Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Tượng Phật và ghế sofa chạm trổ  (Đọc 1771 lần)

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
Tượng Phật và ghế sofa chạm trổ
« vào lúc: 17/08/2014 08:33:39AM »
 MT mới chụp được 1 tượng Phật bằng gỗ khá đẹp, và bộ ghế so fa chạm trổ cầu kỳ ở Sơn Đông (quê hương của Võ Tòng), mời các bác xem nhé :

Bộ ghế so fa chạm trổ:

1-

2-

3-

4-

5-

6- Ghế nhỏ

7- Tranh gỗ liền một khối

« Sửa lần cuối: 17/08/2014 09:11:03AM gửi bởi Minhtri_cugay »

cuhoangtb

• Hero Member
  • Thanks 159
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Tượng Phật và ghế sofa chạm trổ
« Trả lời #1 vào lúc: 17/08/2014 12:43:28PM »
Đẹp và độc quá. Cô giáo làm bộ bàn ghế về chơi cho đã đi
MÊ CU GÁY

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #2 vào lúc: 17/08/2014 02:52:36PM »
Đẹp và độc quá. Cô giáo làm bộ bàn ghế về chơi cho đã đi
[/quote
..................................

Bộ tượng, bàn ghế và tranh này bày ở 1 khách sạn bên Trung Hoa, nhà MT chưa đủ lực để sắm đâu ạ  :d, hơn nữa bộ này có vẻ hợp với người trung tuổi hơn  :d, up lên để các bác nghệ nhân khéo tay nghiên cứu thôi ạ

Nguyên_mecugay

• Cúc cù cu...
  • Sr. Member
  • Thanks 171
  • Cty TNHH CCR
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 17/08/2014 03:12:52PM »
Vâng, chuyện biển đảo yêu nước tạm không nhắc ở đây. Mình sang TQ gần chục lần rùi mà phải nói thực là có tận mắt thấy những tay nghề tài hoa, nền sản xuất phát triển thì cũng dễ hiểu tại sao TQ giờ đây là nền kinh tế thứ 2 thế giới. Riêng khu đại siêu thị nội thất dài hàng chục cây số ở Thuận Đức thành phố Phật Sơn giáp tp Quảng Châu đã khiến ta choáng ngợp, phải nói không ngoa rằng nơi đây gần như sản xuất và cung cấp đồ nội thất cho toàn thế giới mất. Đại siêu thị chợ này có đi chắc mất vài tháng mới hết được #:-S. Cách thức bán hàng của họ phải ngả mũ kính phục, trong lúc đang bán 1 container cho khách khác và bán 1 món hàng nhỏ cho mình họ vẫn cẩn thận đóng gói kỹ lưỡng như không có sự phân biệt nào với khách kia  ^:)^, (cái này cụ nào qua Quảng Châu mua hàng rồi xác nhận). Hàng hóa càng đi càng thấy nhiều và càng rẻ, rẻ đến mức mình khó có thể tưởng tượng được và rồi còn rẻ nữa nếu mình mua số lượng (10 cái giá chỉ hơn 1 cái tí chút). Riêng nội thất quá đủ các loại từ cao cấp cho hotel 5***** hay cho phủ Tổng thống hoặc cho gia đình ...vv phong phú đa dạng về tất cả mọi mặt mà mình không thể kể tiếp được. Tóm lại nếu có điều kiện tận mắt thấy bạn mới tin.
Cô giáo mua mấy tượng ông Phật Di Lạc thần tài bằng đất nung phủ gốm men rạn trông đẹp lắm mà bên VN mình không có đâu. Chúc chuyến đi vui vẻ và gặt hái được nhiều thành công nhé !!! (*)(*) (*)(*) (*)(*)
« Sửa lần cuối: 17/08/2014 03:28:30PM gửi bởi Nguyên_mecugay »
Chào bạn - hello - bonjour - привет - ¡hola - مرحبا - hallo - नमस्ते - Բարեւ Ձեզ - Hej - ສະບາຍດີ - 你好 - ciao  - こんにちは - merhaba - 안녕하세요 - здраво - γεια σας - cześć !

Minhtri_cugay

• Hero Member
  • Thanks 414
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 17/08/2014 03:40:50PM »
Vâng, chuyện biển đảo yêu nước tạm không nhắc ở đây. Mình sang TQ gần chục lần rùi mà phải nói thực là có tận mắt thấy những tay nghề tài hoa, nền sản xuất phát triển thì cũng dễ hiểu tại sao TQ giờ đây là nền kinh tế thứ 2 thế giới. Riêng khu đại siêu thị nội thất dài hàng chục cây số ở Thuận Đức thành phố Phật Sơn giáp tp Quảng Châu đã khiến ta choáng ngợp, phải nói không ngoa rằng nơi đây gần như sản xuất và cung cấp đồ nội thất cho toàn thế giới mất. Đại siêu thị chợ này có đi chắc mất vài tháng mới hết được #:-S. Cách thức bán hàng của họ phải ngả mũ kính phục, trong lúc đang bán 1 container cho khách khác và bán 1 món hàng nhỏ cho mình họ vẫn cẩn thận đóng gói kỹ lưỡng như không có sự phân biệt nào với khách kia  ^:)^, (cái này cụ nào qua Quảng Châu mua hàng rồi xác nhận). Hàng hóa càng đi càng thấy nhiều và càng rẻ, rẻ đến mức mình khó có thể tưởng tượng được và rồi còn rẻ nữa nếu mình mua số lượng (10 cái giá chỉ hơn 1 cái tí chút). Riêng nội thất quá đủ các loại từ cao cấp cho hotel 5***** hay cho phủ Tổng thống hoặc cho gia đình ...vv phong phú đa dạng về tất cả mọi mặt mà mình không thể kể tiếp được. Tóm lại nếu có điều kiện tận mắt thấy bạn mới tin.
Cô giáo mua mấy tượng ông Phật Di Lạc thần tài bằng đất nung phủ gốm men rạn trông đẹp lắm mà bên VN mình không có đâu. Chúc chuyến đi vui vẻ và gặt hái được nhiều thành công nhé !!! (*)(*) (*)(*) (*)(*)

.........................................................................

Cảm ơn bác Nguyên đã chia sẻ, đúng là ai đi Quảng Châu về đều xác nhận là hàng hóa cực nhiều và rất rẻ, có khi mang cả mấy va li về ý  :d. Tiếc rằng lần này em lại không có dịp rẽ qua Quảng Châu, mà lịch trình lại là Thượng Hải- Sơn Đông-Bắc Kinh nên đến hôm nay sắp về mà va li vẫn thừa thãi  :d. Hy vọng còn nốt 2 ngày ở Bắc Kinh sẽ kiếm được một số món đồ lưu niệm đánh dấu chuyến đi  :d. Em chỉ ấn tượng về cơ sở hạ tầng đường xá cầu cống ở đây rất tốt, dân tình đi xe Metro thì vô cùng đông, chật cứng luôn  :d. Sang đây mới có cơ hội vận dụng chút Tiếng Trung còn sót lại trong đầu, may mà có bác trưởng đoàn nhanh nhẹn hoạt bát chứ không thì nhóm lạc đường mấy lần rồi  :d. Bác Trưởng đoàn đi mua máy công nghiệp nên coi như ngày hôm nay ngồi cùng ở đây ko làm được gì ngoại trừ lên cugay.org đọc tin  :d vì hầu hết các trang web mà mạng xã hội đều bị chặn  :d. Nhà cửa ở đây thì rất nhiều tòa nhà chọc trời, toàn làm bằng kính nên đến đêm sáng lung linh. Các tòa chung cư mọc lên san sát, tòa nào cũng giống tòa nào, và hầu như không có khuôn viên như các khu đô thi mới ở HN, chắc tại dân số đông quá. Một vấn đề nữa mà em quan sát được là ít người TQ đẹp như người VN mình hehe  :d

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent