Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39632 lần)

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #320 vào lúc: 02/03/2015 11:43:33PM »
Chim lại bay mất rồi, buồn quá. Cơ hội sở hữu chú chim khá tan thành mây khói, giờ thấy cứ bâng khuâng, đúng là niềm vui chưa tày gang lại nỗi buồn vây kín, còn chưa được nghe nó gáy tiếng nào.
CHú nuôi như dzậy thì phụ lòng người tặng wa!!!!!Chim cụ Diệp đã kêu nuôi thì ko phải thường rồi. Thôi thì cũng chia buồn cùng chú!!!!!! _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_
Thôi cụ đừng có trách em nó, vì do mới tập tành nên kinh nghiệm chăm sóc chưa có! Có bị sẩy thì mới có kinh nghiệm nuôi về sau sẽ cẩn thận hơn thôi! Mình sẽ cố gắng tìm cho chú e nó 1-2 con chim khá để nuôi mong rằng sẽ thành công trong những lần sau!!! _b_

Cảm ơn chú đã động viên, chia sẻ và thông cảm cho cháu. Chiều mùng 7 bay mất con chú tặng cháu thì khoảng 14h ngày mùng 8 con chim cháu xin được bỉ sổng hôm sáng mùng 5 đói quá mò từ rừng ra đi lảng vảng sau chốt, cháu ngó thấy gọi thằng em nữa lùa nó về chỗ chú dựng xe buổi chiều mùng 6 và lấy bu gà úp lại được. Con này thì do bị cháu cắt cánh từ ngoài vào mỗi bên 8 cánh nên chỉ bay quãng, không như con chú tặng nó bay cao và xa được. Cũng thấy rất vui khi gặp lại nó dù bữa nay mới gáy trộm được 1, 2 tiếng.
Chỉ tiếc chim hay thì bay mất còn lại mấy con chưa rõ ra sao thì ở lại.

Cháu chuyển về xã hôm 1/3 rồi chú. Cuối tuần nếu chú vào được ghé chỗ cháu chơi xem giúp cháu con chim mới quay về.

Ở trong xóm mới gần chốt có thằng kia mới được ae gì đó bên phú văn cho con mồi lỡ, mà nó không chơi chim cu, nếu rảnh chú cháu mình thả 1 ngày vào đó vừa tìm chim, vừa đi xem thử mồi lỡ có được không.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #321 vào lúc: 03/03/2015 09:28:09PM »
Mấy hôm nay minh cũng đánh được mây con đổi món cho cu con  :)) :)) :)) :))!!!! Lụp mới làm song cũng tóm 3 e rồi....!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #322 vào lúc: 03/03/2015 10:34:51PM »
Ở trong xóm mới gần chốt có thằng kia mới được ae gì đó bên phú văn cho con mồi lỡ, mà nó không chơi chim cu, nếu rảnh chú cháu mình thả 1 ngày vào đó vừa tìm chim, vừa đi xem thử mồi lỡ có được không.
Ok! Cuối tuần này nếu rãnh thì chú sẽ vào tìm cho một con nuôi, tiện thì xem luôn cho! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #323 vào lúc: 03/03/2015 10:39:09PM »
Mấy hôm nay minh cũng đánh được mây con đổi món cho cu con  :)) :)) :)) :))!!!! Lụp mới làm song cũng tóm 3 e rồi....!
Chúc mừng! Chúc mừng cụ đã có được lụp bẩy vừa ý sau một thời gian bỏ công sức làm lụp bẩy!!!  g__b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #324 vào lúc: 04/03/2015 06:36:07PM »
Chúc mừng! Chúc mừng cụ đã có được lụp bẩy vừa ý sau một thời gian bỏ công sức làm lụp bẩy!!!  g__b_
Đang lên khung cho cụ!!!!!Cụ thich đánh cầu cỡ nào????

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #325 vào lúc: 04/03/2015 11:53:24PM »
Đang lên khung cho cụ!!!!!Cụ thich đánh cầu cỡ nào????
[/quote]
Cụ thấy như thế nào là vừa với cở lụp của cụ làm thì cụ cứ làm theo đúng cở đó thôi, mình đi đánh không cần cầu dài đâu!!! Cảm ơn trước nha! bat tay  _zoo_
Sống để đam mê cu gáy!

dinhhai

• Chính thức
  • Thanks 6
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #326 vào lúc: 09/03/2015 10:42:17PM »
- đợi hình bổi bác todiepbl có khi gãy cả cổ hichic
- bác cu_dl làm lụp up hình cho ae chiêm ngưỡng với nào  _zoo_

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #327 vào lúc: 10/03/2015 10:11:18PM »
Muốn up lắm nhưng đt thì sài đồ cổ, máy chụp hình thì chưa có nên đành hẹn AE khi khác dzậy nhưng lụp cụ Cao( Cugay_taynguyen) như thế nào thì mình làm y như dzậy. HIện tại đang làm 1 cái đáy rộng hơn, chiều cao cao hơn, cây cầu lồng dài hơn( Để đẩy cầu tử dài ra) vẫn giữ nguyên bề rộng mặt quy nhìn cũng khá là cân đối !

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #328 vào lúc: 10/03/2015 11:50:18PM »
Cụ thông cảm đợt này bận công việc quá nên không có thời gian chụp hình mấy con mới đưa lên, mà mình cũng đưa đi hết rồi, chỉ còn giữ lại được hai con thổ thôi qua tuần rãnh thì mình sẽ chụp đưa lên để mọi người đánh giá giúp qua đó rút ra thêm kinh nghiệm chọn bổi cho bản thân, với lại đưa lên không ai đánh giá gì hết thì mình cũng nản ...??? ^:)^ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

cugaybaoloc

• Sr. Member
  • Thanks 45
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #329 vào lúc: 24/04/2015 07:15:41PM »
Em chào anh Diệp, dịp lễ sắp tới này anh có về BL chơi không ạ,  8->
Vì đàn ông có khuyết điểm nên phụ nữ mới yêu anh ta

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #330 vào lúc: 09/06/2015 11:33:26PM »
Cuối tuần này sắp xếp việc đi làm một kèo cho vui tại Đạ teh nhé cụ Đông!!! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #331 vào lúc: 10/06/2015 10:13:06AM »
hehe a diệp, vang bóng một thời. lâu rùi không thấy cu thủ lên, em dạo này cung bận lu xu bu a diệp.bữa nào lên yahoo e với, e có 1 con đi theo với đại ka cho vui.
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #332 vào lúc: 10/06/2015 03:21:48PM »
Chọn được mấy chú cu gáy để nuôi, các cụ cho ý kiến để em rút kinh nghiệm! Chân thành cảm ơn!!!
Ước gì bác chủ top cho mình 1 trong mấy em này về luyện nhỉ
ஜ۩۞۩ஜ Ngu - Ngu nữa - Ngu mãi ஜ۩۞۩ஜ

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #333 vào lúc: 11/06/2015 04:20:02PM »
Chọn được mấy chú cu gáy để nuôi, các cụ cho ý kiến để em rút kinh nghiệm! Chân thành cảm ơn!!!
Trong đám này mình cũng tặng bạn cùng chơi cu hết 4 con rồi! Chỉ tặng không bán, nhưng kết trong cách chơi hợp nhau thì mình sẵn sàng tặng ngay không suy nghĩ! bat tay _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #334 vào lúc: 11/06/2015 08:36:08PM »
Cuối tuần này sắp xếp việc đi làm một kèo cho vui tại Đạ teh nhé cụ Đông!!! _b_
Chắc ko đi được rồi cụ ah!!!Đ ko đổi trực được . Để đợt khác thôi cụ ơi, khi nào có thời gian sẽ Alo cụ lại!!!!!!!

Hoài Nhân

• °ஜ۩۞۩ஜ°
  • Hero Member
  • Thanks 58
  • Hội cu mồi ORG
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #335 vào lúc: 12/06/2015 07:41:46AM »
Trong đám này mình cũng tặng bạn cùng chơi cu hết 4 con rồi! Chỉ tặng không bán, nhưng kết trong cách chơi hợp nhau thì mình sẵn sàng tặng ngay không suy nghĩ! bat tay _b_
Gặp nhau trong đam mê mà.cu gáy mộc mạc thì mình cũng chơi mộc mạc là đẹp rồi phải ko bác.
ஜ۩۞۩ஜ Ngu - Ngu nữa - Ngu mãi ஜ۩۞۩ஜ

phantien

• Khách
« Trả lời #336 vào lúc: 12/06/2015 08:19:23AM »
Nhìn dàn chim của bác chủ top quá đã. Hoặc bác là cao thủ, hoặc sau lưng bác là cao thủ trợ giúp! Toàn là những con gù cứng, có thành phần đại ca nên cũng chịu khó tung lồng, rúc mặt quy đòi đánh giáp lá cà...hehe, nhưng chịu khó tập luyện thì đâu cũng vào đấy. Hiện tại dàn chim sao rồi bác?

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #337 vào lúc: 12/06/2015 07:54:05PM »

Tặng e 1c đi Bác,,,,thổ bầu cũng được kkkkkk
Mong chờ một chữ Duyên,,?

phantien

• Khách
« Trả lời #338 vào lúc: 13/06/2015 03:11:12PM »
 :d :d :d Thổ bầu nuôi tạm cũng được hả bác, không có thì nhận đỡ con thổ rền nhé!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #339 vào lúc: 17/06/2015 09:12:07AM »
Nhìn dàn chim của bác chủ top quá đã. Hoặc bác là cao thủ, hoặc sau lưng bác là cao thủ trợ giúp! Toàn là những con gù cứng, có thành phần đại ca nên cũng chịu khó tung lồng, rúc mặt quy đòi đánh giáp lá cà...hehe, nhưng chịu khó tập luyện thì đâu cũng vào đấy. Hiện tại dàn chim sao rồi bác?
Xin thứ lỗi chứ cụ nhìn nhầm rối đó vì mình đưa lên toàn là bổi mà vì tụi nó sợ em cầm máy hình chụp (cũng không phải dân nhiếp ảnh chuyên nghiệp) nên tụi nó né chụp mỗi con được có một hai hình post đại lên cho ae xem cho vui thôi! Mình chơi cho vui thôi chứ chẳng phải cu thủ hay cao thủ gì đâu vì có tý đam mê về món cu cò này nên hay tìm tòi học hỏi ở các cụ đi trước và ae đi đánh cùng nhau chỉ bảo lại nên cũng mới biết sơ sài về chim cu sau đó đi chia lại chim mồi của người ta đánh được vài con bổi cũng thích chụp đại đưa lên để cùng nhau chia sẽ niềm vui với mình! Chào thân ái! Đoàn kết!!! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent