ve rồi mà chưa thấy "Gật Gù" .
Gác cu ở cao nguyên thú vị quá.
# CÁNH CHIM KHÔNG MỎI #

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 19/11/2014 10:12:12PM »
chúc mừng bác Vũ  _zoo_ _zoo_ _zoo_ g_
lâu nay " mai danh ẩn tich " chốn " sơn thủy hữu tình " tu luyện công lực nay " tái xuất giang hồ " phong độ thật đáng ngưỡng mộ hiii _zoo_ _zoo_ _zoo_
hẹn ngày tái ngộ  (*)(*) bác Vũ nhé  bat tay
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 19/11/2014 10:28:57PM »
Kaka.... Anh nhầm rồi, em có làm ve nào đâu mà gật  :)) nhưng mà gặp anh thì vẫn gật gù là đương nhiên.
Gác cu cao nguyên thú vị là đúng rồi anh vì phài gác cao mà thời tiết thì lạnh nữa nên "mồi yếu" là thua  =))
À! Mà thấy tiếc quá, nếu còn trong đó em xin tham gia vào thành viên hội "ôm bom cảm tử" của anh

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 19/11/2014 10:39:17PM »
chúc mừng bác Vũ  _zoo_ _zoo_ _zoo_ g_
lâu nay " mai danh ẩn tich " chốn " sơn thủy hữu tình " tu luyện công lực nay " tái xuất giang hồ " phong độ thật đáng ngưỡng mộ hiii _zoo_ _zoo_ _zoo_
hẹn ngày tái ngộ  (*)(*) bác Vũ nhé  bat tay
thân chào !
Cảm ơn Duy, tu luyện gì đâu do tình cờ lên núi gặp được ông tóc bạc ổng kêu:  "nhà ngươi đi đâu đó?"
Mình kêu là đi bái sư, ổng khoái quá truyền cho vài đương cơ bản  =)) =))
 Rất vui khi gặp Duy _zoo_

C80 Hoàng Mai.

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 320
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gay Viet Nam
« Trả lời #14 vào lúc: 20/11/2014 10:48:53PM »
Trời, Thông Xanh đô con dữ ha!
Chơi với anh Đức và anh Mách hay sao ý! :d _zoo_
Mong gặp quá mà ko dám hứa.
Số người Trời đã định rồi
Thằng làm quần quật, thằng ngồi uống bia!

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 22/11/2014 08:55:13AM »
Trời, Thông Xanh đô con dữ ha!
Chơi với anh Đức và anh Mách hay sao ý! :d _zoo_
Mong gặp quá mà ko dám hứa.
Cảm ơn bác C80, leo núi nhiều quá nên nó vậy đó :)), TX rất cũng rất mong có ngày AE mình gặp nhau _zoo_

anhkhoa81

• Hero Member
  • Thanks 132
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 22/11/2014 04:11:17PM »

A Vũ chấp ae uống trước 3/4 đường đó mà!khà khà  :d.Dạo này thấy a vẫn phong trần như xưa. tranh thủ kiếm chim đi chứ cứ cu mãi thế  (*)(*) (*)(*) (*)(*). "Chim cu" phải dính liền với nhau mới bền a ợ! _yahoo_ _yahoo_
CHƠI CÁ DƯỠNG TÂM
CHƠI CHIM DƯỠNG TÍNH

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 22/11/2014 10:03:04PM »
 Cảm ơn bạn Khoa, anh em quen biết quá rồi không cần khách sáo đâu cứ gọi Vũ hoặc Thông Xanh cũng được. Mang một chút nắng một chút gió cao nguyên lên diễn đàn để cho nó đúng bản sắc đó mà :)), còn "chim" thì phải bắt đúng cặp chứ không là vặt lông nhau trụi lủi đó =)), mà Khoa dạo này có hay về Vũng Tàu gác cu không? làm ơn thổi chút gió biển lên núi cho anh em thưởng thức mùi gió biển, chứ trên núi lâu ngày thèm hương vị của biển quá rồi.

