Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39497 lần)

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #160 vào lúc: 24/10/2014 09:08:54PM »
Ngày mai có làm kèo nào ko??????Ngày mai tính đi làm vài kèo ai ngờ cắt điện toàn tuyến phải đi làm bù. Thèm wa =((

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #161 vào lúc: 24/10/2014 10:26:37PM »
Sàng mai rảnh việc được buổi sáng kô đi xa, chắc mình đi bãi gần dợt 2 con lỡ thôi! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #162 vào lúc: 27/10/2014 07:17:34PM »
Sàng mai rảnh việc được buổi sáng kô đi xa, chắc mình đi bãi gần dợt 2 con lỡ thôi! _b_
kết quả đi dợt mấy e bổi thế nào rồi cụ ?????

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #163 vào lúc: 27/10/2014 09:13:38PM »
kết quả đi dợt mấy e bổi thế nào rồi cụ ?????
Kết quả là chẳng có gì, chim rừng kô gáy và mấy con của mình cũng kô gáy luôn, chán về luôn! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #164 vào lúc: 28/10/2014 11:53:06AM »
Mấy hom nay phát hiên một vài con bổi nghe giọng cũng khá lắm. Mà bân wa với lại mấy con mồi thay lông chưa song nên ko dám liều!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #165 vào lúc: 28/10/2014 11:45:10PM »
Mấy hom nay phát hiên một vài con bổi nghe giọng cũng khá lắm. Mà bân wa với lại mấy con mồi thay lông chưa song nên ko dám liều!!!
Hôm chủ nhật đi đánh cả buổi chiều, chỉ một kèo gặp con đồng sấm cũng khá nhưng đụng bồ cắt về thế là sẩy ăn! Sao mà chiều đó gặp nhiều bồ cắt thế tính sơ khoảng hơn 10 con, 2 ae chóng mặt luôn trên đường về đụng mưa lớn mà toàn nhìn nhau cười thôi! :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #166 vào lúc: 29/10/2014 08:01:16PM »
Bên đó đi hay đụng bồ cắt wa vậy??? Ở bên này ít gặp lắm.Bồ cắt thì ít mà bổi hay cũng ít luôn.

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #167 vào lúc: 30/10/2014 12:39:20PM »
Hôm chủ nhật đi đánh cả buổi chiều, chỉ một kèo gặp con đồng sấm cũng khá nhưng đụng bồ cắt về thế là sẩy ăn! Sao mà chiều đó gặp nhiều bồ cắt thế tính sơ khoảng hơn 10 con, 2 ae chóng mặt luôn trên đường về đụng mưa lớn mà toàn nhìn nhau cười thôi! :)) :)) :))

Chỗ bẫy của anh giờ nguy hiểm quá, nhiều Bồ Cắt vậy sơ sẩy chút là mệt luôn,  :(
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #168 vào lúc: 30/10/2014 02:00:38PM »

Chỗ bẫy của anh giờ nguy hiểm quá, nhiều Bồ Cắt vậy sơ sẩy chút là mệt luôn,  :(
Đồng ý với chú Cường là nguy hiểm thật nhưng a đi đánh rất tỉnh vụ bồ cắt nên 3-4 năm nay 3 con mồi vẫn bình yên vô sự, lâu lâu chỉ bị sạt dọa thôi chứ mồi kô sao, vẫn chơi bình thường, mà những chổ nguy hiểm thì lại là nơi có những con chim hay nên đôi lúc phải liều chứ biết làm sao được hả chú?  :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #169 vào lúc: 30/10/2014 04:57:20PM »
Phải coi đáng để liều ko cụ Ah!!!!Nhiều khi sơ ý rồi...lại Nếu như!!!!! :)) :)) :))

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #170 vào lúc: 30/10/2014 06:15:07PM »
Phải coi đáng để liều ko cụ Ah!!!!Nhiều khi sơ ý rồi...lại Nếu như!!!!! :)) :)) :))
Phải liều thôi cụ Đ à! Nếu ko liều làm gì chiều nay bắt được 2 e, 1 sấm đồng, 1 thổ pha sấm hả. 2 em này bài bản tốt, đặc biệt em thổ pha sấm gù hậu như điên! Vui  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #171 vào lúc: 30/10/2014 07:08:50PM »

Phải liều thôi cụ Đ à! Nếu ko liều làm gì chiều nay bắt được 2 e, 1 sấm đồng, 1 thổ pha sấm hả. 2 em này bài bản tốt, đặc biệt em thổ pha sấm gù hậu như điên! Vui  _yahoo_ _yahoo_ _yahoo_
[/quote]Cỡ dzậy thì mới đáng liều. Chứ liều mà để về thịt thì ko liều làm gì cụ ah!!!Mai có về ko???

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #172 vào lúc: 31/10/2014 01:42:22AM »

Cỡ dzậy thì mới đáng liều. Chứ liều mà để về thịt thì ko liều làm gì cụ ah!!!Mai có về ko???
[/quote]
Mai còn bận việc cơ quan chắc sáng thứ 7 mới về được Đ à! Lúc nào về ngang sẽ ghé làm chai nước ha! bat tay
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #173 vào lúc: 31/10/2014 08:23:59AM »

Cỡ dzậy thì mới đáng liều. Chứ liều mà để về thịt thì ko liều làm gì cụ ah!!!Mai có về ko???
Mai còn bận việc cơ quan chắc sáng thứ 7 mới về được Đ à! Lúc nào về ngang sẽ ghé làm chai nước ha! bat tay
[/quote]Ok đợi cụ!!! mà 2 e đó Đ có e nào ko cụ ???

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #174 vào lúc: 31/10/2014 11:47:41AM »

Ok đợi cụ!!! mà 2 e đó Đ có e nào ko cụ ???
Một em thổ pha sấm thì mình nuôi, còn con sấm đồng thì thằng đệ mang về nhà nuôi cột dây luôn rồi! Mình phải nuôi con thổ này và xem cho kỹ một thời gian nữa thì mới quyết định nuôi hay ... được Đ à! con này cũng có điểm lạ là có một chấm trắng ở mi mắt trên bên phải nhìn cũng hay hay! _b_
[/quote]
« Sửa lần cuối: 04/11/2014 11:33:47PM gửi bởi todiepbl »
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #175 vào lúc: 31/10/2014 01:21:20PM »
 Nghe bùn wa... !!!!!! :( :( :(

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #176 vào lúc: 31/10/2014 10:44:24PM »
Nghe bùn wa... !!!!!! :( :( :(
Bùn làm gì Đ, nếu có duyên thì có một ngày nó sẽ tự tìm đến nhà Đ nhờ Đ chăm sóc nó thôi! bat tay _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #177 vào lúc: 31/10/2014 11:39:51PM »
 Ở đâu chứ ở đây tình hình bắt bổi như hiện nay thì có  mở trại tập trung cũng ko nên duyên nổi rồi cụ ah!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #178 vào lúc: 03/11/2014 08:57:32AM »
 Hôm nay còn ở nhà mai mới qua lại cơ quan! và lại tiếp tục đi săn chim hay vào mùa săn rối! :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #179 vào lúc: 03/11/2014 09:07:46AM »
Hôm nay còn ở nhà mai mới qua lại cơ quan! và lại tiếp tục đi săn chim hay vào mùa săn rối! :)) :)) :))
Nhem thèm người khác là ko tốt đâu nha!!!!!!!!!!!!! :)) :)) :))Cụ mà bắt được Đ cũng được nhờ!!!!! O:o O:o

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent