Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Topic bẫy chim Quốc ( nhậu lai rai )  (Đọc 10373 lần)

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
Topic bẫy chim Quốc ( nhậu lai rai )
« vào lúc: 18/11/2014 10:22:00AM »
mùa này chẳng đi bẫy cugay được thì ta chuyển qua bẫy chim Quốc , kiếm mồi nhậu lai rai trong mùa đông gió rét cho ấm  :d :d
em đầu tiên đây :

em thứ 2

tổng kết :

cảm ơn các bạn đã xem
thân chào !
« Sửa lần cuối: 18/11/2014 10:24:00AM gửi bởi cugayquangngai »
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

BAONHJ.

• Hero Member
  • Thanks 59
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Topic bẫy chim Quốc ( nhậu lai rai )
« Trả lời #1 vào lúc: 18/11/2014 05:06:49PM »
cụ Duy cũng chơi đa hệ nhể, nhìn 2 e này thèm quá. Mùa này lạnh quốc bổi ko xung mà cụ vẫn có thành quả chúc mừng cụ.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 19/11/2014 10:22:10PM »
cụ Duy cũng chơi đa hệ nhể, nhìn 2 e này thèm quá. Mùa này lạnh quốc bổi ko xung mà cụ vẫn có thành quả chúc mừng cụ.
cảm ơn bác , em tính ham vui món nào cũng chơi cho biết bác ah hehe , mùa này Quốc chưa căng lắm vì chưa làm lồng xong , nhưng Quốc mồi nuôi xung mãn chơi liên tục chọc tức quá thì bổi vẫn phải mò đầu ra chịu trận bác ah , khoáng 1 tháng nữa là bẫy Quốc ok lắm bác ah
mời bác  _zoo_ _zoo_ _zoo_ _zoo_
thân chào !

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 19/11/2014 10:47:50PM »
Cái món này TX cũng khoái lắm, mà bữa nay trên đây đưa vào hàng sách đỏ rồi :)). Khi nào bắt được bổi cho vài cặp gây lại giống nhé Duy :))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 01/12/2014 08:27:56PM »
Cái món này TX cũng khoái lắm, mà bữa nay trên đây đưa vào hàng sách đỏ rồi :)). Khi nào bắt được bổi cho vài cặp gây lại giống nhé Duy :))
HEEE chắc do Thongxanh bắt hết rồi còn đâu hee (*)(*)
làm vài cặp bổi nhậu chơi thì được chứ nuôi thì chắc chết quá hee, Quốc mồi nuôi từ con lên chơi mới ok hiii _zoo_ _zoo_
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 01/12/2014 08:39:49PM »
Cơn bão số 4 vô em tranh thủ kiếm tý mồi về lai rai đón bão hee =))
em đầu  tiên sau chừng 10p tranh cãi gay gắt  _yahoo_

tranh thủ tìm em nữa cho đủ cặp  (*)(*)
trong 1 cái ao nhỏ có đầy lục bình có 1 cặp kiêu la om xòm , tìm chổ đặt lụp bước đi vài bước mồi kiêu , bổi la như la làng , mồi nó la làng cũng ko kém , tiếp đến là đây heee :d

về thôi đủ 1 cặp rồi hee  _zoo_ _zoo_

chúc anh em luôn vui vẻ
thân chào !

Cu AK

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 472
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 01/12/2014 08:49:28PM »
Sac, luôn chúc mừng anh em sát đủ thứ. Thôi thứ nào sát 1 thứ cho tụi nó nhờ nhé ông D, vào đây tui xử ông cho coi  :-w f_ g_
"Cho đi một tấm lòng, thì bạn sẽ nhận được một tấm lòng"

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 01/12/2014 10:50:20PM »
Vào mùa cuốc rồi chịu tranh thủ cơ hội quá ha! Gửi cho ít xôi eng thử xem có ngon không nào :))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 15/12/2014 07:31:51PM »
bác chủ khi nào đánh được cặp trống mái em xin 1 cặp được ko ạ. em thèm món này nuôi đẻ thử xem sao. truồng trại em có sẵn rồi mà chỗ em ko thấy ai bán tụi này nên cũng ko biết mua chỗ nào,,,,,,,,,,,, tìm mỏi mắt ko thấy.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 15/12/2014 09:52:40PM »
Sac, luôn chúc mừng anh em sát đủ thứ. Thôi thứ nào sát 1 thứ cho tụi nó nhờ nhé ông D, vào đây tui xử ông cho coi  :-w f_ g_
kaa " Giữ xe đại nhân " tạo này phong độ đỉnh cao lắm phải ko ta ?
hôm nào " giao lưu ' thử sức mới được hee  _zoo_ _zoo_ _zoo_
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 15/12/2014 09:54:37PM »
Vào mùa cuốc rồi chịu tranh thủ cơ hội quá ha! Gửi cho ít xôi eng thử xem có ngon không nào :))
hee đang vào mùa mưa bão nên chơi thứ này cũng thú TX ah , mấy em này làm thịt xong " đúc bánh xèo hay món tiếc canh " thì ngon phải biết heee _zoo_ _zoo_
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 15/12/2014 09:57:05PM »
bác chủ khi nào đánh được cặp trống mái em xin 1 cặp được ko ạ. em thèm món này nuôi đẻ thử xem sao. truồng trại em có sẵn rồi mà chỗ em ko thấy ai bán tụi này nên cũng ko biết mua chỗ nào,,,,,,,,,,,, tìm mỏi mắt ko thấy.
chào bạn
chim Quốc bạn phải nuôi chim non từ khi mới nở như con gà con mới nở ra vậy , nó mới dạn người và chơi được cũng như nuôi đẻ sau này , còn bạn nuôi Quốc bổi nó sẽ khó sống và sẽ ko bao giờ dạn người để kiêu la hay đẻ đâu bạn ah
thân chào !

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 15/12/2014 11:18:03PM »
 g_ g_
chào bạn
chim Quốc bạn phải nuôi chim non từ khi mới nở như con gà con mới nở ra vậy , nó mới dạn người và chơi được cũng như nuôi đẻ sau này , còn bạn nuôi Quốc bổi nó sẽ khó sống và sẽ ko bao giờ dạn người để kiêu la hay đẻ đâu bạn ah
thân chào !
g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #13 vào lúc: 16/12/2014 11:10:39AM »
g_ g_
chào bạn
thân chào !
g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_ g_
hì. em muốn thí nghiệm thử xem sao. chuồng trại em dành hẳn 15m2 lưới vây quanh. có mái lợp tôn, có cây + hồ nước rồi. chứ chim con chắc mua cũng khó chứ đừng nói xin........................

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #14 vào lúc: 16/12/2014 08:51:58PM »
Bắt chước bác em cũng chuyển sang bẫy quốc, nhưng chơi giò, sáng nay cũng vừa tóm được hai em.
Cần gì phải kí.

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #15 vào lúc: 16/12/2014 09:30:14PM »
Bắt chước bác em cũng chuyển sang bẫy quốc, nhưng chơi giò, sáng nay cũng vừa tóm được hai em.
chào bạn
bẫy Quốc nó cũng có cái thú của nó , có con bẫy rất nhanh nhưng có con bẫy cũng rất lâu , nó về đấu kiêu la , áp lồng tục tục với mồi rồi kiêu la đủ kiểu cũng nư cugay vậy đó nhưng ko nhìn thấy mà chỉ có nghe nó chơi mà thôi , nên ko phê bằng cugay thôi bạn ah
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #16 vào lúc: 06/01/2015 09:32:49PM »
xin chào anh em mê cugay
được nghỉ lễ mấy ngày trời đất xứ Quảng  lúc nắng lúc mưa bay nên tranh thủ đi kiếm tý mồi về nhậu lai rai  _zoo_
hôm nay đi 1 cặp Quốc mồi 1 trống 1 mái , cho đủ chiêu ' song kiếm hợp bích "  :d
đi loanh quanh a Quốc trống la như la làng , đụng vô ảnh là chàng ta la cái miệng oan oan , phía dưới cái ao có anh Quốc rừng cũng thi nhau la lại thế là dừng lại tìm chổ đặt cái lụp chổ tốt nhất .Sau khi quay đi kêu Quốc Quốc ít tiếng anh Quốc trống liền làm việc la làng la xóm rồi kiêu Quốc Quốc vài tiếng anh Quốc trống rừng đáp lại rất căng , 2 anh chàng thi nhau kiêu rồi la làng la xóm khoảng 10p thì nghe 2 anh ỤC ỤC mình ngồi trên bờ nghe thì đã biết anh quốc rừng đã về áp sát mồi canh đá con mồi , ục ục được vài tiếng thì anh trống rừng bỏ chạy ra ngoài cách 3m lại la làng la xóm kiêu quốc quốc , anh mồi cũng ko chịu thua cũng la làng ko kém .Bỗng nghe anh mồi ục ục 1 hơi dài thì nghe reng reng cái chuông gắn dái lụp bẫy kiêu lên .Thế là mình biết trận đấu kết thúc và số phận anh quốc rừng là đây :

nhanh chóng cho em ta túi , tiếp tục lên đường tìm đối tượng tiếp theo , đi chừng 50m tới ngay khúc mương có lục bình , mình chọc 2 anh mồi la lên kiêu ó 1 hồi thì phía dưới có anh rừng hồi đáp , thế là lần này cho em mái ra trận , nhanh chóng tìm vị trí cho cô mái xinh đẹp rồi bước lên bờ kiêu Quốc quốc vài tiếng em mái đã kiêu lại quốc quốc vài tiếng rồi ré lên 1 hồi , sau đó mình nghe ục ục của anh trống rừng còn em mái thì cứ trong lồng ré lên từng hồi , mình biết là trống rừng áp sát em mồi mái , thế mà nghe reng reng 1 hồi dài còn em mái thì cứ đi trong lồng mà ré liên hồi , thế là thêm 1 anh háo sắc nữa bị chinh phục bới em quốc mái xinh đẹp , cảnh anh ta đang nằm trọn trong lưới

lại nhanh chóng cho vào túi , thế là 2 chú đủ mồi nhậu rồi để dành cho những lần sau , nhanh chóng về làm mồi nhậu thôi hee (*)(*)
cảm ơn anh em đã xem , chúc anh em nhiều sức khỏe
thân chào !

Moicay HY

• Sr. Member
  • Thanks 40
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #17 vào lúc: 07/01/2015 08:08:50AM »
hee đang vào mùa mưa bão nên chơi thứ này cũng thú TX ah , mấy em này làm thịt xong " đúc bánh xèo hay món tiếc canh " thì ngon phải biết heee _zoo_ _zoo_
thân chào !
Chào cụ.
Mình cũng chơi Quốc, nhưng chủ yếu bắt để giải khuây lúc gác cu thôi. Nhưng thấy cụ nói món Tiếc canh. Xin hỏi là món gì vậy ? Đánh tiết canh Quốc được hả cụ. Vì bẫy nhiều nhưng chưa làm món đó khi nào ?

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #18 vào lúc: 10/03/2015 07:41:04PM »
thân chào !
Chào cụ.
Mình cũng chơi Quốc, nhưng chủ yếu bắt để giải khuây lúc gác cu thôi. Nhưng thấy cụ nói món Tiếc canh. Xin hỏi là món gì vậy ? Đánh tiết canh Quốc được hả cụ. Vì bẫy nhiều nhưng chưa làm món đó khi nào ?
chào bác
tôi cũng chơi Quốc để giải trí lúc ko đi gác cu được thôi , Chim Quốc chế biến được rất nhiều món ngon như : Quốc xào lăn . Quốc nướng mọi chấm muối ớt , Quốc hầm cháo đậu đen , Quốc bằm nhuyễn đúc bánh xèo , và đặc biệt là món Tiết canh Quốc  _yahoo_ , tiết quốc bác có thể pha với rượu đế ( rượu gạo )  ngon uống rất tốt cho cơ thế , nếu uống ban tối thì tối đó bạn ngủ rất ngon sáng hôm sau thức dậy thấy cơ thể tràn đầy sức sống , món rượu này uống kèm với mấy món trên khi nhậu thì tuyệt vời heee  :-bd ( đôi khi nửa đêm có tác dụng tốt bác lại đi tìm cu mái để nói chuyện ấy chứ heeee =)))
Món tiết canh Quốc tôi làm như sau :
chim Quốc 2 con nếu chim trống , 3 con nếu con mái , vừa đủ cho đĩa bàn to heee  _yahoo_
bác chuẩn bị 1/2 chén ( bát) nước đun sôi để nguội với thêm tý mắm ngon hoà chung vừa đủ 1/2 chén ( bát ) sau đó bắt chim Quốc cắt tiết như tiết canh vịt đánh tiết thật nhanh để tránh bị đông , sau đó đem cho vào ngăn mát của tủ lạnh .Làm thịt chim Quốc như làm thịt vịt và chế biến như món tiết canh vịt , còn gia vị thì tùy khẩu vị mỗi người mà thêm vô cho thích hợp .
món tiết canh này mà uống cùng với rượu tiết nữa thì tuyệt vời , khi dùng thịt thật thơm xương rất giòn còn ăn còn ghiền heeee :-bd
chúc bác chế biến thành công , và ngon miệng .
thân chào !

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #19 vào lúc: 10/03/2015 08:21:34PM »
hôm thứ 7 tranh thủ đi làm về sớm mang em Quốc đi loanh quanh tìm mồi về tối nhậu chơi hee
lại đi dạo những nơi quen thuộc ao hồ gần ruộng lúa thì gặp cặp Quốc có vẻ rất căng , nhanh chóng cho em mồi xuống trận đấu được 1 lúc thì tóm được em mái mê trai heee

sau khi xử lý xong em mái , nhanh chóng giăng lưới tiếp tục xử lý với thằng chồng đang la ó um sùm dưới đó khi mất con vợ heee

tóm được cả 2 vợ chồng tranh thủ về nhà chế biến món nhậu thôi hee
 cảm ơn anh em đã xem
thân chào !

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent