Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39612 lần)

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #280 vào lúc: 15/01/2015 09:40:30PM »
tặng em con cu cu khá khá đi a diệp. hjx.nghe cu đông nói mà thèm quá.

Chúc mừng cụ đã có duyên sở hữu chim đẹp! Theo triết lý nhà Phật như vậy là các yếu tố đã hội hợp đủ để kết thành DUYÊN.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #281 vào lúc: 15/01/2015 09:55:32PM »
[
/quote]
HAI VAN thích thì 1 chầu mình dẫn đi thích con nào thì bắt,,,Mình biết chỗ BÁC DIỆP treo CU rồi,,,,,hihi,,,.
Mong chờ một chữ Duyên,,?

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #282 vào lúc: 15/01/2015 10:42:16PM »

[
/quote]
HAI VAN thích thì 1 chầu mình dẫn đi thích con nào thì bắt,,,Mình biết chỗ BÁC DIỆP treo CU rồi,,,,,hihi,,,.
Cụ Diệp chú ý, chú ý.....!!!! Có người cổng rắn ..... kìa!!! :)) :)) :)) :)) :))

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #283 vào lúc: 16/01/2015 11:48:02AM »
Tối qua nhớ là trích dẫn bài của cụ ĐL mà sao lại ra bài của cụ HV không biết. Chúc mừng cụ ĐL được chú todiepbl tặng cu hay mà.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #284 vào lúc: 17/01/2015 01:00:13AM »

[
/quote]
Cụ Diệp chú ý, chú ý.....!!!! Có người cổng rắn ..... kìa!!! :)) :)) :)) :)) :))
Nghe có người tính chuyện ... nên ngủ kô được, giờ còn ngồi canh chim nè, khổ quá bà con ơi! :-w :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #285 vào lúc: 17/01/2015 01:19:18AM »

[
/quote]
Nghe có người tính chuyện ... nên ngủ kô được, giờ còn ngồi canh chim nè, khổ quá bà con ơi! :-w :)) :)) :))
Vẫn chưa ngủ ah!!!!!Tuần này ko về ah!!!!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #286 vào lúc: 17/01/2015 07:45:32AM »
kekeke. cụ chimgu bp o đâu bp vậy ạ, kekek a diệp canh giữ hơi bị khổ rồi, heheheh.  :)) :)) :)) :))
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #287 vào lúc: 17/01/2015 09:32:37AM »
kekeke. cụ chimgu bp o đâu bp vậy ạ, kekek a diệp canh giữ hơi bị khổ rồi, heheheh.  :)) :)) :)) :))

Mình ở Đak Ơ - Bù Gia Mập, sáng nay đen quá, có mỗi 1 con chim để chơi đỡ buồn mà nó bay mất tiêu. Cứ nghĩ nó bay ngắn như mọi hôm (cánh chưa mọc đủ hoàn chỉnh) nên không chạy theo, ai dè nó sung bay xa rồi đáp xuống đám rấy người ta tìm hoài không thấy. Đang chờ chú Diệp có ghé Đak Ơ chơi để xin đi theo mong chú chia lại cho 1 con khác mà chưa thấy chú vào. Lồng treo không rồi.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #288 vào lúc: 18/01/2015 10:33:25PM »

Mình ở Đak Ơ - Bù Gia Mập, sáng nay đen quá, có mỗi 1 con chim để chơi đỡ buồn mà nó bay mất tiêu. Cứ nghĩ nó bay ngắn như mọi hôm (cánh chưa mọc đủ hoàn chỉnh) nên không chạy theo, ai dè nó sung bay xa rồi đáp xuống đám rấy người ta tìm hoài không thấy. Đang chờ chú Diệp có ghé Đak Ơ chơi để xin đi theo mong chú chia lại cho 1 con khác mà chưa thấy chú vào. Lồng treo không rồi.
Hai ngày nay nhiều việc quá nên chẳng đi đánh được, thất hứa với Long cho mình xin lỗi nhé! Hẹn một ngày gần nhất sẽ vào tìm một con kỷ niệm cho Long nuôi cho đở buồn nhé! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

chimcugaybp

• Jr. Member
  • **
  • Thanks 3
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #289 vào lúc: 19/01/2015 12:25:55PM »

Hai ngày nay nhiều việc quá nên chẳng đi đánh được, thất hứa với Long cho mình xin lỗi nhé! Hẹn một ngày gần nhất sẽ vào tìm một con kỷ niệm cho Long nuôi cho đở buồn nhé! _b_

Dạ chú Diệp thông cảm cho cháu nha, mắc bệnh "than" khá nặng rùi nhiều khi làm người khác cũng khó chịu. Cháu mong mỏi chú vào chủ để chú chia sẻ kinh nghiệm cu cò cho cháu học hỏi mới là cái quý nhất, kiến thức luôn là cái bao giờ cũng mới mẻ cả, còn me để có chim chơi thì chắc cũng không khó lắm ở xứ mình chú nhỉ. Với lại biết chú có nhiều cu hay thì phải đeo chặt thì chú chạy đâu được hi hi.

Khắc Điệp

• Hero Member
  • Thanks 87
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #290 vào lúc: 20/01/2015 09:10:21PM »

Dạ chú Diệp thông cảm cho cháu nha, mắc bệnh "than" khá nặng rùi nhiều khi làm người khác cũng khó chịu. Cháu mong mỏi chú vào chủ để chú chia sẻ kinh nghiệm cu cò cho cháu học hỏi mới là cái quý nhất, kiến thức luôn là cái bao giờ cũng mới mẻ cả, còn me để có chim chơi thì chắc cũng không khó lắm ở xứ mình chú nhỉ. Với lại biết chú có nhiều cu hay thì phải đeo chặt thì chú chạy đâu được hi hi.

bác  DIỆP dê lắm BẠN à,Bạn hỏi xin CU là BÁC ấy cho ngay thôi,bác ấy có mấy E bổi tập khá lắm đó.,,,,,,hihi,,.
« Sửa lần cuối: 21/01/2015 06:53:07PM gửi bởi Khắc Điệp »
Mong chờ một chữ Duyên,,?

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #291 vào lúc: 31/01/2015 11:32:54PM »
Con cu của cụ Diệp tặng có nhiều cái lạ lắm!!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #292 vào lúc: 04/02/2015 12:04:32AM »
Nếu cụ thấy nó có nhiều cái lạ hay thì kể ra cho mọi người cùng nghe, còn nếu có nhiều cái lạ không ra gì thì vặt lông nấu cháo cho cu con ăn tẩm bổ! :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #293 vào lúc: 04/02/2015 01:24:34PM »
Nếu cụ thấy nó có nhiều cái lạ hay thì kể ra cho mọi người cùng nghe, còn nếu có nhiều cái lạ không ra gì thì vặt lông nấu cháo cho cu con ăn tẩm bổ! :)) :)) :))
Cái này mình cũng chưa từng chiêm nghiệm thử nên cũng ko biết là hay or dở nữa nên phải nuôi thử coi ra sao cái đã. Có gì thì mới dám chia sẻ

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #294 vào lúc: 04/02/2015 11:39:49PM »
Chưa ngủ ah???

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #295 vào lúc: 04/02/2015 11:43:25PM »
Cái này mình cũng chưa từng chiêm nghiệm thử nên cũng ko biết là hay or dở nữa nên phải nuôi thử coi ra sao cái đã. Có gì thì mới dám chia sẻ
Đ ơi chiều hôm qua mới khai đao đầu năm được một e thổ tiếng rất tốt, dập kèm gù bài bản đầy đủ, dàn phóng rước rất dày, đánh cây gần 2 tiếng đồng hồ nghe nó chơi với mồi mà mình ngồi run hết tay chân, về nhà bỏ lồng ngắm nó thật đã mắt hình và chân tốt, bền chim lắm! Đúng là trời thương người có lòng!!! _yahoo_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #296 vào lúc: 04/02/2015 11:45:25PM »
Chưa ngủ ah???
Sương đến giờ vẫn chưa ngủ được đấy!!! _yahoo_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #297 vào lúc: 04/02/2015 11:49:40PM »
Gái có công thì chồng chẳng phụ ma..... :)) :)) :)). Ngày hom wa Đ đem con bổi mới bắt được hôm cụ qua coi đó. Đ thấy ở nhà nó chơi cũng được  nên hôm wa sách ra cho e nó đi thử ai ngờ lại được 2 nồi cháo dinh dưỡng!!!! =(( =(( =((

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #298 vào lúc: 04/02/2015 11:52:33PM »
Con chim cụ tặng nó là con thổ rền 2 hậu ròng cụ ah!!!!hom nay nghe gọi mấy lần toàn 2 hậu ko ah!!!!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #299 vào lúc: 05/02/2015 12:09:11AM »
Con chim cụ tặng nó là con thổ rền 2 hậu ròng cụ ah!!!!hom nay nghe gọi mấy lần toàn 2 hậu ko ah!!!!
Chim 2 hậu ròng thường thì các cu thủ ít chơi vì nò thường chứng, còn tùy vào gu, sở thích của từng người nữa, riêng mình thì khác cứ hay là mình nuôi hết thừa thiếu hậu không quan trọng, con thổ hôm qua mình bắt cũng 2 hậu ròng nhưng bài bản của nó rất tốt nên cứ vô tư mà nuôi, nếu cụ không thích 2 hậu thì giao lại cho mình, mình sẽ chăm em nó đến già luôn! bat tay _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent