Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Cu gáy của todiepbl!  (Đọc 39636 lần)

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
Re: Cu gáy của todiepbl!
« Trả lời #20 vào lúc: 22/08/2014 11:23:21AM »

Hôm nay hứa về gặp Haivan_vn mà bận việc kô về được, vậy hẹn hv đến tuần sau 2-9 về gặp nhau nhé!
Thành thật xin lỗi! ^:)^ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #21 vào lúc: 22/08/2014 03:51:42PM »
hi a diêp bl. vậy hẹn gặp a sau cũng ok. hihi a xem tạm con này của e nhé. cũng chuâmnrbij chinh chiến dc ùi
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #22 vào lúc: 22/08/2014 03:56:19PM »
em này đây nè a diệp chỉ chờ có thể chinh chiến nữa thôi. nó đay ạ
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=9450.0.

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #23 vào lúc: 22/08/2014 03:59:31PM »
có gì a cmment cho e với a nhé, những chú chim này giờ chỉ còn lại vài em nữa rồi a à.http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=9798.0

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #24 vào lúc: 24/08/2014 10:18:30PM »
em này đây nè a diệp chỉ chờ có thể chinh chiến nữa thôi. nó đay ạ
http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=9450.0.

Em này thuộc dạng lỳ lợm đây, dễ chơi, chim có bài bản, gù phóng, gù hậu cũng dai dẵng, chú H bỏ thời gian tập cho đàng hoàn mùa sau nó sẽ tung hết nước đấu với bổi rừng đó! _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #25 vào lúc: 24/08/2014 10:29:56PM »
có gì a cmment cho e với a nhé, những chú chim này giờ chỉ còn lại vài em nữa rồi a à.http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=9798.0

Những chú chim này cũng rất ổn nhưng cá nhân mình thì mình thích con thứ 2 hình (hv.jpg-hv3.jpg), con này rất có gian rừng (sát bổi) chú H cố gắng chăm sóc cho tốt nhé! _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #26 vào lúc: 25/08/2014 12:06:21PM »
Dạ. e cảm ơn a diệp nhiều. con hv-hv3 và con topic a nói đều là 1con đó a.top trước là lúc e mới nhặt ở vườn khi mua gió về. Còn top bên dưới ma số 2 là nó khi nó được 1thang lòng. Giờ nó k đẹp như trước ui a ah. Nhưng hy vọng ngày nào đó dc di gác cu cùng a.de e nó học hỏi những con mồi của a.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #27 vào lúc: 25/08/2014 07:05:33PM »
Đừng có hy vọng ở a quá mà thành thất vọng đấy, a cũng mới chơi cu cò đây thôi chưa có nhiều kinh nghiệm đâu chú Hải, a cũng mong có ngày giao lưu với chú để trao đổi học hỏi thôi!
Mầy con mồi của a cũng bình thường nó ko phải là những con chim hay, nhưng chúng có những điểm a thích, hợp ý của a, vậy là ổn rồi!
Chú Hải đoàn xem trong dàn bổi của a có một con gù dỡ cánh, chú có biết là con nào kô? Cứ đưa ra chính kiến của mình, đừng ngại! _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #28 vào lúc: 25/08/2014 07:47:43PM »
Con gù dở cánh có phải là con Sấm đồng ko Bác.? Hôm nào wa tới Đateh nhớ Alo nha B...Mong được gặp!!!!!!!!!!!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #29 vào lúc: 25/08/2014 08:51:47PM »
hj a diệp. e thì làm sao mà đủ trình độ chém ha a.con cảm giác of e.e đoán bừa là e tho pha nếu k thì con ít quy sẽ có gu do canh . mà gu do cánh e k đoán dc a ah.hjhj.e con chim đâu fai vip đâu a.co dịp ae đi gác vài kèo với nhau.la vui lắm rồi ạ. đâu nhất thiết chim phải hay mới giao lưu với a được đúng k a.e rất vui khi dc gjao lưu cùng a và các ae cu cò. Còn chim e nuôi chim thật bra k hay lắm. Vì e mới chơi kinh nghiệm k có. tự mo.va nuôi trả i nghiệm ui tự Đức kết. học hỏi ae cũng dc chút ít. hjhj.chi sợ các a che e này kia nên k muốn cho e đi cùng học hỏi giao lưu.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #30 vào lúc: 26/08/2014 04:26:51PM »
Con gù dở cánh có phải là con Sấm đồng ko Bác.? Hôm nào wa tới Đateh nhớ Alo nha B...Mong được gặp!!!!!!!!!!!
Bạn đúng là cao thủ, chính xác con sấm đồng là con gù giở cánh mình bắt được hồi tháng 02/2013 tại xã Bù Gia Mập, lúc bằt nó cũng kô biết gù giở cánh vì bị đám cỏ che kô thấy nó gù giở cánh, đem về nuôi một thời gian khoảng 4 tháng, cặp chim vào cho gù chơi mới thấy nó gù giở cánh, vậy là để nuôi luôn mặc dù còn có khuyết điểm ở ngực hơi thiếu! Cảm ơn bạn nhiều vì có lời mời, nhưng mình đâu có sđt của bạn đâu mà đi ngang liên lạc được! :)) _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #31 vào lúc: 26/08/2014 04:37:40PM »
hj a diệp. e thì làm sao mà đủ trình độ chém ha a.con cảm giác of e.e đoán bừa là e tho pha nếu k thì con ít quy sẽ có gu do canh . mà gu do cánh e k đoán dc a ah.hjhj.e con chim đâu fai vip đâu a.co dịp ae đi gác vài kèo với nhau.la vui lắm rồi ạ. đâu nhất thiết chim phải hay mới giao lưu với a được đúng k a.e rất vui khi dc gjao lưu cùng a và các ae cu cò. Còn chim e nuôi chim thật bra k hay lắm. Vì e mới chơi kinh nghiệm k có. tự mo.va nuôi trả i nghiệm ui tự Đức kết. học hỏi ae cũng dc chút ít. hjhj.chi sợ các a che e này kia nên k muốn cho e đi cùng học hỏi giao lưu.
Không có gì đâu, chú đừng hiểu lầm anh nha, thật ra chim của a nuôi thì anh mới biết thôi chứ đố chú thì cũng làm khó cho chú rồi đúng kô chú Hải. Vì anh nghỉ đây cũng là một hình thức giao lưu cho vui, chú thông cảm nha! Việc anh em mình sẽ gặp và làm một kèo là đương nhiên rồi  _zoo_ _zoo_ _zoo_
Thú chơi cu cò này kô phân biệt giàu nghèo, tuổi tác và trên dưới đâu chú, nếu cùng sở thích, đâm mê, chân thành và có duyên thì a nghỉ sẽ bền lâu thôi. Hẹn gặp chú cuối tuần này nhé! bat tay _b_ _b_ _b_
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #32 vào lúc: 27/08/2014 03:28:06PM »
hihi a diệp, giờ e mới trả lời lại cho a được. hi e cũng thấy và cùng quan điểm như a vậy ấy, chơi là trải nghiệm và đúc kết ra những vấn đề mà cái ngu cu cò chưa được rõ, còn học trên lý thuyết chỉ được phần nào, mà đôi khi lý thuyết sai là đằng khác. hihi a. cuối tuần này e k có ở nhà rồi a à, e đi du lịch cùng cơ quan mất rồi. như hôm bữa e đã trao đổi với a,có chăng là tuần sau nữa e có nhà a à, e có nhà a mà đi ngang hú em lúc nào cũng ok con gà đen ngay,kekeke. làm vài kèo với a cho nó vui. k con bổi lỡ đã nổi sung lắm rồi k có dịp được thử sức a à. e haivan_vn gửi lời nhắn nhủ tới a todiệpbl. chúc a có 1 ngày vui vẻ, và nhớ dưỡng mồi để bữa e về cho e sách lụp hộ a với nhé.

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #33 vào lúc: 27/08/2014 08:33:37PM »
 Mình nghe bạn hỏi Hai_van minh coi lại hình mấy con chim của bạn mình có cảm giác là con Sấm đồng nên đoán bừa vậy thôi. Mình mới mất ĐT khi đang đi đánh cu, mà mấy hôm nay lại đang đi làm ở xa tạm thời đang sài Sim khuyến mãi chưa rảnh đi làm lại số chính thức được nên chưa giám gửi số cho bạn thứ 5 này về nếu làm lại được số Sim củ mình sẽ nhắn bạn (Để AE mình tiện liên lạc lâu dài).

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #34 vào lúc: 27/08/2014 11:22:43PM »
Mình nghe bạn hỏi Hai_van minh coi lại hình mấy con chim của bạn mình có cảm giác là con Sấm đồng nên đoán bừa vậy thôi. Mình mới mất ĐT khi đang đi đánh cu, mà mấy hôm nay lại đang đi làm ở xa tạm thời đang sài Sim khuyến mãi chưa rảnh đi làm lại số chính thức được nên chưa giám gửi số cho bạn thứ 5 này về nếu làm lại được số Sim củ mình sẽ nhắn bạn (Để AE mình tiện liên lạc lâu dài).
Chơi cu cò nếu có được cảm giác như bạn là rất tốt, bản thân mình cũng đang đi tìm cảm giác đó đây, cảm ơn  bạn đã chia sẽ, hẹn gặp lại! bat tay
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #35 vào lúc: 28/08/2014 10:27:50PM »
Chiều Nay mới  về tới nhà đang lo mấy đứa "Con vợ 2."  _yahoo_phát hiện ra 1 E thổ rền Cà Lăm toàn tập đang cải Mồi sau 3 Tuần chinh phục được.

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #36 vào lúc: 28/08/2014 10:52:05PM »
Dàn chim đẹp quá anh Diệp ơi  g_,

Hôm bữa em đi câu trên Đồng Nai 3, thuộc xã Đinh Trang Thượng, huyện Di Linh thấy bổi khá nhiều và sung nữa. Anh biết chim trên đó hay dở thế nào không để vài bữa em chuẩn bị đồ nghề lên hốt trọn ổ tụi nó =))
Vậy 2-9 này chú C về BL hả vậy về thì điện cho anh nhém ae giao lưu tý rồi chú còn tranh thủ hốt ổ cu nữa chứ  :)) :)) :))
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #37 vào lúc: 08/09/2014 10:01:49AM »
Tình hình mấy ngày nghỉ  có thu hoạch được em nào khá ko B??? Mình thì ko đc gì đáng nói

vampire89

• Hero Member
  • Thanks 41
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #38 vào lúc: 08/09/2014 11:48:29AM »
Chúc mừng a vì đã sở hữu nhưng con chim hay, hợp ý mình. A lựa chim kỹ quá.
Đam mê bất tận

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #39 vào lúc: 08/09/2014 11:38:14PM »
Tình hình mấy ngày nghỉ  có thu hoạch được em nào khá ko B??? Mình thì ko đc gì đáng nói
Mấy ngày nghỉ vừa rồi về thăm nhà đâu có đi đâu mà trời cũng mưa nên ở nhà dẫn vợ con đi chơi thôi, chắc cuối tháng 9 này mồi cứng lông mới ra trận được bạn à! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent