Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39634 lần)

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #340 vào lúc: 17/06/2015 09:22:02AM »
hehe a diệp, vang bóng một thời. lâu rùi không thấy cu thủ lên, em dạo này cung bận lu xu bu a diệp.bữa nào lên yahoo e với, e có 1 con đi theo với đại ka cho vui.
Dạo này anh cũng bận việc cơ quan quá chú Hải à không có thời gian lên wed nhưng cũng có ít thời gian xách lụp đi rừng làm được vài chú bổi thường thường về bổ sung vào bộ sưu tập nuôi cho vui, từ khi có vợ thấy chú cũng ko thường xuyên lên tán nữa nhỉ? Chú Hải nói có con rừng nào dữ lằm mà không thấy alo cho anh đi làm kèo hay chú để dành từ từ thu phục nó sướng hơn vậy? Hôm nào cuối tuần có nhã hứng thì alo cho anh đi theo với nhé, đánh gần hoài cũng chán chú à! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #341 vào lúc: 17/06/2015 10:21:11AM »
keke a diệp, lâu quá em cũng lu xu bu nên ít lên mạng, e đi bẫy cu có bao giờ được con nào đâu, toàn thấy nó gáy gù với nhau cho vui, lý do mồi của e cùi và quá dở nên k đủ sức hấp dẫn cu bổi nên tay k đi về, để e alo a thông bombo xem tình hình ra sao và hẹn a ấy ngày ae lên chu du với vi hành với a ấy.còn cu bổi rừng thứ dữ giờ chắc ít và khó có a àh, bữa nào lên e ra rãy nhà thằng e rể của e. e có thấy và nghe được con gù cũng khá là cứng xập gù nhiều và dày, bài bản thì chưa nghe, vì chỉ nghe nó về đổ gù là nhiều chứ chưa nghe nó gáy,gù cũng gần như lê lết, mà k biết ntn, e cũng đang có ý định manh nha e ấy, mà mồi dạo này chán quá nên e chịu.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #342 vào lúc: 19/06/2015 10:26:07PM »
keke a diệp, lâu quá em cũng lu xu bu nên ít lên mạng, e đi bẫy cu có bao giờ được con nào đâu, toàn thấy nó gáy gù với nhau cho vui, lý do mồi của e cùi và quá dở nên k đủ sức hấp dẫn cu bổi nên tay k đi về, để e alo a thông bombo xem tình hình ra sao và hẹn a ấy ngày ae lên chu du với vi hành với a ấy.còn cu bổi rừng thứ dữ giờ chắc ít và khó có a àh, bữa nào lên e ra rãy nhà thằng e rể của e. e có thấy và nghe được con gù cũng khá là cứng xập gù nhiều và dày, bài bản thì chưa nghe, vì chỉ nghe nó về đổ gù là nhiều chứ chưa nghe nó gáy,gù cũng gần như lê lết, mà k biết ntn, e cũng đang có ý định manh nha e ấy, mà mồi dạo này chán quá nên e chịu.
Vậy mà hồi trước chú nói có con nào làm bể rất nhiều mồi ở bên đó nhưng khi a nhờ chú chỉ thì chú lại không trả lời trả vốn nào hết, không biết có hay không hả chú Hải, anh tưởng chú tóm được nó rồi! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #343 vào lúc: 21/06/2015 12:37:01AM »
Vậy mà hồi trước chú nói có con nào làm bể rất nhiều mồi ở bên đó nhưng khi a nhờ chú chỉ thì chú lại không trả lời trả vốn nào hết, không biết có hay không hả chú Hải, anh tưởng chú tóm được nó rồi! _b_

Sợ B bắt mất nên dấu đó B kkkkkk
Mong chờ một chữ Duyên,,?

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #344 vào lúc: 22/06/2015 08:55:54AM »
a diệp, con làm bể nhiều mồi của ae đồng nai ở cây số 9 gần cái miếu đường về đồng xoài ấy, e nói ra xem a em nào có duyên thì bắt nó, nghe đâu chim ma thì phải, mà không biết ma hay không mà chưa ai bắt được nó.còn duyên nữa a à, e có bắt dc đâu, thằng nhóc e nói nó bể 2 con mồi ruột nó chuyển đi đâu luôn rồi em cũng k liên lạc được, treo mồi lên gáy 1 câu là nó về ngay, còn đấu đá ntn thì tùy a e cảm nhận, cũng lâu rồi e k lên lại đó nữa, vì lần đó đi gác mưa mưa về có cảm giác gì đó rất sợ nên em chịu thua, k chơi với tâm linh, còn bây giờ còn hay không e chịu thua, e chỉ nói ra địa chỉ của nó, các ace thử xem ntn, e thì về ngủ cả tuần mơ thấy cái gì đâu không, nên chừa k đến chỗ đó nữa. hy vọng có duyên ae nào đó đến còn nó và thu phục dc nó.e nói mà ra gà vẫn còn ớn lạnh

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #345 vào lúc: 22/06/2015 10:59:38AM »
Bác Diệp hứa gửi cho em cái gì mà lâu quá không thấy nha, đề nghị nhắn tin cho em gấp không là em khai hết ra diễn đán bây giờ  :))

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #346 vào lúc: 22/06/2015 12:26:51PM »
a diệp, con làm bể nhiều mồi của ae đồng nai ở cây số 9 gần cái miếu đường về đồng xoài ấy, e nói ra xem a em nào có duyên thì bắt nó, nghe đâu chim ma thì phải, mà không biết ma hay không mà chưa ai bắt được nó.còn duyên nữa a à, e có bắt dc đâu, thằng nhóc e nói nó bể 2 con mồi ruột nó chuyển đi đâu luôn rồi em cũng k liên lạc được, treo mồi lên gáy 1 câu là nó về ngay, còn đấu đá ntn thì tùy a e cảm nhận, cũng lâu rồi e k lên lại đó nữa, vì lần đó đi gác mưa mưa về có cảm giác gì đó rất sợ nên em chịu thua, k chơi với tâm linh, còn bây giờ còn hay không e chịu thua, e chỉ nói ra địa chỉ của nó, các ace thử xem ntn, e thì về ngủ cả tuần mơ thấy cái gì đâu không, nên chừa k đến chỗ đó nữa. hy vọng có duyên ae nào đó đến còn nó và thu phục dc nó.e nói mà ra gà vẫn còn ớn lạnh
Bác này nên viết thêm mắm thêm muối một tí nữa thì thành truyện kinh dị hay đây. Nói thật em nghe cũng ớn ớn, em gặp một chuyện thế này:
Có một chú cu, ở chỗ có 3 cây khá cao, dưới ba cây đó là một cái bàn thờ, chắc là của mấy người dân kinh tế mới lập nên để thờ thần, thờ đất hay cái gì đó tương tự. Ngày đầu tiên em vào bẫy cây, chỉ một lúc là nó nhảy, tuy nhiên khi ra bắt thì nó sẩy ra được, bình thường lồng này khó sẩy lắm. Kết cái gù cà lăm của nó, hôm sau em vác mồi đất vào, giăng mồi và ngồi khá gần quan sát, cũng một lúc em nó xuống và cũng mắc, chính xác là chân phải, tuy nhiên lần này nó làm đứt giò và sẩy nữa, cái này chưa bao giờ xảy ra từ khi em chơi đến giờ, vì giò em đặt khá chuẩn và cũng khá mới.
Chuyện chẳng có gì để nói nếu như em không bị té xe, vừa đi ra một đoạn, em tránh cái ổ gà nho nhỏ, chạy chậm vậy mà té nhào, lồng chim móp méo, sém tí nữa xe xuống mương, và cái chân bị va vào đá, trầy một chút đúng ngay vào chân phải, từ đó em tự hứa là nên bỏ qua chú chim này các bác ạ.
Cần gì phải kí.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #347 vào lúc: 24/06/2015 05:36:09PM »
Bác này nên viết thêm mắm thêm muối một tí nữa thì thành truyện kinh dị hay đây. Nói thật em nghe cũng ớn ớn, em gặp một chuyện thế này:
Có một chú cu, ở chỗ có 3 cây khá cao, dưới ba cây đó là một cái bàn thờ, chắc là của mấy người dân kinh tế mới lập nên để thờ thần, thờ đất hay cái gì đó tương tự. Ngày đầu tiên em vào bẫy cây, chỉ một lúc là nó nhảy, tuy nhiên khi ra bắt thì nó sẩy ra được, bình thường lồng này khó sẩy lắm. Kết cái gù cà lăm của nó, hôm sau em vác mồi đất vào, giăng mồi và ngồi khá gần quan sát, cũng một lúc em nó xuống và cũng mắc, chính xác là chân phải, tuy nhiên lần này nó làm đứt giò và sẩy nữa, cái này chưa bao giờ xảy ra từ khi em chơi đến giờ, vì giò em đặt khá chuẩn và cũng khá mới.
Chuyện chẳng có gì để nói nếu như em không bị té xe, vừa đi ra một đoạn, em tránh cái ổ gà nho nhỏ, chạy chậm vậy mà té nhào, lồng chim móp méo, sém tí nữa xe xuống mương, và cái chân bị va vào đá, trầy một chút đúng ngay vào chân phải, từ đó em tự hứa là nên bỏ qua chú chim này các bác ạ.
Thật ra mình cũng định không nói nhưng thấy chú Haivan và cụ donaldluc kể chuyện làm mình cũng máu, cách đây 2 tuần mình cũng đi đánh vào ngày thứ 7 và CN, phần buổi sáng quần hết những bãi đánh quen ở Bù Gia Mập và Đăk Ơ nhưng chẳng gặp em nào thưa, 2 hôm đó đi cùng ông anh ở Phước Bình vào đi đánh chung cho vui, tới chiều 2 ae đi đụng 1 con đồng pha sấm mình treo mồi lên khoảng 1h10 phút thì em nó cũng nằm gọn trong lụp, tới sáng cn đi quần mãi cũng chẳng gặp được chú nào, đến kèo chiều cũng đi vòng 2 điểm ở thôn 4 mà cũng chẳng nghe con nào gáy 2 ae trên đường đi về thì đi ngang nghĩa địa của thôn 4 dừng ngoài đường nhìn mình nói với ông anh chắc chắn chổ này có cu đây, vào kô a? Ông anh cũng máu Uh thì vào xem thế nào? Hai ae chạy thẳng vào giữa nghĩa địa treo cu mồi lên cây thử mồi gáy khoảng 10 phút thì có 1 con đồng pha tý thổ từ dưới bìa suối phóng lên thúc gù đấu vậy mà cũng từ lúc 3h mãi tới gần 5h30 chiều em nó mới nhảy vào lụp, ông anh mừng quá mặc dù con bổi đó không hay nhưng do thay lông nhiều nên không sung lắm càng đấu với mồi càng lơi dần, nhưng cũng do bắt đc ông anh mừng lo đi về vì sợ mưa nên đã để quên một số đồ dùng cá nhân đã đi được 5km rồi phải quay lại lấy và sau đó ae trên đường về vui vẽ, bình an, về tối ngủ bình thường ko có gì khác thường cả chú haivan à
A muốn kể chuyến đi của a cho chú Haivan nghe để nói rằng mình chỉ đánh chim cu chứ chẳng làm gì phạm đến ai nên không có gì phải sợ cả, riêng anh chổ nào có chim hay là anh tới bất kể chổ đó là chổ nào, cũng chẳng phải sợ ai! Kỳ này mưa quá nên kô đi đâu được, hôm nào trời nắng ráo a sẽ ghé thăm chú và chổ con chim đó 1 chuyến xem sao, biết đâu gặp may mắn phải kô chú Hải?!!! Thân chào! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #348 vào lúc: 24/06/2015 06:19:17PM »
Thật ra mình cũng định không nói nhưng thấy chú Haivan và cụ donaldluc kể chuyện làm mình cũng máu, cách đây 2 tuần mình cũng đi đánh vào ngày thứ 7 và CN, phần buổi sáng quần hết những bãi đánh quen ở Bù Gia Mập và Đăk Ơ nhưng chẳng gặp em nào thưa, 2 hôm đó đi cùng ông anh ở Phước Bình vào đi đánh chung cho vui, tới chiều 2 ae đi đụng 1 con đồng pha sấm mình treo mồi lên khoảng 1h10 phút thì em nó cũng nằm gọn trong lụp, tới sáng cn đi quần mãi cũng chẳng gặp được chú nào, đến kèo chiều cũng đi vòng 2 điểm ở thôn 4 mà cũng chẳng nghe con nào gáy 2 ae trên đường đi về thì đi ngang nghĩa địa của thôn 4 dừng ngoài đường nhìn mình nói với ông anh chắc chắn chổ này có cu đây, vào kô a? Ông anh cũng máu Uh thì vào xem thế nào? Hai ae chạy thẳng vào giữa nghĩa địa treo cu mồi lên cây thử mồi gáy khoảng 10 phút thì có 1 con đồng pha tý thổ từ dưới bìa suối phóng lên thúc gù đấu vậy mà cũng từ lúc 3h mãi tới gần 5h30 chiều em nó mới nhảy vào lụp, ông anh mừng quá mặc dù con bổi đó không hay nhưng do thay lông nhiều nên không sung lắm càng đấu với mồi càng lơi dần, nhưng cũng do bắt đc ông anh mừng lo đi về vì sợ mưa nên đã để quên một số đồ dùng cá nhân đã đi được 5km rồi phải quay lại lấy và sau đó ae trên đường về vui vẽ, bình an, về tối ngủ bình thường ko có gì khác thường cả chú haivan à
A muốn kể chuyến đi của a cho chú Haivan nghe để nói rằng mình chỉ đánh chim cu chứ chẳng làm gì phạm đến ai nên không có gì phải sợ cả, riêng anh chổ nào có chim hay là anh tới bất kể chổ đó là chổ nào, cũng chẳng phải sợ ai! Kỳ này mưa quá nên kô đi đâu được, hôm nào trời nắng ráo a sẽ ghé thăm chú và chổ con chim đó 1 chuyến xem sao, biết đâu gặp may mắn phải kô chú Hải?!!! Thân chào! _b_
Có thể cũng là một sự trùng lặp ngẩu nhiên cụ Diệp ah!!! Mình thì đi đánh thỏ, chồn ở nghĩa địa đã nhiều lần rồi nhưng cũng chưa bao giờ có chuyện gì xảy ra. Nhưng cách đây hơn hai năm mình có đi đánh cu ở nghĩa địa của người đồng bào Châu Mạ. Hồi đó mình còn chơi cả cây lẫn đất. Lúc mình dọn bãi để thả con đất ra thì ko thấy có một con kiến nào nhưng lúc thả con đất ra con chim chơi được khoảng 15p thì tự nhiên im ko nghe gọi, ko nghe thúc nữa. Mình thấy lạ wa nhung vẫn cố đợi thêm chừng 5p nữa đứng dậy ra coi thì ko biết ở đâu kiến vàng bu đầy người con chim, còn con chim thì đang nằm thở thoi thóp mình nhìn mà muốn chảy nước mắt. Nó là con đất xù cườm rựng mà cụ đã ghé nhà mình coi rồi đó. Bây giờ đã hơn 2 năm mình chăm sóc rất kỹ mà con chim vẫn ko thể nào chơi lại được nữa. Hồi trước nó chưa bị kiến bu 1 mình nó đi Solo ko cần bẹo 1 năm mình bắt cả trăm con chim. Nó từ một con chim đất rất xuất sắc giờ mình chỉ thương mà nuôi nó thôi. "Phải chi hôm đó đừng đánh chim ở nghĩa địa đó"...!!!!!!!

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #349 vào lúc: 25/06/2015 06:25:01AM »
Mấy bài gần đây các bác kể những câu chuyện đi gác cu nghe rất kỳ bí và thoáng một chút rùng rợn khi đọc vào đêm khuya. Cá nhân mình thì không dị đoan vào những điều như thế, nhưng chuyện đời mà, có nhiều vấn đề không thể giải thích nổi. Thôi thì mỗi người mỗi quan điểm, miễn sao vui là được rồi. Chúc các bác chinh phục được nhiều bổi hay,  :-bd
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #350 vào lúc: 25/06/2015 10:25:46AM »
ok a diệp, e thì cũng k tin chuyện tâm linh lắm, nhưng bị 2 lần rồi nên giờ cũng thấy sợ sợ, k phải e nói bậy bạ chuyện ma gì đâu, mà có những cái e k thể lý giải nổi vì sao, dù đưa ra nhiều cái suy luận trái chiều... nhưng vẫn k thể lý giải nổi, và từ đó đến giờ chuyện tâm linh e cũng thấy ớn lạnh đấy a à,e cũng đồng ý với quan điểm của a, mình k làm gì ng ta thì ng ta k làm gì đến mính, nhưng cũng có đôi lúc mình k làm gì cũng bị a à, em nhơ lại trong 2 lần đi gác cu với cu e đó, lần đầu thì e k muốn nói, vì nói ra ace nói e này kia, lần 2 đi cũng 2 ae, nhưng thằng e đi ra xa cách e khoảng 100m. em mang 2con mồi đi, đều là cây hêt, nhưng trong đó có 1 con bổi nuôi mãi k gáy gù gì, định bụng cho con k gáy gù bao giờ đi cho biết và cho ở đất, còn con tahi lên cây, treo xong ngồi cũng phì phèo dc 2 điếu thuốc mà trời lúc đó âm u k mưa gió gì, chim có lẽ chưa hăng máu nên chưa gáy câu nào, buồn ngồi gốc cây e đốt điếu thuốc thứ 3 hút dc nửa điếu thuốc thì tự nhiên con tahi gù dc 1 sạc gù nghe gù nhìn lên nghĩ là có chim về. e nhìn căng hết cả mắt ra mà k thấy con chim nào rồi mồi tahi im ru, khoảng 5p sau kỳ lạ con bổi ở dưới đất gù như con điên mà đi vòng vòng trong bội úp đất. e mới nghé thì nghĩ có khi nào có những con chim ở nhà nuôi mãi k bao giờ gáy gù mà khi ra rừng lại chơi như vậy cũng thấy vui vui vì nghe nó gù liên tục, con mà e ưng ý nhất, vui chưa dc bao nhiêu giây sau, mồ hôi toát ra, mới nghĩ lại thì tưởng gần đó có chim bổi về chới với con đánh đất, vì thấy con bổi gù đi vòng vòng trong cái bội úp. và cái e sợ nhất là đây con bổi ngưng gù 1 xíu có nghe lại tiếng gù như chớ mà tiếng gù k có to bằng con bổi, con bổi gù thì im, xong thì lại đến tiếng gù đó, e mặc dù da gà đã nổi nhưng vẫn ngước lên mồi tahi xem có phải nó gù lại không, vì em biết giọng gù đó rất lạ, em nói các bác lúc đó em người ướt như đi mưa. rút điện thoại ra alo cho thằng e mà điện thoại k mở ra được, k thể nảo mở ra được, vì điện thoại e nhìn vào đó thì màn hình đen thui, nghĩ là hết pin, nhưng nhớ lại khi đi đã sạc pin đầy 100% pin rồi mà giờ lại hết pin nghĩ là do mấy cái ứng dựng chạy ngầm gây ra nhanh hết pin, đành ngồi im mà mồ hôi cứ toát ra như mưa, mà cái tiếng gù với con bổi ở dưới đất nào có im như lúc đầu nữa đâu, nó gù còn nhanh và thanh thoát hơn lúc đầu, con bổi thì có chịu nổi đâu, vì bao giờ nó gáy gù, mà tự nhiên gù như con điên, và gù đến nổi gần 2h rồi nó im, và khi im cái tiếng gù ác liệt kia vẫn còn gù, gù mà con bổi trong bội k gù lại nổi mà vẫn đi vòng vòng như đấu với chim rừng trong bội( cái này ae đi gác mồi đất thì biết khi bổi về mồi đất gù và chới theo hướng đi con bổi).e sợ mặt xanh lè, k nói dc cái gì, và bắt đầu run nhưng miệng vẫn lẩm bẩm k có chuyện gì, bình thường như vậy người sợ sẽ kêu to lên để gọi ae hay ba mẹ, nhưng mà e nói thật e chẳng kêu nổi vì cứ dán con mắt vào con bổi đi vòng vòng k gù mà nghe tiếng gù. e biết chắc là đã gặp chuyện tâm linh rồi, chỉ nhớ khi xưa ở bình dương hay lên chùa gặp mấy trụ trì nên nhơ sơ sơ là khi gặp chuyện tâm linh cảm giác bất an hãy đọc nhẩm tên ông bà cha mẹ của mình, và nhớ ra có bà dì của em, vì e dc nghe mọi nói là e dc bà dì luôn đi theo bảo vệ. nhẩm nhẩm dc chục câu thì nghe thằng em cách đó khaongr 100m kêu to a ơi, mà lại kêu rất là to.và mọi thứ im bặt k còn tiếng gù nữa, lúc đó e chạy ra chỗ con bổi thấy nó đứng im ru, bình thường như vậy mọi người sẽ k chạy ra chỗ con bổi đâu, nhưng e vẫn chạy ra xem, thấy bộ giò rối tung lên hết. em nhặt lên xem rồi gọi trả lời thằng e. thì lúc sau nó đến nó nói a có bẫy dc con nào k. e nói k dc con nào, dc con tâm linh.nó nói a cũng tâm linh hả, e con 1 con mồi chết rồi nè, chết k hiểu lý do, đang gù với bổi rừng dc chục cái gù, thì con đất phạch phạch hoảng sợ lao tung tóe ra bỏ nó vào lồng thì lấy con cây xuống và đây a nhìn kết quả nè, e nói thật e chẳng nói dc câu nào nữa, rồi chút xíu choáng váng xong nói với nó thôi đi về thôi e, mình có chuyến đi gác thụ vị rồi, và nó k nói gì nhưng mà cái khuôn mặt k còn giọt máu của nó có khác gì của e lúc nãy, e cũng biết nó cũng bị chuyện tâm linh như mình mà xui hơn là chết con mồi cây nó thích nhất,ra đến ngoài đường kêu e đi mua bó nhang và nải chuối đi rồi quay lại đây, nó kêu a cũng giống e à, e thì k nói gì nói nó chú cứ đi mua đi rồi quay lại đây nhanh đi, rồi e hút dc 1 điếu thuốc và ngồi ngẫm nghĩ, lúc sau thằng e quay lại và 2ae vào đúng chỗ của e và chỗ của nó thắp nhang và khấn có gì không phải các vị bỏ qua và đi về, khi 2ae đi dc chút xíu nghe có tiếng gù dc 1 sạc, e nói thằng em đừng quay lại nhìn nữa, cứ lặng lẽ mà đi ra rồi về. về thằng e bệnh cả tuần, còn con chim bổi của em thì cứ đếm đến gù vài câu rồi thôi, ngày qua ngày cứ im lặng, e thử mang ra vườn nhà con bổi cũng im re cả ngày. em chịu k chơi với những chỗ tâm linh đâu các bác à, có đi cùng vài ae thì e còn dám đi cùng, giờ đi mình mà chỗ đó có miếu thờ gì gi đó e bỏ cuộc. còn a diệp bữa nào nắng ráo lên e với a vi hành qua chỗ thằng e e, đi khoảng 20p đi xe, xem có con chúa nào ở đó k, nhưng mà khu vực đó là của người dân tộc cao lan cũng hơi chờn chờn.

donaldluc

• Hero Member
  • Thanks 122
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #351 vào lúc: 25/06/2015 02:59:23PM »
Vụ này nghe rợn người này, gặp chuyện này mình sẽ từ từ tìm ra nguyên nhân thôi.
Cần gì phải kí.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #352 vào lúc: 25/06/2015 05:32:29PM »
Cảm ơn chú Hải đã chia sẽ chuyện đi đánh cu của mình! A vẫn đang chăm sóc mấy con mồi cho căng hẹn một ngày gần nhất sẽ ghé qua chú chơi và tìm chim hay để đánh vài kèo cho đã, lâu nay ngoài đi về thăm nhà thì không đi đánh xa được nên cũng cuồng chân lắm, mấy con mồi cây của anh nó cũng trở nên nóng nảy quá, phải cho nó đi xa thì nó mới xã lữa được chú à! Hẹn gặp chú một ngày gần nhất! Cứ Thứ 7 hay CN nào mà chú rãnh buồn tay, buồn chân thì nhớ gọi cho anh trước một ngày nhé anh sẽ sắp xếp qua chú giao lưu một ngày cho đã!!! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #353 vào lúc: 30/09/2015 10:51:55PM »
Bác Diệp hứa gửi cho em cái gì mà lâu quá không thấy nha, đề nghị nhắn tin cho em gấp không là em khai hết ra diễn đán bây giờ  :))
Xin lỗi nhé chú Thức lâu lắm không lên topic của mình nên cũng không nhờ vì dạo này bù đầu với công việc, chú cứ nhắn tin nhắc giúp anh qua điện thoại nhé, lúc nào về thăm nhà có cơ hội lên ĐL anh sẽ mang tới nhà cho chú! Hứa mà không thực hiện được cũng ngại lắm!!! Thông cảm nhé! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #354 vào lúc: 01/10/2015 01:03:38PM »
Xin lỗi nhé chú Thức lâu lắm không lên topic của mình nên cũng không nhờ vì dạo này bù đầu với công việc, chú cứ nhắn tin nhắc giúp anh qua điện thoại nhé, lúc nào về thăm nhà có cơ hội lên ĐL anh sẽ mang tới nhà cho chú! Hứa mà không thực hiện được cũng ngại lắm!!! Thông cảm nhé! _b_

Hình như bữa 2ae đi bác có hưa cho e con S đồng thì phải 😳Kkkkk

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #355 vào lúc: 01/10/2015 01:47:31PM »

Vậy hả chú Điệp! Quên mất kkk
Sống để đam mê cu gáy!

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #356 vào lúc: 01/10/2015 01:56:26PM »

Vậy hả chú Điệp! Quên mất kkk

Kkkkkkkkkkkk😇

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #357 vào lúc: 05/01/2016 11:42:22AM »
Khai lụp đầu năm 2016 tại quê nhà Bảo Lộc  - Lâm Đồng!
Sống để đam mê cu gáy!

minhhieu

• Hero Member
  • Thanks 876
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • http://kugay.p.ht/
« Trả lời #358 vào lúc: 05/01/2016 11:45:39AM »
Chúc mừng anh Diệp năm mới gặt hái thành công!
Nhìn anh phong độ hơn lúc ở nhà hàng Vườn Cay ấy  =))
Thân!
Tay xách nách mang cu mồi
Băng rừng lội suối quyết tìm bổi hay
www.Aquaking.vn
"Giải pháp Lọc Nước chuyên nghiệp"
ĐT: 0933234274

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam