Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39607 lần)

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #360 vào lúc: 05/01/2016 07:51:21PM »
Khai lụp đầu năm 2016 tại quê nhà Bảo Lộc  - Lâm Đồng!

Em mạn phép đăng hình trực tiếp để anh em quan tâm tiện theo dõi,

Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

cu gáy_ Tây Nguyên

• Hero Member
  • Thanks 346
  • CUGAY.ORG TIÊU KHIỂN & BẢO TỒN
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #361 vào lúc: 06/01/2016 06:54:06PM »
Chúc các bác. Chuyến gác cu thắng lợi quá  :-bd :-bd
Thú chơi dân dã suốt bốn mùa.
Chỉ vì những tiếng cúc cù cu.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #362 vào lúc: 06/01/2016 07:28:43PM »
Chúc mừng cụ!!!!! Mình phài đi tập huấn khoảng 2 tuần nữa mới chinh chiến lại được!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #363 vào lúc: 11/01/2016 09:33:05AM »
Ngày nghĩ chủ nhật hội đánh  lụp cu gáy  Bảo Lộc gồm mình chú Thiện, chú Minh, chú Giỏi quần  tại khu vực K'Long giáp Đà teh - Lâm Đồng nguyên ngày nhưng gặp chim khá trận chỉ có con sấm nhây của mình tóm đc 1 em đồng pha thổ kha khá về gần  mồi chơi dặm  dây nhưng sau 5 phút em nó cũng tạm biệt rừng núi về với đội  của mình chỉ tiếc là không có máy chụp lại hình ảnh các cụ thông cảm!!!
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #364 vào lúc: 11/01/2016 03:58:12PM »
Ngày nghĩ chủ nhật hội đánh  lụp cu gáy  Bảo Lộc gồm mình chú Thiện, chú Minh, chú Giỏi quần  tại khu vực K'Long giáp Đà teh - Lâm Đồng nguyên ngày nhưng gặp chim khá trận chỉ có con sấm nhây của mình tóm đc 1 em đồng pha thổ kha khá về gần  mồi chơi dặm  dây nhưng sau 5 phút em nó cũng tạm biệt rừng núi về với đội  của mình chỉ tiếc là không có máy chụp lại hình ảnh các cụ thông cảm!!!
Vùng này mấy năm trước mình bắt cũng kha nhiều.  CHim tuy đong nhưng cũng khá trận... Nhưng chim bổi tương đối khá.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #365 vào lúc: 12/01/2016 09:56:14AM »
Chúc mừng Bác
Mong chờ một chữ Duyên,,?

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #366 vào lúc: 12/01/2016 10:00:05AM »
Vùng này mấy năm trước mình bắt cũng kha nhiều.  CHim tuy đong nhưng cũng khá trận... Nhưng chim bổi tương đối khá.
Vùng này đi đường xá hơi khó đi và hơi xa nhưng mà chim cũng trận ghê, chắc cụ và một số ae ở dưới đó quần ghê quá chứ gì! Nếu mình mà có thời gian đi thêm vài lần nữa thì cũng tóm được một cơ số khá đó với mình chỉ cần có thời gian thì đám chim này cũng sẽ về đội của mình mà thôi!kkk
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #367 vào lúc: 12/01/2016 10:01:18AM »
Chúc mừng Bác
Cảm ơn chú Điệp nhiều!!! Chúc sức khỏe!!!
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #368 vào lúc: 13/01/2016 06:18:29AM »
Vùng này đi đường xá hơi khó đi và hơi xa nhưng mà chim cũng trận ghê, chắc cụ và một số ae ở dưới đó quần ghê quá chứ gì! Nếu mình mà có thời gian đi thêm vài lần nữa thì cũng tóm được một cơ số khá đó với mình chỉ cần có thời gian thì đám chim này cũng sẽ về đội của mình mà thôi!kkk
Những năm trước là cội chính của mình đánh mà!!!!!!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent