Chương trình từ thiện: Ấm áp vùng cao Hà Giang
Giải cu gáy đấu lần thứ nhất mừng SN diễn đàn 5 tuổi thành công tốt đẹp
Phóng sự: Nghệ nhân dân gian Trần Lữ
Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

Tác giảChủ đề: Mới làm xong cái lụp đàn cò ae góp ý thêm dùm mình để hoành thiện hơn!  (Đọc 6791 lần)

cafekhuya

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
bạn cho hỏi cái cầu tử dai bao nhiêu vậy và cái lò xo làm bằng gì vậy bạn
cau tử mình làm 5 tắc và cái lò xo mình làm bằng dây thép bạn ơi!

thao mai

• Thích là nhích...
  • Sr. Member
  • Thanks 48
  • Đan lồng nhốt kiến...
    • Xem hồ sơ cá nhân
đờn cò bác làm khá đẹp ,cửa  cũng đã làm cửa hông thay vì cửa đáy, tôi cũng đã cầm ngắm kiểu lụp của bác hoàng tây ninh và xin phép góp thêm chút ý kiến ạ  .Biết rằng đờn cò là loại đồ nghề mang tới rừng mới đuổi mồi sang  , nhưng như vậy cũng đồng nghĩa với việc phải vác theo một lồng chứa mồi. Vậy bác thử nghiên cứu loại có thể tháo rời bội với cành tử , trên nóc bội bác làm một cái móc để vừa treo bội khi nuôi tập lỡ vừa là phần gài khóa an toàn cho cần bật  . Như Vậy thì sẽ giải quyết được nhiều  vấn đề . Hàng ngày có thể nhốt mồi ,tập  cho chim quen bội , khi cầm đi đánh chỉ cần cắm cành tử vào là ok mà  nếu ,khéo chế nữa vẫn có thể tận dụng làm bội thả đất cho những em hai vai .
Vài đóng góp vui mong rằng sẽ có ích. Chúc bác làm đc nhiều mẫu mã sản phẩm đẹp gửi lên cho anh em ngưỡng.
---------
Nếu Bác Huy tò mò làm 1 cái lụp như này, mình xin đăng ký đầu tiên nhé, mới nhập khẩu mấy con mồi mà chưa có lụp, hay Huy cho mượn 1 cái lụp nhé?
Ở     L  i   ề   u    G   ặ   p     L   à   n   h     .    .    .

huy_tm

• Hero Member
  • Thanks 187
    • Xem hồ sơ cá nhân
đờn cò bác làm hình như chưa làm chốt an toàn để giuữ khi gài dây
Thái Huy 1980
call: 0948831616
Rất mong có dip học hỏi - giao lưu cùng các bạn .

cafekhuya

• Chính thức
  • Thanks 5
    • Xem hồ sơ cá nhân
đờn cò bác làm hình như chưa làm chốt an toàn để giuữ khi gài dây
không cần chốt an toàn lắm đâu bạn.

alias_no_13

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
mấy hôm nay ngày nào cũng vào bài này nghiên cứu cái vụ đờn cò này + hóng tin chờ cái video của chủ topic + của cụ cu_cơ mà chưa thấy shared tiếp. up lên 1 cái cho mau có video để em tiến hành nhờ người làm thử nghiệm 1 cái. bác nào có kích thước từng món 1 cho em xin luôn ạ. vd như: cái cần đỡ cầu tử dài bao nhiêu, cầu tử dài bn, cái cần gắn lò xo để bung dây rút dài cỡ nhiêu. dây rút dài cỡ nhiêu cm. nói chung co kích thước chi tiết tất cả các món thì quá tốt/ 1 lần nữa thanks all............. =o)

saoloc

• Hero Member
  • Thanks 53
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cảm ơn cu cơ đá tặng lụp đờn cò chú rất vui chỉ mong nhanh về nhà để chinh phục mấy em khó tính

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
mấy hôm nay ngày nào cũng vào bài này nghiên cứu cái vụ đờn cò này + hóng tin chờ cái video của chủ topic + của cụ cu_cơ mà chưa thấy shared tiếp. up lên 1 cái cho mau có video để em tiến hành nhờ người làm thử nghiệm 1 cái. bác nào có kích thước từng món 1 cho em xin luôn ạ. vd như: cái cần đỡ cầu tử dài bao nhiêu, cầu tử dài bn, cái cần gắn lò xo để bung dây rút dài cỡ nhiêu. dây rút dài cỡ nhiêu cm. nói chung co kích thước chi tiết tất cả các món thì quá tốt/ 1 lần nữa thanks all............. =o)

thực sự xin lỗi bạn vì đợt này mình cũng bận.với cả mình cũng ko phải người làm ra đàn cò.lụp đàn cò này là do hồi xưa mua cũng ko dùng tới.lên thấy bác saoloc thích thì mình tặng bác y.bạn có thể nghiên cứu ở đây
 http://www.cugay.org/diendan/index.php?topic=6098.msg39299#msg39299
 chúc bạn nhanh đc sở hữu 1 cái lụp đàn cò.
  thân

MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

Cu_Cơ

• Hero Member
  • Thanks 142
    • Xem hồ sơ cá nhân
Cảm ơn cu cơ đá tặng lụp đờn cò chú rất vui chỉ mong nhanh về nhà để chinh phục mấy em khó tính
chúc chú luôn luôn mạnh khỏe để theo đuổi đàm mê cu cò
MAY MẮN LÀ NHỜ SỰ CẦN CÙ

annguyen080782

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
rất đẹp bạn ah, loại này bổi về o thể thoát đc

lehaucugay

• Sr. Member
  • Thanks 11
    • Xem hồ sơ cá nhân
Bác cafekhuya oi, cho mình xin thông số chiều dày của: cần bật, cái lòng, cái cây màu đen, khoang cách giửa lòng và cây thep giử cu lại. Tk bac

M-Q10

• Full Member
  • Thanks 2
    • Xem hồ sơ cá nhân
 :-bd  quá đẹp chúc mừng chủ thớt

Diễn đàn Cu gáy Việt Nam trên facebook

AUTO [F9]TELEX VNI VIQR VIQR* OFF Check Spell Old Accent