Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Hình ảnh vài chú cu  (Đọc 1332 lần)

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Hình ảnh vài chú cu
« vào lúc: 29/04/2014 08:21:56PM »
mất mồi đi lang thang, lượm được vài hình ảnh các bác cho ý kiến từng em với ạ
đồng nghe nói kèm:

Thổ pha cái bang, bộ quy lúc mới về tưa như cái bang, giờ đang thay lại

Và em mồi đồng

« Sửa lần cuối: 29/04/2014 10:13:33PM gửi bởi C80 Hoàng Mai. »

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
Re: Hình ảnh vài chú cu
« Trả lời #1 vào lúc: 15/12/2014 04:14:58PM »
Các bác cho em hỏi con này được không với ạ

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #2 vào lúc: 15/12/2014 05:53:55PM »
Con dưới cùng cụ cho ở lồng bẩy nổi quá! Em này khá chim có gù cà lăm vài gục đầu của sạc gù, chim hình như đang có vấn đề về đường tiêu hóa, cụ nên chăm sóc cẩn thận!
Con đồng đầu tiên có kèm nhưng không dày và kô phải là con chim hay! Con thổ thứ 2 hình mờ quá bó tay!
Con mồi đồng là con chim chơi bền, nước chơi thiên về dập nhanh, kèm tương đối, gù khá!
Thân chào! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #3 vào lúc: 15/12/2014 11:11:42PM »
Con dưới cùng cụ cho ở lồng bẩy nổi quá! Em này khá chim có gù cà lăm vài gục đầu của sạc gù, chim hình như đang có vấn đề về đường tiêu hóa, cụ nên chăm sóc cẩn thận!
Con đồng đầu tiên có kèm nhưng không dày và kô phải là con chim hay! Con thổ thứ 2 hình mờ quá bó tay!
Con mồi đồng là con chim chơi bền, nước chơi thiên về dập nhanh, kèm tương đối, gù khá!
Thân chào! _b_
Ko còn gì để nói!!!!!!!!!!!!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #4 vào lúc: 16/12/2014 09:18:10AM »
các cụ đùa vui quá, cụ tiếng quê là cu thủ mà hỏi vậy là chơi ae rùi, e nào cũng ok. cụ diệp nói chưa chính xác rùi đó, cụ chém vậy cụ quê cười đấy, cụ quê khai rõ nước chơi của từng e ra đi. cứ nấp nấp rồi đưa hàng ae nhìn và khoái ra k vậy, cho cụ  _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ keke. cụ với cụ trực nick tho lúc nào cũng im im mà toàn chim tuyển hết rồi lâu lâu hỏi ae bói chém giùm, e thấy là e chạy ngay.toàn chim ngon có dở hay tệ cũng hơn nhiều con của eùui, hĩhix
..Sống không giận, không hờn không oán trách.
luôn mỉm cười với thử thách chông gai
               Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến...

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #5 vào lúc: 16/12/2014 09:52:18AM »
các cụ đùa vui quá, cụ tiếng quê là cu thủ mà hỏi vậy là chơi ae rùi, e nào cũng ok. cụ diệp nói chưa chính xác rùi đó, cụ chém vậy cụ quê cười đấy, cụ quê khai rõ nước chơi của từng e ra đi. cứ nấp nấp rồi đưa hàng ae nhìn và khoái ra k vậy, cho cụ  _khotro_ _khotro_ _khotro_ _khotro_ keke. cụ với cụ trực nick tho lúc nào cũng im im mà toàn chim tuyển hết rồi lâu lâu hỏi ae bói chém giùm, e thấy là e chạy ngay.toàn chim ngon có dở hay tệ cũng hơn nhiều con của eùui, hĩhix
Mình nói bậy bạ cho vui, đừng có nghe!
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #6 vào lúc: 16/12/2014 10:02:00AM »
hehe cụ diệp, cụ tự ái rùi, keke, cụ với cụ quê ai cũng có chim hay hết, ặc ặc, hihi, khi nào cụ về ngang sao bọng city hú e với, keke, dạo này e cu cò ít đi quá cụ ạ,

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #7 vào lúc: 16/12/2014 10:10:25AM »
hehe cụ diệp, cụ tự ái rùi, keke, cụ với cụ quê ai cũng có chim hay hết, ặc ặc, hihi, khi nào cụ về ngang sao bọng city hú e với, keke, dạo này e cu cò ít đi quá cụ ạ,
Chú H ơi! A xưa giờ kô có tự ái trong chuyện cu cò đâu, thật 100% đó, mình nói bậy bạ tý ai tin thì tin, không tin thì thôi, không ép, a còn học lớp vở lòng mà chú, tìm tòi mò mẩm mãi mà chẳng hiểu được gì, ai cười mình thì mình chịu thôi!
Sống để đam mê cu gáy!

haivan_vn

• Hero Member
  • Thanks 89
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #8 vào lúc: 16/12/2014 10:14:26AM »
keke, e tính thẳng a biết rùi, hihi, cụ dạo này lặn đâu mất tăm vậy, hi e lặn còn dc còn cụ fai lên giúp đỡ ae mới nhé, chứ cú đi thì k sdc ùi, kekeke. bữa nào long điền ơi về đây với em kekek, e bắt chôm luôn kekeke

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #9 vào lúc: 16/12/2014 10:25:39AM »
keke, e tính thẳng a biết rùi, hihi, cụ dạo này lặn đâu mất tăm vậy, hi e lặn còn dc còn cụ fai lên giúp đỡ ae mới nhé, chứ cú đi thì k sdc ùi, kekeke. bữa nào long điền ơi về đây với em kekek, e bắt chôm luôn kekeke
Long điền vẫn ở với a lâu nay nè! chú thích thì cứ qua đây mà chôm về a đang chán nó rồi đó! :-w _b_
Sống để đam mê cu gáy!

TIENGQUE

• Hero Member
  • Thanks 155
  • CugayLamHa
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #10 vào lúc: 16/12/2014 10:45:22AM »
Ay da cái ông Haivan nay nói vậy mất công quá. có đọc cái tiêu đề ở trên cùng không hử hehe. chú có thích thì anh giao lưi đổi với chú mấy con trước đây chú đưa lên hồi lâu lâu đó, chú dám ko hehe.
bác todiep và bac cu_dl là những người rất có kinh nghiệm nhìn cu đấy, các bác chấm 2 con trên không sai tẹo nào. con dưới mới nổi em chưa biết nước chơi, chỉ biết hậu 2 lâu lâu 3 lỡ, giọng thổ đồng đã lỗ tai. em nó chính là con mờ mờ ở trên đấy ạ. các bác chấm kỹ dùm em với, em đang có ý định bê về vì mê cái giọng  :-j

todiepbl

• Hero Member
  • Thanks 133
    • Xem hồ sơ cá nhân
    • cu gay viet nam
« Trả lời #11 vào lúc: 16/12/2014 11:44:02AM »
Ay da cái ông Haivan nay nói vậy mất công quá. có đọc cái tiêu đề ở trên cùng không hử hehe. chú có thích thì anh giao lưi đổi với chú mấy con trước đây chú đưa lên hồi lâu lâu đó, chú dám ko hehe.
bác todiep và bac cu_dl là những người rất có kinh nghiệm nhìn cu đấy, các bác chấm 2 con trên không sai tẹo nào. con dưới mới nổi em chưa biết nước chơi, chỉ biết hậu 2 lâu lâu 3 lỡ, giọng thổ đồng đã lỗ tai. em nó chính là con mờ mờ ở trên đấy ạ. các bác chấm kỹ dùm em với, em đang có ý định bê về vì mê cái giọng  :-j
Con ở dưới mình đã nói rồi là một con chim khá thôi, gù khá! giọng tốt thì bạn đem về nuôi còn nếu nuôi thành mồi thì em này chưa đủ chuẩn vì chim có lối chơi suông không trở nước khó rút được chim rừng chung cây! _b_
Sống để đam mê cu gáy!

Cu_ĐL

• Hero Member
  • Thanks 166
    • Xem hồ sơ cá nhân
« Trả lời #12 vào lúc: 16/12/2014 06:06:44PM »
Chú nhìn chim chứ khoan nhìn tên chủ top đã!!! Có thể là AE nhận sét sai là do học nghệ của AE chưa tới. Con chim đưa lên AE THấy sao nói vậy Chứ KO phải vì tên tuổi of chủ mà làm ảnh hưởng tới phán đoán của AE!! KO nhất thiết là chim của cụ Diệp hay là của CỤ .....X.. là chắc chắn phải hay đâu .!

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent