Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39625 lần)

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #300 vào lúc: 05/02/2015 12:34:52AM »
Con chim cụ tặng nó là con thổ rền 2 hậu ròng cụ ah!!!!hom nay nghe gọi mấy lần toàn 2 hậu ko ah!!!!
Chim 2 hậu ròng thường thì các cu thủ ít chơi vì nò thường chứng, còn tùy vào gu, sở thích của từng người nữa, riêng mình thì khác cứ hay là mình nuôi hết thừa thiếu hậu không quan trọng, con thổ hôm qua mình bắt cũng 2 hậu ròng nhưng bài bản của nó rất tốt nên cứ vô tư mà nuôi, nếu cụ không thích 2 hậu thì giao lại cho mình, mình sẽ chăm em nó đến già luôn! bat tay _b_
[/quote. Mình cũng chưa chơi con mồi nào 2 hậu cả nên cũng chưa biết ra sao. Nhung con chim đó tốt wa ma !!!!!

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #301 vào lúc: 05/02/2015 06:06:08AM »
     Chứng hay ko chứng là nhìn vào cặp mắt, bộ cườm, bộ cánh...là thể hiện rõ rành rành. Tiếng gáy ko quyết định. Thổ rền mà còn 2 hậu thì chậm lắm...mồi cây đk cần chất giọng phải sốc cộng với các yếu tố của điều kiện đủ.
Chúc anh em có cái nhìn nhận và chọn chính xác để khỏi phải bỏ công!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #302 vào lúc: 05/02/2015 10:11:59PM »
     Chứng hay ko chứng là nhìn vào cặp mắt, bộ cườm, bộ cánh...là thể hiện rõ rành rành. Tiếng gáy ko quyết định. Thổ rền mà còn 2 hậu thì chậm lắm...mồi cây đk cần chất giọng phải sốc cộng với các yếu tố của điều kiện đủ.
Chúc anh em có cái nhìn nhận và chọn chính xác để khỏi phải bỏ công!  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Thân!
Nói như cụ Hiếu là rất đúng với ý của mình đó! Con thổ thì bao giờ cũng chậm hơn những con có chất giọng khác nhưng bù lại nó có độ bền (trừ ra những con thổ có lối kèm mắc me thì kô bàn tới). Mình thì nuôi mọi kiểu miễn là đi đánh được, nghe con bổi chơi ưng ý, nghe phê là nuôi hoặc ae nào dặn thì tặng làm kỷ niệm, còn trong quá trình nuôi ae thấy kô ưng ý thì tùy nghi quyết định hoặc trả về cố chủ cũng chẳng sao! Người nào chơi cu gáy mà không đi tìm cho mình con chim thật hay, thật vừa ý và chơi xuất sắc đúng không ae nhưng có khi tìm mãi đến già vẫn chưa gặp như vậy mới xét đến chữ duyên trong nghiệp cu cò! Thôi nói nhiều quá lát sẽ thành nói nhảm!
Chúc cụ Hiếu và tất cả ae quan tâm đến cu cò một năm mới dồi dào sức khoẻ, gia đình hạnh phúc! _zoo_ _zoo_
Sống để đam mê cu gáy!

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #303 vào lúc: 07/02/2015 12:12:46PM »

Đ ơi chiều hôm qua mới khai đao đầu năm được một e thổ tiếng rất tốt, dập kèm gù bài bản đầy đủ, dàn phóng rước rất dày, đánh cây gần 2 tiếng đồng hồ nghe nó chơi với mồi mà mình ngồi run hết tay chân, về nhà bỏ lồng ngắm nó thật đã mắt hình và chân tốt, bền chim lắm! Đúng là trời thương người có lòng!!! _yahoo_
[/quote]

Chúc mừng chú!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #304 vào lúc: 10/02/2015 01:39:00PM »
Cuối tuần này được nghỉ tết chắc cũng có thời gian đi đánh được vài kèo đây, cụ Trực hay cụ Đông nếu đi thì mình xin ké học hỏi vài chiêu bắt bổi nhé! bat tay _zoo_ _zoo_ _zoo_
Sống để đam mê cu gáy!

Tho

• Hero Member
  • Thanks 138
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #305 vào lúc: 10/02/2015 02:14:06PM »
Chủ nhật này nhé anh Diep, anh chọn điểm đánh đi, theo chân anh học hỏi chứ em có gì đâu mà học. Cụ Đông không biết ở đâu để đi cho tiện đây ?
Đêm nằm mơ thấy bẩy cu
Thế là tỉnh giấc soạn cu lên đường
Đến nơi trời sáng vui mừng
Quyết tìm con bổi lẫy lừng về nuôi

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #306 vào lúc: 10/02/2015 09:34:42PM »
Dzậy thì chủ nhật này đi!!!!! Các cụ cứ sắp sếp Đ xin tham chiến 2 con lỡ mới toanh!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #307 vào lúc: 11/02/2015 09:17:37PM »
Chủ nhật này nhé anh Diep, anh chọn điểm đánh đi, theo chân anh học hỏi chứ em có gì đâu mà học. Cụ Đông không biết ở đâu để đi cho tiện đây ?
Dzậy thì chủ nhật này đi!!!!! Các cụ cứ sắp sếp Đ xin tham chiến 2 con lỡ mới toanh!!!!
Ở Bình Phước các cụ thích đi đâu thì mình đi ở đó thôi! cụ Trực giao cho chú haivan chọn điểm đánh đi, mình hẹn gặp nhau ở cầu 25 - Bù Na hoặc ngã ba Sao Bọng - Đức Liễu ngay nhà chú haivan cũng được, giờ gặp thì phụ thuộc vào hai cụ Đông và Trực vì hai người phải đi xa hơn mình để đến được điểm tập kết trước khi đi oanh tạc mà, cố lên nhé! không gặp không về! _b_ :-w
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #308 vào lúc: 11/02/2015 09:21:18PM »
MÌnh sẽ cố gắng wa đó một chuyến !!!!! _zoo_ _zoo_ _zoo_

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #309 vào lúc: 25/02/2015 03:45:49AM »

Đ ơi chiều hôm qua mới khai đao đầu năm được một e thổ tiếng rất tốt, dập kèm gù bài bản đầy đủ, dàn phóng rước rất dày, đánh cây gần 2 tiếng đồng hồ nghe nó chơi với mồi mà mình ngồi run hết tay chân, về nhà bỏ lồng ngắm nó thật đã mắt hình và chân tốt, bền chim lắm! Đúng là trời thương người có lòng!!! _yahoo_

Chúc mừng chú!

[/quote]
Hôm qua đi khai lụp đầu năm làm được 1 chú cũng khá tặng chú e này nuôi kỹ niệm luôn! Cố gắng chăm sóc em nó nhé Long! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #310 vào lúc: 25/02/2015 10:06:56AM »
hic, bác diệp ơi bác tặng em con khá như a mới bắt được đi, hic, e chờ được sở hữu được 01 con dặm kèm gù đầy đủ như a mới bắt đó, hic chứ mấy con ở nhà cứ cu cu mãi buồn và chán lắm. ít ra nó cũng gáy cục cúc cu. cù cù.... cứ như vậy cũng được rồi.em chờ tin a báo alo chú hải chuẩn bị nhận hàng là e mừng ùi, hihi tết nhất sao rùi hả a.mà dạo gần tết về chẳng alo thằng e út gì hết.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #311 vào lúc: 25/02/2015 01:17:57PM »
hic, bác diệp ơi bác tặng em con khá như a mới bắt được đi, hic, e chờ được sở hữu được 01 con dặm kèm gù đầy đủ như a mới bắt đó, hic chứ mấy con ở nhà cứ cu cu mãi buồn và chán lắm. ít ra nó cũng gáy cục cúc cu. cù cù.... cứ như vậy cũng được rồi.em chờ tin a báo alo chú hải chuẩn bị nhận hàng là e mừng ùi, hihi tết nhất sao rùi hả a.mà dạo gần tết về chẳng alo thằng e út gì hết.

Chiều qua được chú Diệp thương tình ghé chốt bắt giúp 1 chú cu bổi để nuôi, nghe nó gáy trước đó ngoài rừng thì khá to, thấy chú Diệp nói là giọng thổ sấm. Chỉ tiếc là đánh bằng mồi đất nên chưa kịp nghe bản hòa tấu đã dính đòn nên chẳng biết bài bản thế nào? Mong là nó không phụ lòng của 2 chú cháu.

Đang tích cực tìm bổi kha khá theo tiêu chí chú Diệp chỉ bảo, kiếm thêm 1 em nữa cho đủ song kiếm hợp bích mà thấy khó quá, tập sự nên thấy chim nào gáy cũng na ná nhau hay cả. Kiếm được lại nhờ chú Diệp mang bảo đao trợ giúp hihi

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #312 vào lúc: 25/02/2015 08:08:55PM »
Chim lại bay mất rồi, buồn quá. Cơ hội sở hữu chú chim khá tan thành mây khói, giờ thấy cứ bâng khuâng, đúng là niềm vui chưa tày gang lại nỗi buồn vây kín, còn chưa được nghe nó gáy tiếng nào.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #313 vào lúc: 25/02/2015 09:35:14PM »
Chào chú H! Năm nào cũng vậy a chẳng có cái tết nào trọn vẹn cả chú H à, 27 tết được nghỉ về nhà mấy hôm mùng 2 tết đã phải đi trực đến giờ coi như đi làm lại luôn, chiều qua có đi khai lụp đầu năm được một e thổ tặng cho Long luôn! Còn chú thì cứ từ từ hôm nào anh rảnh rổi đi lòng vòng chọn được chú nào khá sẽ mang đến nhà tặng chú mà! Hay là chú có đi rừng, rẩy phát hiện được em nào khá thì điện cho a cũng được a sắp xếp qua bắt nó bỏ vào lồng cho chú nuôi thế cũng hay đúng không chú Hải! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #314 vào lúc: 26/02/2015 10:26:32AM »
hi a diệp. chỗ em giờ tìm được con kha khá hơi bị khó và hiếm ùi a ah, mặc dù vẫn có, mà e đi tìm mà nghe thấy hầu như toàn là chim k có con nào bài bản, may ra lâu lâu gặp được 1 em có kèm mà thưa lắm a à, có thằng đệ ở ngay cầu 11 đường về đồng xoài, nói có 1 em mà ae hcm, bd, đồng nai qua nghịch nó mà chưa ai rút được nó vào túi rút,chỉ cần treo lên là nó về, nhưng hầu như bể hết chim mồi, kể cả mồi trần, e đang nói nó đến địa điểm đó xem lại nếu còn alo e, có gì ae mình ghé chỗ đó, em nghe đâu con bổi đó ae treo giải ai bắt được bán sẵn sàng trả 10 củ lặng đấy, mà chưa biết ra sao. để chiều nay e đi vòng vòng xem có em nào gáy gù kha khá k, có gì e zalo a.mà khả năng ở đây khó có chim hay nữa ùi a à, chờ được cầm con chim a tặng về nuôi lên ra bài bản thì khỏi chê

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #315 vào lúc: 26/02/2015 09:47:52PM »
hi a diệp. chỗ em giờ tìm được con kha khá hơi bị khó và hiếm ùi a ah, mặc dù vẫn có, mà e đi tìm mà nghe thấy hầu như toàn là chim k có con nào bài bản, may ra lâu lâu gặp được 1 em có kèm mà thưa lắm a à, có thằng đệ ở ngay cầu 11 đường về đồng xoài, nói có 1 em mà ae hcm, bd, đồng nai qua nghịch nó mà chưa ai rút được nó vào túi rút,chỉ cần treo lên là nó về, nhưng hầu như bể hết chim mồi, kể cả mồi trần, e đang nói nó đến địa điểm đó xem lại nếu còn alo e, có gì ae mình ghé chỗ đó, em nghe đâu con bổi đó ae treo giải ai bắt được bán sẵn sàng trả 10 củ lặng đấy, mà chưa biết ra sao. để chiều nay e đi vòng vòng xem có em nào gáy gù kha khá k, có gì e zalo a.mà khả năng ở đây khó có chim hay nữa ùi a à, chờ được cầm con chim a tặng về nuôi lên ra bài bản thì khỏi chê
Vậy chú cứ xác minh thông tin đó cho chính xác đi rồi báo anh sắp xếp, nếu có thật con chim như thế dù có bể hết mấy con mồi của a thì anh cũng sẽ thử vận may biết đâu có thể bắt được nó đưa cho chú nuôi, anh hứa với chú ntn thì sẽ thực hiện đúng như vậy, vấn đề chỉ là thời gian mà thôi!!! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #316 vào lúc: 27/02/2015 08:26:35AM »
dạ, ok a diệp, e sẽ chờ đại ka bắt cho e 1 con, còn con thằng nhóc nói e đang chờ nó đi xác minh còn không, e alo nó rùi, giờ chờ nó mang mồi đi xác minh lại.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #317 vào lúc: 27/02/2015 10:59:44AM »
Vậy chú cứ xác minh thông tin đó cho chính xác đi rồi báo anh sắp xếp, nếu có thật con chim như thế dù có bể hết mấy con mồi của a thì anh cũng sẽ thử vận may biết đâu có thể bắt được nó đưa cho chú nuôi, anh hứa với chú ntn thì sẽ thực hiện đúng như vậy, vấn đề chỉ là thời gian mà thôi!!! _b_
Vậy thì mau mau xác minh lai thông tin thôi chú Hải ah!!!! MỒI ko lo!!!!!CHúc chú mau mau rước E nó về dinh!!!!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #318 vào lúc: 27/02/2015 11:02:49AM »
Chim lại bay mất rồi, buồn quá. Cơ hội sở hữu chú chim khá tan thành mây khói, giờ thấy cứ bâng khuâng, đúng là niềm vui chưa tày gang lại nỗi buồn vây kín, còn chưa được nghe nó gáy tiếng nào.
CHú nuôi như dzậy thì phụ lòng người tặng wa!!!!!Chim cụ Diệp đã kêu nuôi thì ko phải thường rồi. Thôi thì cũng chia buồn cùng chú!!!!!! _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #319 vào lúc: 02/03/2015 10:39:13PM »
CHú nuôi như dzậy thì phụ lòng người tặng wa!!!!!Chim cụ Diệp đã kêu nuôi thì ko phải thường rồi. Thôi thì cũng chia buồn cùng chú!!!!!! _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_
Thôi cụ đừng có trách em nó, vì do mới tập tành nên kinh nghiệm chăm sóc chưa có! Có bị sẩy thì mới có kinh nghiệm nuôi về sau sẽ cẩn thận hơn thôi! Mình sẽ cố gắng tìm cho chú e nó 1-2 con chim khá để nuôi mong rằng sẽ thành công trong những lần sau!!! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent