Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bắt cóc anh Tuấn Cà mau  (Đọc 5029 lần)

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://omega-7.org
Bắt cóc anh Tuấn Cà mau
« vào lúc: 10/02/2011 01:53:16AM »
Người ta nói "hãy nói cho tối biết bạn chơi với ai tôi sẽ nói cho bạn biết bạn là người thế nào", câu này không biết ai nói mà nghe quen quen lắm còn trong giới cu cò thì nói có hơi khác "nhìn cu đoán người", vì vậy câu trên nên sửa 1 chút cho đúng là "hãy cho tôi nhìn con cu (gáy) của bạn tôi sẽ nói cho bạn biết bạn là người thế nào" =)) =)) =))   Và đây là con cu của anh Tuấn bà con xem đây

Sau khi khai tưởng chú Duy đã được bà con ưu ái quá nhiều nên chạy về quê trốn đến giờ vẫn chưa vô lại SG.
Tuần này, năm mới mời bà con vào mổ xẻ anh Tuấn Cà mau
Thông tin sơ bộ:
Tình trang gia đình: 1 vợ, 1 con trai 2 tuổi,
Tôn giáo: tín ngưỡng đạo cu =))
Do mê cu nên lấy vợ hơi muộn, anh Tuấn năm nay độ 45-46, làm thợ vàng bạc nên rất khéo tay, nhất là vụ làm dò (giò) để bắt cu mái dưới đất.

Mời bà con vào mổ xẻ thể xác cũng như tâm hồn của một tín đồ cu cò
« Sửa lần cuối: 10/02/2011 08:59:33PM gửi bởi Tre làng »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bắt cóc anh Tuấn Cà mau
« Trả lời #1 vào lúc: 10/02/2011 09:02:29PM »
Tre làng mở mùng trước đây:
1. Anh chơi cu lâu chưa, duyên nợ nào đưa anh đến với cu?
2. Anh chơi cu bao lâu thì cưới vợ, cưới vợ anh mê cu hơn bướm hay ngược lại?
3. Vài hàng lý lịch trích ngang và tự nhận xét về cá tính của anh yêu cu như yêu cu mái hay yêu cu trống....?

Nhiêu đó cái đã, đợi anh trả lời rồi tiếp tục câu dễ hơn =))
« Sửa lần cuối: 10/02/2011 11:48:36PM gửi bởi Tre làng »

huycoi2003

• Chính thức
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 11/02/2011 12:11:42AM »
Bác Tre làng chém bất thình lình thế này, thì anh Tuấn chuồn chuồn mất rồi =))

cugayquangngai

• Hero Member
  • Thanks 526
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 11/02/2011 08:28:43AM »
haha !  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
thế là mình được đưa ra khỏi pháp trường rồi sướng quá đi hihih _gjob_
em đâu có trốn đâu chỉ nhân dịp nghỉ tết nên chạy về quê dưỡng thương vì bị anh em chém dữ quá chịu ko nổi , hehe với lại về quê tranh thủ đi gác cu cho đã cái tay  _yahoo_ , 15 này em vô lại sài gòn .
thế là coi như xem đã sử xong tới lược anh tuấn giờ mình phải chém anh tuấn cái đã  =))
 1 anh tuấn có suy nghĩ gì khi mới bắt đầu bước vào niềm đam mê cu gáy ( như bị rèm pha , ngăn cản , chê trách ...) ?
 2 anh chơi cugay trước khi lấy vợ hay sau khi lấy vợ rồi mới chơi ? nếu chơi trước khi lấy vợ thì làm thế nào để dụ được chị cu mái về xây tổ cùng mình ? hehe ( chỉ em bí kiếp nha anh )
 3 theo anh thấy nghệ thuật chơi cugay bẫy giờ có gì khác hơn so với xưa ( nói về đạo nghề ) và những trải nghiệm của anh , mong anh hãy chia sẽ với anh em và những bạn mới vào nghề , để mọi người được hiểu rõ hơn về nghề chơi mang đầy tính nghệ thuật và gian khó nhưng đã người xưa lại xếp vào " TAM NGU " ?
thân chào !
" Núi Ấn Sông Trà Muôn Chim Hót
  Ta cùng Mồi Cây Gác  Say Xưa  "
   ĐTLH: 01285 568 648 Mr: Duy

tathanhtai284

• Sr. Member
  • Thanks 10
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 14/02/2011 11:48:07AM »
 _hug_ _hug_ _hug_chào mừng bác Tuấn được lên dĩa, _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
nhân dip này e phải chém bác tơi tả mới dc _khotro_,kaka,lần trước bác Duy ra pháp trường ma tiếc là e chưa tham gia diễn dàn.lần này e quyết tâm rùi, phải mổ xẻ bác mới dc. _yahoo_
1.như lời bác kể thì bác mê cu từ năm 14 tuổi, nhưng mãi tới hơn 13 năm sau ( sau khi cưới vợ năm 27 tuổi) bác mới có con mồi đầu tiên,trong khoảng thời gian đó bác đã nuôi 4 e cu và đều theo ông bà sau một thời gian ngắn.cho e hỏi sau lâu thế bác mới có mồi?do bác chán vì nuôi chết hết hay do vì công việc hay lý do nào khác?ah nhân tiện cho e hỏi lý do nào mà e nó chết thế để e...rút kinh nghiệm,:)
2.mọi người đều gọi bác bằng Anh Tuấn Cà Mau,vậy có phải nhà a ở Cà Mau.nếu đúng mong bác cho e địa chỉ cụ thể,SĐT di động,mong co dịp viếng thăm tệ xá. _zoo_(e ở Cần Thơ)
3.được bit bác là cao thủ làm và sử dụng bẫy giò,e tính hỏi bác cách làm và sử dụng nhưng dài dòng wa nên để lúc nào bác rãnh rỗi thì dạy e _calm_ _calm_,nhưng e mong dc xem vài tấm hình về bẩy giò do chính tay bác làm để e...bắt chước.nếu được sau đợt chém này hi vọng bác tặng cho 1 bộ thường thường thui hok cần đẹp lắm hay bán giá rất sinh viên cũng được.(hĩ e là sinh viên khó khăn mà mê cu gáy nên gặp các bác sư phụ toàn xin không ah,ngại quá=(( =((),
Thân Chào, chúc bác và gia đình luôn vui,khỏe. _b_

tienggayhanoi_1985

• Chính thức
  • Thanks 2
  • yeu tat ca cac loai dong vat
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cugay.org
« Trả lời #5 vào lúc: 15/02/2011 12:32:44AM »
chào a tuấn ! em thì cũng chẳng muốn nhưng bác ạ đi đâu cũng cần bạn cần bè nên thấy ae chém bác cũng buồn lắm nhưng e cũng phải tham gia vì trong 1 nhà mà _yahoo_ =))
bắt đầu nhé:
1, anh cho em hỏi anh gặp chị nhà khi đó chị có biết bác mê chơi chim cu ko?
2, từ khi mới chơi chim mồi bác thu hoạch đc khoảng bao nhiêu em bổi rồi?
3, trong những lần đi gác con chim bổi nào làm anh mất nhiều công sức nhất và nhiều kỷ niện nhất anh có thể chia sẻ cùng ae đc ko?
4, khi về làm vợ mẹ trong gia đình anh chị có hay than phiền về thú chơi chim của anh ko?
trân thành cảm ơn anh nhé! _zoo_
 _friend_
dangquy

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 15/02/2011 11:29:00PM »
Giờ tới câu hỏi dệ cho bác Tuấn đây
1. Bác có 2 con cu con rồi bác có ý định thêm cu con nữa không?
2. Nếu không muốn có thêm cu con bác dùng biện pháp gì ?
3. Mỗi lần anh "gác cu" mái nhà anh bao lâu, và trung bình mỗt tuần anh "gác" mấy lần  =)) (nhớ trả lời chính xác nghe)
4. Anh có mẹo gì để mỗi khi "gác" dù thời gian ngắn nhưng cu mái "ngất ngây" vào cành thế ngay không, chỉ cho anh em học hỏi với =))
« Sửa lần cuối: 15/02/2011 11:33:21PM gửi bởi Tre làng »

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 18/02/2011 02:19:26AM »
Bên này không có hột vịt lộn, có thể lấy trứng cu lộn được không anh Tuấn? Mà cu mái nhà em hơi bị xung kể cả không ăn hột vịt lộn. Cu mái cho ăn hột vịt lộn còn cu trống cho ăn gì thì xung bác Tuấn ơi!

Thấy anh có nhiều kinh nghiệm quá nên tranh thủ hỏi thêm vài câu rồi để anh nghỉ ngơi nhé:
1. Thế nhằm khi cu mái sa cầu nhấp cánh mà cu trống cứ đứng im ở "6:30" thì anh giải quyết thế nào?
2. Mình nghe nói cu mái có con thăng hoa có con rất khó thăng hoa, có con cả đời không thăng hoa được 1 lần nào hết, anh có bí kíp nào để giải quyết vụ này không? Trường hợp cu mái nhà anh thế nào? Nghe đâu mỗi con thăng hoa mỗi kiểu, anh có thể mô tả sơ sơ kiểu thăng hoa của cu mái nhà anh. Bảo đảm xong câu này anh có thể mặc áo quần ra khỏi phòng mổ =)) =)) =))

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 14/04/2011 01:23:10AM »
Còn một thắc mắc không biết hỏi ai ngoài anh Tuấn, mà anh lúc này cu máikkhho6nngg cho vô diễn đàn nữa vì từ ngày vô diễn đàn cu mái nhà anh không ngủ được, vì cứ vào xong là anh đòi gù chị mái.
Anh Tuấn ơi rán giúp em 1 câu nữa đi
Cu mái nhà em đã nhảy ổ mà cứ nhịp cánh giờ phải làm sao đây??? Gù đại có can chi không =)) =)) =))

Tre làng

• Administrator
  • Hero Member
  • Thanks 450
  • Bamboo
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #9 vào lúc: 20/08/2013 05:47:11AM »
Bác còn nợ dân làng cái topic này lâu lắm rồi đấy nhé, bác có trốn ở Cà mau chứ Móng cái Tre cũng phải tìm cho ra để đưa bác lên thớt =))
Ngày xưa ít thành viên bác không lo trả lời giờ e thân bác sẽ bầm tím, nhất là vùng thắt lưng =))
Bắt đầu từ tuần này sẽ mở lại chương trình "mội tuần 1 thành viên" và ưu tiên cho bác lên giường trong tuần này để bà con khám từ đấu tới chân =))
« Sửa lần cuối: 20/08/2013 05:54:52AM gửi bởi Tre làng »

Q.Tuấn

• Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 379
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 20/08/2013 09:06:22AM »
Bác còn nợ dân làng cái topic này lâu lắm rồi đấy nhé, bác có trốn ở Cà mau chứ Móng cái Tre cũng phải tìm cho ra để đưa bác lên thớt =))
Ngày xưa ít thành viên bác không lo trả lời giờ e thân bác sẽ bầm tím, nhất là vùng thắt lưng =))
Bắt đầu từ tuần này sẽ mở lại chương trình "mội tuần 1 thành viên" và ưu tiên cho bác lên giường trong tuần này để bà con khám từ đấu tới chân =))

Trời ơi topic trả lời xong từ năm 2011 rồi mà   =)) =)) =)) tự nhiên bây giờ mất hết bài trả lời ,vụ này Tre phải đền thôi  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_ còn anh thì  *><* *><* *><* *><* *><* dd lúc này đông lắm đưa lên thớt thì chỉ có chít thôi  ^:)^ ^:)^ ^:)^

Thông Xanh

• Phó Tổng điều hành
  • Hero Member
  • Thanks 697
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #11 vào lúc: 20/08/2013 10:55:10AM »
- Anh Q.Tèo à lộn anh Q. Tuấn chạy đi mô đó, chạy đường trời nghe anh! Em là em kết cái vụ này lâu lém rồi đó mà ko dám chém anh, nay may quá nhờ có gió mà em được bẻ măng kaka,...... giờ TX bận quá thôi anh chờ tối em sẽ soạn 1 tờ sớ rồi trình anh nhé!  =))
-----------Xin cảm ơn Người---------
-----------Xin cảm ơn đời------------

CuGáy_ ĐàNẵng

• Mê Cu Cò
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • Thanks 226
  • Đam mê là chính
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • Cu gáy Việt Nam
« Trả lời #12 vào lúc: 20/08/2013 01:28:18PM »