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 16/03/2015 01:31:19PM »
Đi dợt cu là đi gác cu,...
 Lâu rồi chưa thu xếp để có những chuyến gác cu xa, chỉ vì thèm hương vị và cảm giác của rừng nên xách cu đi dợt lung tung gần nhà với mấy anh em cu cò, đâu ngờ cũng có em hăng quá chỉ 2 nốt nhạc là đã kết thúc trận đấu.

Đã nói là đi gác cu là đi coi cu mồi, xem cu mồi bắt bổi nhưng nhiều khi thì lại được xem bổi bắt cu mồi và đây là con bổi như thế

Tết của anh em cu cò thì chắc thích nhất là lên rừng treo cu mồi hay bổi, không cần biết nhưng có gáy là được còn ta thì ngồi nghe, ngắm cảnh và thưởng thức,....

Sau những ngày tết, ngày xuân thì vòng tròn cuộc sống cũng bắt đầu xoay lại bình thường nhưng niềm đam mê cu gáy thì cũng không lúc nào vơi và những cuộc hành trình, trinh phục bổi vẫn cứ tiếp tục. Do thời tiết mùa này bắt đầu khô nóng nên những vùng khí hậu khắc nghiệt, lượng mưa ít, chim cũng di tản và cũng không còn hăng và điều quan trọng hơn là cu thủ đi đánh các vùng này, do nóng nực quá cũng không ham  ( chịu không nổi  =)) )

Vậy là các cu thủ lại về ta tắm ao ta, đi không xa, khí hậu lại dễ chịu cho cả mồi và chủ nhân mà bổi thì vẫn lượm, thế thì còn gì vui sướng bằng....

Đây là một em bổi võ công thì không có gì mà nhây nhưa thấy mà sợ, treo cây thoáng về sàng chóng mặt mà ứ chịu vô, thế vậy là em nó ưa cây rậm rồi nhỉ, chắc do trời nắng quá em nó thích chỗ mát  =)). Chiều theo ý của em nó chú mồi samurai được dời vào bụi cây rậm và em nó đã vui vẻ chấp nhận lời mời cầu tử =))

Ở vùng này chim thưa mỗi khe mỗi hố cũng có ít cặp nên cu thủ hay phải chuyển hố khác. Vì vậy, sau khi bắt được em nó thì cũng đã trưa AE cu thủ ra ngoài ăn uống nghỉ ngơi. Kèo chiều đi tìm chim bổi chạy lòng vòng, treo mồi mà không thấy hơi hám bổi lại mất công nhưng cũng đành phải chịu thôi vì đó là bình thường,... cũng may mắn hơn khi kèo thứ hai của buổi chiều vào đúng hố, thấy chim bổi bay vậy là treo mồi lên cho mấy em nó gáy gọi bổi rừng.
 Mồi thì cứ gáy mà bổi thì cứ im đợi cũng hơi bị lâu, vậy là cũng có tiếng gáy gọi xa xa của bổi, thôi vậy là tốt rồi. Liên giáp sau thời gian dưỡng chấn thương nay cũng đã rất ổn và siêng năng.

Và thành quả cho những cố gắng đó là một em bổi đồng đã chịu thu phục

Còn bên con mồi samurai thì lại đụng một cặp trống mái ở trên cây thông cao quá treo không được, đành phải treo cây vông. Nó bay ra bay vào, cứ cây thông rồi cây vông cho tới chiều tối cũng không chịu nhảy. Nhìn vẻ em bổi này thì cũng đụng lồng hơi nhiều rồi nên thôi đành hẹn khi khác

Vậy là kết thúc một ngày gác cu cũng tương đối là thú vị, vì lâu lâu mới đụng được bổi nó về đấu đá coi cũng gọi là sướng cái tai con mắt....
 Chúc AE cu thủ có những chuyến gác cu thú vị  _zoo_ _zoo_ _zoo_

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 16/03/2015 02:13:48PM »
chúc mừng bác Vũ nha
lâu lâu mới thấy Vũ đi bẫy , đầu năm đi ngao du núi rừng tuyệt quá còn gì ?
phong cảnh rất đẹp và hữu tình có thêm em cu mái đi cũng nữa thì tuyệt vời luôn hiiii  _zoo_ _zoo_ _zoo_
chúc Vũ và gia đình nhiều sức khỏe .
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent