Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Bổi mới các bác nhận xét giúp với ạ.  (Đọc 949 lần)

tanhoangkts

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bổi mới các bác nhận xét giúp với ạ.
« vào lúc: 19/09/2014 10:02:59PM »
Em cũng mới nuôi cu gáy nên chưa am hiểu j nhiều nhờ mấy bác nhận xét thử em này nuôi lên có thành mồi được không hảy chỉ tốn lúa nha.
Và đoán thử em nó giọng j luôn nha. Vì mới bắt được có 6 ngày nên chưa nghe nó gáy gì cả thank.

tanhoangkts

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Bổi mới các bác nhận xét giúp với ạ.
« Trả lời #1 vào lúc: 20/09/2014 12:19:50PM »
Sao không có bác nào nhận xét con này hết vậy. Các bác cứ chém mạnh tay ko được em phóng sinh chứ hok nuôi hoài tốn lúa.

tanhoangkts

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 21/09/2014 11:02:03AM »
sẳn nhờ các bác bói em này thử có tương lai làm mồi cây được ko nha.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 23/09/2014 08:47:05AM »
Con trên được cái tốt tiếng, chim chơi khá tốc độ nhưng bài bản it. Nói chung con này bình thường. Nuôi cho vui thôi. Con đáng nói đáng nuôi là con o hình dưới bạn ah. Mà hình như con này chim củng cứng rồi chắc bạn cũng đã thưởng thức E nó rồi!!!!

tanhoangkts

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 24/09/2014 08:15:22AM »
Cảm ơn bác Cu_Dl đã nhận xét về 2 em nó. Hình em bổi đầu tiên chim nuôi đc hơn 1 tuần vẫn chưa nghe gáy j hết nên hok biết em nó giọng j cả. Còn em hình 2 thì chim nuôi đc hơn 3 tháng chỉ mới nghe gáy gọi còn các nước đấu khác vẫn chưa đc nghe. Bác có thể nói rõ hơn về em thứ 2 giup em với . Thank.

gazodoi

• Newbie
  • *
  • Thanks 0
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #5 vào lúc: 24/09/2014 09:33:04AM »
con đầu tiếng tốt gù nhiều , thúc chậm ko nhanh bằng con 2 nhưng dể chơi hơn  :d

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #6 vào lúc: 24/09/2014 12:13:00PM »
Con thứ 2 này gáy giọng sấm đồng 1 hậu, chiêu tương đồi nhanh, thúc dập nhanh, có kèm, gù hậu trung bình, nói chung là nên nuôi thành mồi bạn à!
Sống để đam mê cu gáy!

tanhoangkts

• Chính thức
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #7 vào lúc: 24/09/2014 05:53:43PM »
Cảm ơn bác todiepbl đã bói khá chính xác . Nhưng bác cho em hỏi ngu cái vi em mới tập chơi nên chưa có thầy nào chỉ dẫn hết. Đúng là em thứ 2 giong đồng 1 hậu con thúc gù chiu thì em hok rõ lắm vậy bác có thể nói rõ hơn làm cách nào để biết con chim nó gáy giọng j , mấy hậu, có gù nhiều hok, thúc, chiu nhanh hay chậm . Em xin cảm ơn bác trước.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #8 vào lúc: 24/09/2014 10:33:37PM »
Cảm ơn bác todiepbl đã bói khá chính xác . Nhưng bác cho em hỏi ngu cái vi em mới tập chơi nên chưa có thầy nào chỉ dẫn hết. Đúng là em thứ 2 giong đồng 1 hậu con thúc gù chiu thì em hok rõ lắm vậy bác có thể nói rõ hơn làm cách nào để biết con chim nó gáy giọng j , mấy hậu, có gù nhiều hok, thúc, chiu nhanh hay chậm . Em xin cảm ơn bác trước.
Mình cũng chơi cu gáy này thời gian chưa lâu, tuổi đời cũng còn ít bạn à, nhưng cũng có nhiều may mắn có gặp được một số cao nhân chỉ điểm cho đôi điều nên cũng biết chút chút về con chim cu gáy, nhìn hình ảnh của bạn đưa lên cũng chỉ là đoán và bói thôi nếu đúng thì thấy vui, con kô đúng thì cũng chẳng sao! Với lại chơi dòng cu cò này bạn cố gắng nhìn nhiều, nghe nhiều thì sẽ thấm và sẻ hiểu biết ra nhiều chứ chẳng có ai hay hơn ai và giỏi hơn ai đâu bạn, ngày trước cũng ngu nhiều lắm, cũng bị chửi nhiều lắm giờ mới biết chút ít thôi mà, kô dám chỉ dạy ai đâu! Cảm ơn bạn đã quan tâm! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent